• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5230 V20 và 5233 bằng JAF

phongthan2

mấy bác chủ thớt không thấy quan tâm đến bài viết của a e gì cả thế này!!!8-|:(

TruongHan

Super V.I.P
Sao máy mình hack xong,y nhu trong hưỡng dẫn.mọi chi tiết đều đúng hết ,mà sao trong dt mình không có rompatcher là bị lỗi gì vậy mấy pro?thak

mình cũng bị thế này! và đã làm theo truonghan hương dẫn nhưng ko cài được cái Rompatcherplus của bạn gửi ...hix:(

Dùng Cer,k3y sign và cài cái Rompatcherplus mình gửi nha.Khó khăn khi hack = cách này có thể chạy FW Cook

thehaineo

Dùng Cer,k3y sign và cài cái Rompatcherplus mình gửi nha.Khó khăn khi hack = cách này có thể chạy FW Cook

Anh ơi sao e đã sign va cài được rompatcherplus nhưng khi vô nó báo/sys/bin/patcher*.lDD NOT FOUNT!.rồi ok,xong em bấm vô install server và open4all thì nó hiện chữ X.chứ ko phải là V.vậy là lỗi gì ạ?

tc89

Mọi ng ơi. Có ai gặp tình trạng như e k? E cài đặt FAF no bao lỗi driver gi đó. e bỏ qua cài đặt khi chạy JAF thi no báo "error" BOX DRIVER IN STALLED" vậy là sao mọi ng ơi?giúp e với.

momvip9

Ai đã down được firm 12.1.92 của 5233 có thể chia sẻ được không? Mình không tài nào tải bằng Navifirm được. Hjx

momvip9

Điện thoại 5233 đã làm hack được như hướng dẫn, làm được hết các bước nhưng mà cái firm bị lỗi hay làm sao mà giờ máy cứ đơ ra, vào điện thoại để bấm số gọi đi thì không được cứ bị khời động lại, vào tin nhắn cũng thế, một số chương trình khác cũng vậy, không chạy được, lúc mới mua về còn có facebook, youtube, hị... hack xong mất hết chả còn cái gì? ai kứu với, mình down firm từ Navifirm..

caotuanan

Điện thoại 5233 đã làm hack được như hướng dẫn, làm được hết các bước nhưng mà cái firm bị lỗi hay làm sao mà giờ máy cứ đơ ra, vào điện thoại để bấm số gọi đi thì không được cứ bị khời động lại, vào tin nhắn cũng thế, một số chương trình khác cũng vậy, không chạy được, lúc mới mua về còn có facebook, youtube, hị... hack xong mất hết chả còn cái gì? ai kứu với, mình down firm từ Navifirm..

trời ah..5233 nâng cấp firmware lên 20.1.004 rồi bác ơi.bác cứ lấy 1 bản cook trên 4rom flash vào xài bảo đảm ok hơn mặc định.

momvip9

Nhưng mà nâng cấp lên như thế có hack được không? Hack bằng cách nào thì Ok, đang tự nhiện hack theo hướng dẫn của chủ topic máy đơ rồi, mà nguồn down firm ở đâu ổn định hả bác, cái firm mình down từ navifirm về làm máy bị lỗi nặng rồi hix

tuanvucv

Mình làm đến đây thì không đc nữa, các pro giúp mình đi. Ngồi mấy ngày rồi mà không đc. chán quá!

nghiacbg

cái này em làm ok rùi, nhưng sao cài một số soft thì vẫn báo lỗi chứng chỉ là sao hả pác? em dùng 5233

luuquoctoan

tại bạn chưa bỏ file rompath vào..có lẻ bạn flash bằng fw gốc cua nokia nên thế!

panrai

Super V.I.P
ah mã sau khi hack xong em ko có mục rompatch ở đâu cả.why?
ko thấy mục rompac là tại bạn hack chưa thành công,xem và đọc lại nhé bạn
tại bạn chưa bỏ file rompath vào..có lẻ bạn flash bằng fw gốc cua nokia nên thế!
file nầy củ topic đã nhúng sẵng rùi chỉ chép 2 file bỏ vào patche là ok,ko cần chép rompatch nhé bạn,xem và đọc lại,vì bạn trên hack chưa thành công đó thôi

tuanvucv

các bạn hướng dẫn giùm mình cách hack n5233 black-back v21.1.004 với. mình dùng JAF làm mãi không được, có phần mềm nào khác ngoài JAF ko? THANKS

tranconghd89

Mình làm đến đây thì không đc nữa, các pro giúp mình đi. Ngồi mấy ngày rồi mà không đc. chán quá!

đường đẫn đến RM-625 của bạn bị sai rùi, nó báo không tìm được file kìa, bạn kiểm tra lại đi

huynhba

mình xài 5233 trắng, đã làm theo hướng dẫn,nhưng khi dùng Crack_JAF_foruser.exe để chạy JAF thì có thông báo xuất hiện :

nhưng nó vẫn vào JAF được.

vậy có nên tiến hành flash tiếp ko bạn?