• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đổi code và các phần mềm cần thiết.

habaolinh

Super V.I.P
Em có con N82 RM-313 FW v31.0.016 Nhưng lại không có tiếng việt, bây giờ change sao đây. Các bác chỉ dùm em với.
Thanks

Code TV của N82 RM-313: 0551541 hoặc 0566155
Còn đổi ntn thì xem bài đầu tiên nhé.

haikeo

mình có 1 con E71 hàng xách tay us về nhưng không sài mạng 3g được. có bạn nào biết cách chuyển qua E71-1 RM 346 để sài mạng việt nam thì chỉ mình với.KHông sài được 3g tiếc quá ...hic..

gacon84

Down dùm rồi đây:

bạn cho mình hỏi file có hình trái lựu đạn để làm j vậy, mình có down về

nhưng k bít sử dụng

Cám ơn Kojiro.
Mình đã đổi được code của con 73 thành code của N73ME và update được FW mới nhất. V.4.0839.42.2.1 ngày 27/9/2008.

bạn cho hỏi đổi code N73Me mà bạn đổi là số mấy vậy, do mình cũng mới up

lên Me nhưng cũng định up lên bản 4.0839.42.2.1 nhưng k được

nó báo 4.0812.4.2.1 là mới nhất rùi chứ k giống như Fw của bạn

và cho mình hỏi máy mình xách tay từ bên Đức về đổi code rùi có ảnh hưởng j đến ngôn ngữ k

bạn nào bít cách kiểm tra số code bằng NSS chỉ mình với...thak đã đọc tin

chipcoi88

Cho em hoi kon n91 8gb cua em firmware nó là
"v2.20.008
07-02-07
RM-157
N91(19.01)"
vây cho em hoi :n91 có change Ðc tiê'ng viêt không và firmware moi nhâ't cua nó là bao nhiêu.em xin thank truoc

anhtuan206

mình vừa làm mà cũng không đc. !:-/

làm sao mà không được hả bạn.mình mới tối hôm qua làm xong này.ok luôn mà.bạn phải làm đúng hướng dẫn là ok thôi mà.bạn kiểm tra lại các bước xem.

bet

Mình làm y hệt luôn mà vẫn lỗi là sao nhỉ?? Máy mình N97, ai chỉ giúp với. À mà cài PC suite vào trước hay NSS trước đây các bác?

hhkkll

Mình làm y hệt luôn mà vẫn lỗi là sao nhỉ?? Máy mình N97, ai chỉ giúp với. À mà cài PC suite vào trước hay NSS trước đây các bác?

cài cái nào trc cũg đc bạn ah. Miễn đủ 2 cái. Thử lại nhé. Nếu lỗi j thì post lên, ae góp ý nhé.

habaolinh

Super V.I.P
Chú ý khi chạy NSS thì phải tắt PC Suite mới scan đc. Nhiều bạn ko làm bước này nên hay bị lỗi erros khi scan.

tmvbt

Các bro ơi cho mình hỏi cái. Mình xài N95 1 fw v16 (2007) chưa từng úp fw thì phải, chưa hack phone luôn. Máy đang dùng có ngôn ngữ tiếng Việt. Vậy giờ mình định up FW vậy thì có cần phải đổi code ko?

anhtuan206

Các bro ơi cho mình hỏi cái. Mình xài N95 1 fw v16 (2007) chưa từng úp fw thì phải, chưa hack phone luôn. Máy đang dùng có ngôn ngữ tiếng Việt. Vậy giờ mình định up FW vậy thì có cần phải đổi code ko?

máy bạn chỉ muốn up lên fw mới cần gì phải đổi code.bạn cứ up bình thường thôi mà.

winsec

mod ơi !em làm như hướng dẫn của anh rồi mà vẫn cứ bi erron ko thể nào đổi code được hết

manh_nham

bác kojiro cho mình hỏi, em n82 RM-313 của mình đã hack và nâng cấp lên thành v 35.0.002 thì bây giờ có đổi sang code tiếng viết dc ko?

habaolinh

Super V.I.P
bác kojiro cho mình hỏi, em n82 RM-313 của mình đã hack và nâng cấp lên thành v 35.0.002 thì bây giờ có đổi sang code tiếng viết dc ko?
Đc, nhưng đổi làm gì? Muốn cài TV thì up offline với gói FW có TV là đc mà.

manh_nham

Đc, nhưng đổi làm gì? Muốn cài TV thì up offline với gói FW có TV là đc mà.

mình đã up online ma co thay tiếng việt đâu. còn up ofline như thế nào, bạn có thể nói rõ hơn cho mình dc ko? thank

nghiaunclebeck

mình đã làm theo hướng dẫn mà nss vẫn k nhận ra điện thoại, mình đã thử với n73 & x6 đều báo như nhau. mình nhận thấy trong phần device info của mình và hình hướng dẫn có dòng khác nhau là:
của mình báo
->Products Dir('products').......Found.
-->1 product(s) found.
còn hình hướng dẫn
->Products Dir('products').......not Found
giúp mình với.
email: moonman_7284@yahoo.com.vn

happytoon

ủa vậy nếu e e up gói FW có gói ngôn ngữ khác lun mà hok cần thay đổi = cái nss này dc hok a???và nếu xài nss thay đổi là phải bắt buộc update FW = NSU hả a??tks...