• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5230 V20 và 5233 bằng JAF

135798642

Có rất nhiều phần mềm hay mà kô hack thì kô thể cài đc đâu. Dù sao đc can thiệp vào thư mục hệ thống vẫn sướng hơn....máy có symbian kô hack hơi phí....:))

dù sao thì tất cả các phần mềm tui setup trên máy đều sign thủ công, mình thấy là chúng đủ dùng cho các mục đích yêu cầu, cũng chưa dùng đến cái nào mà yêu cầu phone phải hack thì mới cài được, đợi hellloX nó ra hack cho v20 thì chiến thôi, mà ko ra cũng chả sao , her her...

miumiulove

Làm ơn cho em hỏi có cách hack nào mà ko cần kết nối zới pc ko zậy bro!Tại lúc em mua máy Nokia 5233 ko có cáp nôi!

khanh1906

Làm ơn cho em hỏi có cách hack nào mà ko cần kết nối zới pc ko zậy bro!Tại lúc em mua máy Nokia 5233 ko có cáp nôi!

5233 chỉ có thể hack bằng jaf hoặc phoenix hoặc kô cái nào cả.

ndtruong091

bạn cho mình hỏi sao mình làm giống vậy nhưng nó lại báo là không tìm ra file ini gì đó?khắc phục sao

AquaSta

Moderator
bạn cho mình hỏi sao mình làm giống vậy nhưng nó lại báo là không tìm ra file ini gì đó?khắc phục sao
Lỗi này báo là
Found...
Error reading phone init data...
Bạn kiểm tra xem driver, cable chuẩn chưa.

Chỉnh sửa cuối:

battousai18

em bị lỗi đó đó
error reading phone.... cáp thì chắc mới không vấn đề nhưng driver là cái gì,kiểm tra ở chỗ nào vậy ??

kidkylin

em bị lỗi đó đó
error reading phone.... cáp thì chắc mới không vấn đề nhưng driver là cái gì,kiểm tra ở chỗ nào vậy ??

trước khi FLASH nên tắt máy + kết nối PC với điện thoại, ấn nút nguồn trước 1 ~ 2 lần để PC cài driver.

bao h trên thanh taskbar nó báo sẵn sàng để sử dụng thì tiến hành FLASH.

không được nữa thì cài cái này vào: Nokia_Flashing_Cable_Driver rồi làm lại như trên.

135798642

hỏi một câu hơi gà tí
máy 5230 đã up v20 bằng phoenix nhưng bị mất hack, bây giờ muốn up lại v20 bằng JAF như trên có được không,
tự dưng lại muốn dùng mấy cái animation mà cái này thì dt phải hack mới dc

khanh1906

hỏi một câu hơi gà tí
máy 5230 đã up v20 bằng phoenix nhưng bị mất hack, bây giờ muốn up lại v20 bằng JAF như trên có được không,
tự dưng lại muốn dùng mấy cái animation mà cái này thì dt phải hack mới dc

rất okie...mình đã hack mấy con 5230 bằng cách này rồi...yên tâm mà flash nhé...:D

135798642

biết trước là JAF làm nó cứ thế nào ý, rất nhiều người bị lỗi, mình vẫn cứ làm, thậm chí còn không hiện lên cả PRESS POWER ON NOW
lỗi nè,

mà không biết là nếu fix tiếp được thì sẽ có lỗi gì mới xuất hiện không nữa,
,
phoenix mà up có kèm thêm hack là mình chơi luôn, JAF này chịu rồi
may là vẫn còn chạy được máy , oải thật

AquaSta

Moderator
@ 135798642: Đấy ko phải lỗi, do bạn chọn chế độ CRT-308, bỏ dấu kiểm đi bạn có mong nó cũng chả hiện lên

135798642

trước khi FLASH nên tắt máy + kết nối PC với điện thoại, ấn nút nguồn trước 1 ~ 2 lần để PC cài driver.

bao h trên thanh taskbar nó báo sẵn sàng để sử dụng thì tiến hành FLASH.

không được nữa thì cài cái này vào: Nokia_Flashing_Cable_Driver rồi làm lại như trên.

rõ ràng là đã cài Nokia Flashinh Driver rồi mà vẫn bị lỗi này là sao

ai giúp với, JAf này khó chơi quá,

@ nohssiwl : bạn có thể làm cái file mà nó có thể hack được trên phoenix không, thật sự thì mình không thích cái JAF này lắm, Phoenix mình dùng phát được luôn, thấy nó dễ hơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
rõ ràng là đã cài Nokia Flashinh Driver rồi mà vẫn bị lỗi này là sao

ai giúp với, JAf này khó chơi quá,

@ nohssiwl : bạn có thể làm cái file mà nó có thể hack được trên phoenix không, thật sự thì mình không thích cái JAF này lắm, Phoenix mình dùng phát được luôn, thấy nó dễ hơn nhiều
Đây là ROM CNT làm với Phoenix cho 5230 của bạn: http://www.mediafire.com/?zwzzm05q0yg
Pass: http://is-phone.tk
Nếu bạn cố gắng làm với JAF thì cũng được, chỉ cần cài PC Suite đầy đủ, ko cần thêm gì cả. Cho PC Suite nhận máy, cắm cable và tắt đi bật lại cho nó nhận cả driver lúc khởi động
Hôm trước mần một em N5233 ok rồi! Cũng sướng âm ỉ :)
Chúc mừng bạn, không ít người kêu than bị lỗi Error reading phone init data... với 5233, mà tất cả chỉ là do vấn đề kết nối và PC

battousai18

Đây là ROM CNT làm với Phoenix cho 5230 của bạn: http://www.mediafire.com/?zwzzm05q0yg
Pass: http://is-phone.tk
Nếu bạn cố gắng làm với JAF thì cũng được, chỉ cần cài PC Suite đầy đủ, ko cần thêm gì cả. Cho PC Suite nhận máy, cắm cable và tắt đi bật lại cho nó nhận cả driver lúc khởi động

Chúc mừng bạn, không ít người kêu than bị lỗi Error reading phone init data... với 5233, mà tất cả chỉ là do vấn đề kết nối và PC

em chịu rồi,giờ chỉ còn mỗi cách mang ra hàng làm thôi,cho em hỏi là hack máy thì mất tầm bn $ ở hàng ạ

135798642

cho mình hỏi 1 chút,
hack kiểu này thì khi format lại có bị mất hack không
hack theo cả hai kiểu JAF và Phoenix
tại vì tôi hay format lắm,

khanh1906

cho mình hỏi 1 chút,
hack kiểu này thì khi format lại có bị mất hack không
hack theo cả hai kiểu JAF và Phoenix
tại vì tôi hay format lắm,

hack như này là bạn đưa hack vào trong Rom ( tức ổ Z) nên bạn cứ 4mat mỏi tay thì thôi. Chỉ cần chép 2 file trong thư mục Patchers vào là Okie

135798642

ahhhhh, đã nghịch thàng công
vấn đề là hack bằng Phoenix xong thì dt không có RP+
sau đó hack bằng JAF thì có RP+ , ok rùi
thanks mọi người đã giúp đỡ

hỏi một câu nữa

Phone thì thường là sẽ được flash tối đa bao nhiêu lần vậy,

AquaSta

Moderator
hack như này là bạn đưa hack vào trong Rom ( tức ổ Z) nên bạn cứ 4mat mỏi tay thì thôi. Chỉ cần chép 2 file trong thư mục Patchers vào là Okie
CNT thì format sẽ mất, PPM + CORE + Variant format ko mất
ahhhhh, đã nghịch thàng công
vấn đề là hack bằng Phoenix xong thì dt không có RP+
sau đó hack bằng JAF thì có RP+ , ok rùi
thanks mọi người đã giúp đỡ

hỏi một câu nữa
Phone thì thường là sẽ được flash tối đa bao nhiêu lần vậy,
Bạn làm bằng Phoenix thế nào mà ko có RP+
Flash nhiều thì nhanh cháy chỗ gắn chip flash lên main, có máy chỉ chạy 1 lần đã ngỏm ;;)