• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đổi code và các phần mềm cần thiết.

Kojiro

Super V.I.P
Checking Framework...Done.
->..pdginterfc.dll version: 1.0.479
.....

vậy đó rùi scan là error àh :( làm theo y như hướng dẫn , em cài PC 6.8 vào nó ko nhận ra máy luôn , lúc đầu nhận thấy 2 driver sau đó ngủm đến cái thẻ nhớ còn ko thấy

Dùng PC Suite bản mới nhất đi em!

Anhcoimkc

Mình post ở đây bài hướng dẫn cài đặt tổng thể và cách đổi code để up firmware.

Lúc trước, thường gặp các bạn khi dùng NSS scan code của mýa thì bị error. Nói thật, không biết trả lời sao. Hôm nay thì mình đã biết vì sao. Đó là do các nâng cấp version cho Nokia PC Suite, các drivers đã được cập nhật mới nên NSS làm việc không được.

Mình úp lên đây cho các bạn bản Nokia PC Suite 6.84.10.3 (rất khó tìm vì đã cũ) và bản NSS 1.0.38.12 beta. Đây là 2 bản ổn nhất, mình đã test thành công sau khi nghiên cứu lí do.

Tuy nhiên trước tiên cài các PM này, các bạn phải đảm bảo đã gỡ tất cả các ứng dụng của Nokia đang cài trên PC (Nokia connectivity, cable, NSU...). Sau khi gỡ hết các bạn nên restart PC lại.

...

úi troài.. Mình mong đợi một bài viết như thế này từ rất lâu rùi. Ko biết phải cảm ơn kojiro như thế nào nữa.đây cũng là vấn đề mà mình đang gặp phải nhưng chưa có lời giải. Giờ thì mình phải test đây. thanks kojiro rất rất nhìu nhé.

Anhcoimkc

cái NSS ko xài dc.install xong thì toàn ra các phiên bän thui.ai mách dùm mình vói.
##tra loi luon cho nong##

Kojiro

Super V.I.P
cái NSS ko xài dc.install xong thì toàn ra các phiên bän thui.ai mách dùm mình vói.
##tra loi luon cho nong##

Cài lại đi, mình cài bình thường mà, còn ko thì dùng Jaf để đổi code cũng được.

islandboy

Mình xài N73 T-Mobile, Code là 0541715. Anh em cho mình biết Code nào có FW nóng hổi nhất và xài tốt nhất với!!!

Kojiro

Super V.I.P
Mình xài N73 T-Mobile, Code là 0541715. Anh em cho mình biết Code nào có FW nóng hổi nhất và xài tốt nhất với!!!

Code máy bạn hiện đã có đến fw v4.0748.2.8.5 :) Fw càng mới thì càng tốt. RM-133 thì đã có đến fw v4.812.4.0.1, còn RM-132 thì chưa tìm :D

Anhcoimkc

ae cho mình hòi 1 chút. Up fw bàng NSU va up =jaf thì cái nào hay hon.và an toàn hon.thanks
#tra loi luon cho nong#

Anhcoimkc

A thường up qua NSU nhưng thấy Jaf thì chắc an toàn hơn :)
Kojiro à. mình instal cái NSS mà bạn đưa link. Nhưng vẩn bị vậy. Ko hiểu mình đã sai chỗ nào nữa. Bạn giúp mình fhát nữa. Vắn tắt các công đoạn cài đặt nhé?
Ko biết có phải do cài đặt ko ta. Thanks kojiro!

* trả lời luôn cho nóng*

maximux3000

dùng jaf changde code e71 ko dc kojiro mình test roài kết quả rất đẹp die phone đi care rồi, mình cũng kiếm cái nss với pcsuit phù hợp mà chưa thử đc. mà chắc để xoá cái phonix đi may ra chơi đc nss, mà wên up bằng phonix an toàn hơn do nếu úp báo lỗi sẽ ko cho tiếp tục ngăn chặn ngay từ đầu còn thằng jaf cỡ nào nó cũng chạy.

Kojiro

Super V.I.P
dùng jaf changde code e71 ko dc kojiro mình test roài kết quả rất đẹp die phone đi care rồi, mình cũng kiếm cái nss với pcsuit phù hợp mà chưa thử đc. mà chắc để xoá cái phonix đi may ra chơi đc nss, mà wên up bằng phonix an toàn hơn do nếu úp báo lỗi sẽ ko cho tiếp tục ngăn chặn ngay từ đầu còn thằng jaf cỡ nào nó cũng chạy.

Việc đổi code bằng Jaf, thực tế KJR chưa làm, nhưng đã có anh em khác làm trên 5800, vậy chẳng lẽ máy này được máy này ko :) Bạn có thể qua khu vực S60v5 để thấy anh em bàn tán vấn đề đó :) NSS rất khó chịu nhất là chỗ driver của cáp kết nối, chắc bạn phải gỡ phoenix rồi.

islandboy

Successful!

Sau một buổi thử đổi code, cuối cùng mình đã thay đổi thành công.

Phone: N73 T-Mobile
Mình đổi thành công từ code 0541715 sang code 0539692

Sau đó mình update từ Version 4.0748.2.8.5 sang 4.0850.43.0.1 (date 12.12.2008)

Sau nhiều lần dùng NSS 1.0.38.12 beta và Nokia PC Suite Nokia_PC_Suite_7_1_30_8_eng_web và Nokia_PC_Suite_6_84_10_3_eng_web nhưng không thành công. Cuối cùng mình dùng Nemesis Service Suite 1.0.38.14 và Nokia_PC_Suite_6_84_10_3_eng_web thì thành công ngay phát đầu tiên

Version 4.0850.43.0.1 của Hong Kong có tính năng Mobile TV, nhưng nó đòi phải có Thiết bị thu nhận sóng Nokia SU-33W, không biết thị rường Việt Nam có bán chưa?

phamtuantb

reading values ...Error liên tục mỗi khi em nhấn read là như thế nào? em đã làm đúng nhw sách rồi mà sao vẫn không được N80

Nynk_102

reading values ...Error liên tục mỗi khi em nhấn read là như thế nào? em đã làm đúng nhw sách rồi mà sao vẫn không được N80
Chắc là lỗi xung đột NSS và Nokia PC Suite rùi. Bạn uninstall all rùi cài lại xem có dc ko .
Posted via Mobile Device

Mashimaro27

Máy mình không cài chương trình PC suite gì cả, chỉ cài mỗi NSS mà cũng không được, báo lỗi scan for product ... Error. Không biết làm sao cả.

AndyCuong

Supper Moderators
Máy mình không cài chương trình PC suite gì cả, chỉ cài mỗi NSS mà cũng không được, báo lỗi scan for product ... Error. Không biết làm sao cả.

máy PC của bạn phải cài PC Suite với NSS nhé ! không cào PC Suite thì không dùng được NSS đâu bạn .

trunganh0412

Minh cung bi loi error,co 1lan thi tu dung no lai doc duoc,da doi product code,nhung khj dung ban NSU moi nhat thj no khong nhan dthoai de up fw.Co ai biet tai sao khong.Minh dung N82 v31.0.016
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Minh cung bi loi error,co 1lan thi tu dung no lai doc duoc,da doi product code,nhung khj dung ban NSU moi nhat thj no khong nhan dthoai de up fw.Co ai biet tai sao khong.Minh dung N82 v31.0.016
Posted via Mobile Device

Cái bản NSS và PC Suite khó chịu lắm, nên mình mới test và làm thấy chỉ cách trên là ok, bạn làm theo đó lại thử xem sao. Ko thì dùng jaf để change code cũng được.