• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN FORMAT DOC CHO HTC UNIVERSAL

XuanTruong

Super V.I.P
Sorry nếu em post sai khu vực. Anh Xuân Trường gửi cho em Tool Up ROM được không anh. Mới down bản ROM của bác Cường về nhưng chỉ có file nk.nbf. Mà máy PC nhà em hiện không còn bản ROM nào chứa Tool cả vì em để chỗ làm hết rồi. :((. Anh nhận được tin nhắn này giúp em với nhá

Tools của Bạn đây nhé!:D

whynot

Có lẽ exec dòng chip G4 thông số nó như vậy, máy mình cũng có kết quả y hệt như bác đã nêu, nhưng cũng vẫn bị treo ở bootloader phải chạy tool thoát, tuy nhiên sau khi format doc xong cảm nhận có vẻ không mướt như trước các bác ạ, mình thử up từ gốc O2, W31, 32, 33 của bác Quang, rồi của bác nncuong cho G4 cảm nhận đều như vậy, đặc biệt là bản Ranju 7.7 thì chạy có vẻ nặng nề hơn nhiều. Mình Format Doc vì tình hình máy có vẻ không ổn, sóng cũng chập chờn quá mặc dù đã thử tuốt từ a-z các bản radio.

Mình thấy bác hỏi 02 lần mà chưa thấy bác nào chỉ giáo giúp, bác phamquang xem giúp em với, hay là cái Format DOC này chuẩn nhất đối với G3 thôi còn G4 cũng vẫn dùng được tuy nhiên sẽ xảy ra khác biệt gì đó bác nhỉ, em cũng không hiểu sao nữa, nhờ bác phamquang và các bác tư vấn giúp.

Help me! bây giờ lại treo khi có cuộc gọi!!! hay là mình vô tình làm tổn hao con exec g4 rùi...........

visaoyeu

em đã FR xong up xong nhưng máy bị treo ở bôt bác nào cho em xin cái tool ẽit bôt em xin ghi nhớ công ơn suốt đời ạ.

longak83

thanks bác PhamQuang nhiều, e cứ copy về để tham khảo, phòng sau này bị mà tự làm bác sĩ cho mình thôi.

trongtints

Mới Format Doc xong thì lại dính tiếp cái vụ Sign Screen chán chết được.

trongtints

Bây giờ màn hình cảm ứng lại đơ ra tiếp. Mình cũng mới format Doc giống như lần trước, nhưng lần này nó cũng đơ ra như thế chẳng có gì khác...Như thế là màn hình cảm ứng die rồi phải không các bác. Thay màn hình cảm ứng nơi nào uy tín...Thanks.!

XuanTruong

Super V.I.P
Bây giờ màn hình cảm ứng lại đơ ra tiếp. Mình cũng mới format Doc giống như lần trước, nhưng lần này nó cũng đơ ra như thế chẳng có gì khác...Như thế là màn hình cảm ứng die rồi phải không các bác. Thay màn hình cảm ứng nơi nào uy tín...Thanks.!

Nếu bị Màn hình thì Bạn qua khu vực phần cứng hoặc khu thương mại để tham khảo và hỏi nhé! Máy của Bạn chắc là bị phần cứng rồi đó!:D

N

ngocbros

Guest
Các bác cho mình hỏi chạy chương trình này, và uprom trên vista có ổn không? Mình đang bị đứng hình con exec. Chán bớ đời

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho mình hỏi chạy chương trình này, và uprom trên vista có ổn không? Mình đang bị đứng hình con exec. Chán bớ đời

Tốt nhất Bạn làm trên XP SP2 đi, cho khỏi "chán bớ đời"!:)) Vista chạy không ngọt đâu mtty chạy phập phù đấy!:D

Chào anh PhamQuang,em đang dùng O2EXEC rom WM5 nguyên bản,chip G3,giờ em muốn fomat ExtROM thì có làm tăng bộ nhớ storage được không,sau khi fomat ExtROM em vẫn để nguyên bản rom gốc này của máy thì có được không ạ?(Vì máy đang chạy rất ổn định nên em chưa muốn up lên WM6).Chân thành cảm ơn anh!

LuongQuang

Super V.I.P
Chào anh PhamQuang,em đang dùng O2EXEC rom WM5 nguyên bản,chip G3,giờ em muốn fomat ExtROM thì có làm tăng bộ nhớ storage được không,sau khi fomat ExtROM em vẫn để nguyên bản rom gốc này của máy thì có được không ạ?(Vì máy đang chạy rất ổn định nên em chưa muốn up lên WM6).Chân thành cảm ơn anh!

Có lẽ bạn đang nhầm giữa khái niệm "Format DOC" và "format ExtROM" ?! :-?
Bạn nên đọc lại kĩ bài đầu của MAN PhamQuang để biết DOC là gì và format để làm gì nhé! Còn format Extrom lại khác đó!

Nếu bạn đang dùng Rom nguyên bản WM5 (Rom Ship) thì sẽ có ExtRom, nhưng thực ra các ứng dụng trong ExtRom này không cần thiết, nhất là ở VN nên người ta thường xóa hết các ứng dụng trong này để lấy ~10MB làm chỗ trống cài các soft hữu dụng hơn. Còn dung lượng cố định của ExtRom là không thể thay đổi (9.96MB) đâu bạn ạ!

Bạn dùng tool UnlockUnhideExternalROM thì mới nhìn thấy để ghi, xóa hoặc format được nó nhé!

Nên tìm hiểu thêm cấu trúc bộ nhớ của PPC sẽ dễ hiểu hơn cho bạn! :)

azmobile

máy mình lâu lâu khi có cuộc gọi vào thì hay bị tuột sóng liệu sau khi format doc thì có cải thiện được không? anh em đã làm rồi xin cho ý kiến! thanks!

XuanTruong

Super V.I.P
máy mình lâu lâu khi có cuộc gọi vào thì hay bị tuột sóng liệu sau khi format doc thì có cải thiện được không? anh em đã làm rồi xin cho ý kiến! thanks!

Format DOC sẽ giảm thiểu được rất nhiều lỗi vặt từ khâu Up Rom trở đi!;;)

IMEI cũ của e là 355195008047192, sau khi FORMAT DOC IMEI là 355195001819514. Khi E xoay màn hình thì hình của nó vẫn nằm ngang ko xoay đứng lên E up rom khác rồi màn hình vẫn ko xoay được

To @ BATKID : cục nam châm bác nói nó nằm ở đâu ah.
nói như bạn thi format doc lam sai IMEI sao ...máy exec của minh mua ve kiểm tra lại IMEI thi chi dúng duọc các số đầu ..còn các số sau củng sai như bạn .c u soon !!

cho em hỏi format DOC ..có làm sai IMEI của máy ko nhỉ ...và nếu máy ko zin thì format doc có thể có sự cố gì xẩy ra ko nhi ..em biết format doc giong format ổ cứng pc.nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

dragonknight211

Format DOC thì sao lại giống format ổ cứng được hả bạn.
Format DOC là đưa lại dữ liệu ban đầu vào DOC trên UNI mà

có nhất thiết format doc xong rồi fai up rom 50 ko ..em muốn format doc xong roi up luôn rom 6.1 được ko ạ thanks=D>

maybach

các bác cho e hỏi rằng bây giờ máy em cắm vào pc thì ở Bootloader, SERIAL k thể nào chuyển thành USB dc nữa. E đã làm các cách như
- rút thẻ nhớ + sim
- đổi cable, đổi máy tính
- tắt chế độ USB trên activesync
- dùng mtty nhưng k có USB port
- dùng exitbootloader chạy trên pc
... nhưng đều vô dụng!!! :(
bác nào đã gặp trường hợp này xin júp đỡ. Hiện tại máy vẫn còn lên bootloader, hard reset thì vẫn sáng đèn, cho chọn phím 0 để clear nhưng sau đó lại nhảy tiếp vào bootloader nằm ở Serial tiếp.