• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đổi code và các phần mềm cần thiết.

trunganh0412

Anh oi cho em xin fw v 31.0.016 co Tieng Viet cho N82 RM-313 duoc khong.e tim mai nhug k co link mediafire
Posted via Mobile Device

anhnhat

hiện tại mình đang dùng N82 V31.0.016 RM-313. Mình muốn hỏi làm như cách của bạn trên có thể hiện thị được tiếng việt và viết được tiếng việt trên máy không. hiện tại máy mình vẫn đọc được tiếng việt nhưng không viết được và giao diện không bằng tiếng việt. Và cho mình hỏi thêm mình có thể dùng cáp đi kèm lúc mua máy kết nối với máy tính để đổi code được không ? không có một USF hay JAR hỗ trợ có được không ? ;;)

duongpetit

nss thì cài bản cũ cũng được, cài xong nó hỏi bạn có úp phiên bản mới không => yes

ngovandang

sao em cài vao` rồi kết nối với máy tính nó cứ báo la` N78 is a non compatible mode va` không nhận hả bác.Sau đó cố connect lại thì nó báo your phone is file tranfer mode please quit this file to get pc suite la` sao hả bác.Giúp em với

Kojiro

Super V.I.P
sao em cài vao` rồi kết nối với máy tính nó cứ báo la` N78 is a non compatible mode va` không nhận hả bác.Sau đó cố connect lại thì nó báo your phone is file tranfer mode please quit this file to get pc suite la` sao hả bác.Giúp em với

Bạn phải kết nối máy bạn với PC qua chế độ PC Suite, bạn đừng dùng kết nối file transfer (dùng điện thoại như USB) nên nó ko chịu đó. Vào phần Connect để chỉnh lại.

kolya82

Bạn Kojiro cho mình hỏi,mình có con Ê63 mua ở Úc.Lúc mua thì FW đã được cập nhật bản mới nhất,nhưng mà máy mình không có type được tiếng Việt.Cho mình hỏi là khi change product code thi có phải up lại FW không?Tiện thể cho mình cái code tiếng Việt cho Ể với.Thank!!!

Kojiro

Super V.I.P
Bạn Kojiro cho mình hỏi,mình có con Ê63 mua ở Úc.Lúc mua thì FW đã được cập nhật bản mới nhất,nhưng mà máy mình không có type được tiếng Việt.Cho mình hỏi là khi change product code thi có phải up lại FW không?Tiện thể cho mình cái code tiếng Việt cho Ể với.Thank!!!

Nếu đã cập nhật fw mới nhất thì bạn đổi code cũng ko thể up lại fw qua NSU. Tốt nhất bạn hãy tìm fw tiếng Việt để up bằng JAF, máy bạn phải up bằng Jaf mới được :) Bạn tham khảo tại đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48499

kolya82

vậy cho mình hỏi là có cần phải đổi Product code hay không hay chỉ cần dùng JAF change FW thồi,với lại change FW thì có unlock phone được không nhỉ?:D vì máy mình chỉ dùng được sim của nhà mạng phân phối máy,không dùng sim khác được.thank

Kojiro

Super V.I.P
vậy cho mình hỏi là có cần phải đổi Product code hay không hay chỉ cần dùng JAF change FW thồi,với lại change FW thì có unlock phone được không nhỉ?:D vì máy mình chỉ dùng được sim của nhà mạng phân phối máy,không dùng sim khác được.thank

Chỉ cần up qua JAF với fw mang ngôn ngữ bạn cần là đủ, ko cần change code. Vấn đề còn lại thì mình ko biết trả lời sao cả, mình bó tay :D

cmnd88

Mấy pác cho em hỏi N73 thường update FW lên N73 ME thì thời gian ghi âm của nó có sang được là ghi âm tùy thuộc bộ nhớ không, hay vẫn chỉ ghi âm được như N73 thường.

Kojiro

Super V.I.P
Mấy pác cho em hỏi N73 thường update FW lên N73 ME thì thời gian ghi âm của nó có sang được là ghi âm tùy thuộc bộ nhớ không, hay vẫn chỉ ghi âm được như N73 thường.

Ý là có thoát ra khỏi cái vụ ghi âm chỉ 1 phút hả bạn :) Lời khuyên dành cho bạn là hãy cài 1 PM ghi âm chuyên nghiệp mà vào dùng: VoxTrack. Trả lời thế bạn tự hiêu nhé :D

cmnd88

Pác Mod cho em hỏi thêm xíu số code và IMEI đều được in đằng sau máy mà IMEI tra ra la N73 thường trong khi code đó lại là N73 ME, vậy liệu có phải máy này sản xuất theo dạng thường nhưng đã được nâng cấp lên ME từ khi sản xuất ở nhà mấy ko vậy?

Kojiro

Super V.I.P
Pác Mod cho em hỏi thêm xíu số code và IMEI đều được in đằng sau máy mà IMEI tra ra la N73 thường trong khi code đó lại là N73 ME, vậy liệu có phải máy này sản xuất theo dạng thường nhưng đã được nâng cấp lên ME từ khi sản xuất ở nhà mấy ko vậy?

Theo mình biết thì từ nhà máy người ta ko làm thế :D Chỉ có người sử dụng làm thế thôi.

htvgiang

mình cũng làm như hướng dẫn đổi code như trên , nhưng ở dòng 308 hàng 5= ...... mình lại không có mới lại chứ .Bạn nào biết chỉ mình với. Thanks

habaolinh

Super V.I.P
mình cũng làm như hướng dẫn đổi code như trên , nhưng ở dòng 308 hàng 5= ...... mình lại không có mới lại chứ .Bạn nào biết chỉ mình với. Thanks

Dòng 308 hàng 5 là security code chứ không phải product code

htvgiang

nhưng mà mình làm đúng theo như trên mà không có hàng 5 ở dòng 308, thì làm sao tìm lại code bị quên được.

habaolinh

Super V.I.P
nhưng mà mình làm đúng theo như trên mà không có hàng 5 ở dòng 308, thì làm sao tìm lại code bị quên được.

Bạn phải vào Phone info rồi vào Permanent memory rồi ấn Read, khi đó mới có file PM để đọc security code

htvgiang

mình cũng làm như vậy rồi nhưng không có hàng số 5 dòng 308 (mặc dù cũng có xuất tập tin dạng .pm ,sau đó mình chuyển sang >txt như không có hàng số 5 dòng 308 ) .Bạn nào biết xin chỉ giùm. Thanks

mrkop2906

Huynh ơi ! Có thể chỉ cho em cách đổi code cho con N78 của RM-235 của em với , dùng cái huynh cho ko làm được.

hungnet22

Em có con N82 RM-313 FW v31.0.016 Nhưng lại không có tiếng việt, bây giờ change sao đây. Các bác chỉ dùm em với.
Thanks