• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5230 V20 và 5233 bằng JAF

TruongHan

Super V.I.P
mình xài 5233 trắng, đã làm theo hướng dẫn,nhưng khi dùng Crack_JAF_foruser.exe để chạy JAF thì có thông báo xuất hiện :

vậy có nên tiến hành flash tiếp ko bạn?

Vào JAF bình thường rồi đó,bạn cứ tiến hành Flash máy,vì cái này là JAF không cần Box nên nó báo vậy thôi

hungkhai

hic. có bác nào giúp e vs. tình hình là con 5230 của e mới up firmware đc 1 hôm. chiều nay động đến máy thì thấy tự dưng tắt nguồn, bật kiểu j` cũng ko lên có bác nào biết chỉ giùm e với :((

hungkhai

e up lại v21.0.004 cho con 5230 của e thì nó lại hiện thế này. ko bít làm sao nữa :((

các bác giúp e vs :(

habaolinh

Super V.I.P
e up lại v21.0.004 cho con 5230 của e thì nó lại hiện thế này. ko bít làm sao nữa :((

các bác giúp e vs :(
Dùng Phoenix up lại bản original rồi dùng JAF hack lại.
Nếu ko đc thì đem ra ngoài hàng.

emlagago1234

bạn ơi,mình làm như hướng dẫn của bạn và ok rùi nhưng khi cài xong pm lúc vào thì không chạy được pm đó.bạn biết lý do vì sao không chỉ mình với.thanks

barracuda

bác nào xem giúp em cái :(
lúc nó bảo ẩn nguồn lên thì em ấn nguồn khoảng 2-3s thì nó hiện lên searching for phone .... Not found :((

Chỉnh sửa cuối:

barracuda

lúc ấn như thế thì win nó cũng báo nhận phần cứng ROM ji ji ấy :( nhưng JAF báo Not found

barracuda

mịa :(( thật khó đỡ ,hôm nay em fix đc cái lỗi trc rồi nhưng làm thì nó báo Found rồi nhưng tự dưng JAF nó lại hiện lên cái thông báo ji ji ấy rồi out luôn :((

nhatminh2507

Cho mình hỏi là Firmwave 21.1.004 của 5233 đã hack đc chưa vậy?
Hay là muốn hack phải dùng firmwave 12.1.092 cũ

Mình newbie mong đc chỉ dẫn

nhatminh2507

Mày mò cuối cùng cũng làm đc
Có bạn xài 5233 firmwave phiên bản cũ nên up giùm lên Firmwave 21.1.004

Hình như chạy hao pin hơn ( đã chỉnh lại độ sáng và thơi gian chờ màn hình)

nhoxxxshock

mấy bạn ơi cho mình hỏi cái .. mình hack va cook = J.A.F .. mình down file cook trên mạng tới 2-3 file .. mình vào J.A.F và bấm vào chử CNT thì chỉ chọn dc 1 file .. các Bro giúp mình với .. lam sao để cook chung 3 file ... xin mọi người giúp dùm em ... ( em ko bấm vào CNI và Flash lun thì nó lại ko hack dc mấy ) em ko hỉu sao lun ..

vipboypp

Cho t hỏi tý ! kích vào MCU, PPM, CNT Nó đòi file thì lấy file đấy ở đâu ! :-s

Chỉnh sửa cuối:

tuxedo20489

Cho t hỏi tý ! kích vào MCU, PPM, CNT Nó đòi file thì lấy file đấy ở đâu ! :-s
không phải click vào đó đâu bạn ạ. mấy cái đó khi bạn tick vào ô "use ini" và chọn model máy xong nó sẽ tự sáng ok!

vipboypp

Mình làm được rồi ! Đã đến hình cuối cũng của bài, nó báo done ! Rồi nhưng vào ko có RP+ .Cài cái RP 2.3 vào thì nó ra lỗi này /sys/bin/patcher*.lDD NOT FOUND. Apply 2 file patches thì nó hiện ra chữ x :-s .

Chỉnh sửa cuối:

tuxedo20489

Mình làm được rồi ! Đã đến hình cuối cũng của bài, nó báo done ! Rồi nhưng vào ko có RP+ .Cài cái RP 2.3 vào thì nó ra lỗi này /sys/bin/patcher*.lDD NOT FOUND. Apply 2 file patches thì nó hiện ra chữ x :-s .

khi hack xong bạn chép thư mục Patches bên dưới vào thẻ nhớ rồi vào Rompatch apply: Vậy là Okie
Patches: http://www.mediafire.com/?hynmmwkltq1
nhớ là hai file đó phải được đặt trong thư mục patcher trong thẻ nhớ. nếu chưa có thì tạo folder đó. sau đó vào phần app/installed app và chạy Rompatchcher/apply all