• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đổi code và các phần mềm cần thiết.

Mình cũng bị báo lỗi Error như vậy nhưng sau đó kiễm tra lại thì phát hiện như sau :
Đầu tiên phãi kết nối dt với máy tính bằng PM Pc suite (máy tính phãi nhận được dt)
Sau đó chạy NSS là OK

Đây ko phải cách giải quyết đúng rồi. Nhiều khi PC suit nhận ngon là nSS scan toàn error.

ngap

Không được rồi. Mình chạy nokia suite thì kết nối ok. nhưng chạy NSS thì báo lỗi reading values ..... Error. Không nhận được mã code.
MÌnh đang sài con 3250
Các huynh giúp em với.

shemizuNin

e đổi code xong rùi vao vietmap coi thấy font chữ nó vẫn vậy là sao a? e xài N82 Rm-313 ver 31.0.016 e chỉ đổi code chứ ko có up firmware ko bít vậy nó có đổi ko?restart máy lại lun vẩn vậy thấy cung ko có ji thay đổi.e đổi code thành 0551541: VIETNAM.vào đổi lần nữa thấy cho code đã là 0551541 mà sao máy vẫn y như cũ ta

thedat007

Anh Kojiro ơi!! cái NSS này dùng đổi code cho S40 được không, vì mình có con 6500-S xách tay bữa up một phát lên fw mới thì không còn tiếng việt nữa!!

Kojiro

Super V.I.P
Anh Kojiro ơi!! cái NSS này dùng đổi code cho S40 được không, vì mình có con 6500-S xách tay bữa up một phát lên fw mới thì không còn tiếng việt nữa!!

Mình ko biết, S40 ko biết gì hết á :p Ko biết nó kết nối qua PC Suite được ko? Hình như là ko :D

e đổi code xong rùi vao vietmap coi thấy font chữ nó vẫn vậy là sao a? e xài N82 Rm-313 ver 31.0.016 e chỉ đổi code chứ ko có up firmware ko bít vậy nó có đổi ko?restart máy lại lun vẩn vậy thấy cung ko có ji thay đổi.e đổi code thành 0551541: VIETNAM.vào đổi lần nữa thấy cho code đã là 0551541 mà sao máy vẫn y như cũ ta

Sao khi đổi code xong pah3i up lại fw chứ, mà máy bạn đang dùng fw mới nhất, muốn dùng fw tiếng Việt chỉ còn cách up qua JAF thôi chứ up qua NSU ko được nữa rồi :(

xuan_ha919

Các bạn cho hỏi, mình có cái E61i, tuy nhiên lại vừa up lên được khoảng 10 ngày: *#0000# nó hiện ra đây:
3.0633.69.00
06-02-08
RM - 227.
Nokia E61i-1
Vậy bây giờ mình muốn đổi code để có tiếng Việt có được ko? Và nếu được thì các bạn có thể cho mình xin code nào cho e61i để cài tiếng việt.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn cho hỏi, mình có cái E61i, tuy nhiên lại vừa up lên được khoảng 10 ngày: *#0000# nó hiện ra đây:
3.0633.69.00
06-02-08
RM - 227.
Nokia E61i-1
Vậy bây giờ mình muốn đổi code để có tiếng Việt có được ko? Và nếu được thì các bạn có thể cho mình xin code nào cho e61i để cài tiếng việt.

Code là để hỗ trợ đọc tiếng Việt chứ ko cho máy có giao diện tiếng Việt đâu nhé! Mà Ê61i fw sao mà thấp dữ ta :p

LeMyChinh

mình nhận thấy là cứ dùng jaf là dễ dàng nhất.nhanh mà ko lằng nhằng.thích thì đổi code thich lại có thể up FW luôn.kô bị mấy trường hợp như các bạn đã nêu.mình làm cứ 1 phát an ngay.các bạn nên tham khảo JAF theo hướng dẫn sử dụng của bro thanhdhl2003 tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46660
chúc các bạn thành công.thân=D>

million_vn

Không được rồi. Mình chạy nokia suite thì kết nối ok. nhưng chạy NSS thì báo lỗi reading values ..... Error. Không nhận được mã code.
MÌnh đang sài con 3250
Các huynh giúp em với.

- Lỗi của Bạn là do Bạn cài "Nokia PC Suite" phiên bản mới trên 7.0 nên NSS không nhận được.
- Bạn khắc phục bằng cách gỡ "Nokia PC Suite" phiên bản mới mà Bạn đã cài vào máy tính, sau đó Bạn cài lại "Nokia PC Suite" phiên ban cũ dưới 7.0 là được. Hoặc là thấp hơn 6.8. :D

- Link download "Nokia PC Suite 6.82.23.2"

Chỉnh sửa cuối:

cofer

3.0633.09.04
20-11-06
RM - 89.
Nokia E61

Mình bị lỗi wlan không search thấy, nó báo ứng dụng bận và gì đó... không biết up lên fw mới có bị lỗi không. Và các bro cho biết dùng code nào để đổi vì code hiện tại là phiên bản tiếng hoa 0537459. Xin chỉ giáo.

winsec

anh kojiro ơi cho em hỏi là đổi code có lợi ích gì vậy anh. em đang sài N73 nếu đổi code sẽ có lợi ích jì vậy anh.mà đổi code có thể có giao diện tiếng việt ko anh.xin cho em hoi nha

galaxy_89

Checking Framework...Done.
->..pdginterfc.dll version: 1.0.479
->....pdg4fbus.dll version: 1.0.1641
->....pdg4mbus.dll version: 1.0.106
->.....pdg4fls.dll version: 1.0.1164
->....pdg4flsc.dll version: 1.0.0.58
->pdgphonebook.dll version: 1.0.189
->.bb5usbflash.dll version: 1.0.0.42
Reading Virtual USB device...Done.
->Serial: 36F90294, HW: 0.0
Testing Interfaces...
->USB DKU2....Supported.
->USB CA-53...Supported.
Testing Directories...
->DCT4 Loaders Dir('Flash')......Found.
-->0 file(s) found.
-->Please copy the loaders first!
->ADSP Loaders Dir('FlashUsb')...Found.
-->0 file(s) found.
->DCT3 Loaders Dir('fls1sup')....Found.
-->0 file(s) found.
->Products Dir('products').......Found.
-->2 product(s) found.

vậy đó rùi scan là error àh :( làm theo y như hướng dẫn , em cài PC 6.8 vào nó ko nhận ra máy luôn , lúc đầu nhận thấy 2 driver sau đó ngủm đến cái thẻ nhớ còn ko thấy