• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5230 V20 và 5233 bằng JAF

135798642

mà JAF có phải là PPM + CORE + Variant
vậy Format máy chắc là sẽ không mất hack ??, flash nhiều cũng ngại ghê, nó lăn đùng ra die thì tèo
tui dùng phoenix để hack theo hướng dẫn mà ko check CRC, flash xong thì ko thấy RP đâu cả, đành phải JAF,
làm rồi mới thấy JAf cũng đơn giản , mà nhanh lắm, mình cài lại pc suite là nó nhận ra phone liền,

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
PPM là ROM chứa Language
CORE là ROM phần lõi
Variant là ROM chứa phần giao diện
3 thằng này được ghi vào ổ Z
CNT là ROM ghi vào ổ C >> format mất

ndtruong091

có ai cho mình hỏi?lúc kết nối điện thoại với pc mình chọn chế độ nào?pc suite hay là ổ đĩa dùng chung?mình k biết?

kidkylin

có ai cho mình hỏi?lúc kết nối điện thoại với pc mình chọn chế độ nào?pc suite hay là ổ đĩa dùng chung?mình k biết?

flash DEAD PHONE mà kết nối chế độ nào là sao?

tắt ĐT đi rồi mới kết nối ĐT với PC

ở trên có hướng dẫn rõ rùi mà bạn, chịu khó đọc kỹ trước khi làm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

haclong2406

hôm qua lên 377 võ văn tần nhờ 1 su phụ flash con 5233 bằng jaf.cook kinetic menu vào luôn.sướng điên người.

nhethanh

cho mình hỏi tí nha. Cái cable USB cho 5233 là CA-101 mình mua có 40k sao mà cài PC suite vào rùi, khi bật PC suite thì hiện thông báo ko có kết nối với điện thoại nào. Mình bấm vào kết nối thêm điện thoại thì lại bị báo là ko có kết nối khả dụng... Vậy cho mình hỏi có phải do cable đểu nên computer k nhận đc điện thoại k? Nếu cable xịn thì mua hết bao nhiu tiền vậy?? Thanks

bobo12

huhuh sao mình làm dc nhưng khi vào khung INI thì có hiện lên DT của mình mà sao nhấp OK thì nó ko hiện ra bản gì cảnh báo hết ..ko hiu?:H

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

huhuh sao mình làm dc nhưng khi vào khung INI thì có hiện lên DT của mình mà sao nhấp OK thì nó ko hiện ra bản gì cảnh báo hết ..ko hiu?:H

bạn đã chọn FW và ấn nút FLASH chưa? :-??

bobo12

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-625\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Tìm kiếm vị trí mặc định của ini ...
Kiểm tra đường dẫn: \ Sản phẩm \ RM-625 \
Tìm kiếm JAF lưu vị trí của ini ...
Kiểm tra đường dẫn: C: \ Program Files \ Nokia \ Phoenix \ Sản phẩm \ RM-625 \
ini Không có tập tin tìm thấy ...
FILES SET FOR nhấp nháy:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Nó cứ báo lỗi như thế này là sao thế bạn ..hình như là ko nhận dc phone của minh hay sao ý..ình xài 5233 ..xin bạn chỉ rõ hơn cho mình

Chỉnh sửa cuối:

bobo12

Checking path: \Products\RM-625\
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_12.1.092_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_12.1.092_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_12.1.092_C02_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_12.1.092_001_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000CBE6
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
mình làm đúng quy trình xong xa như thế này là chưa dc :< ko như bạn đã làm trên ảnh hepl me !!!!:(

angelboy12

ai dúp mình với mình mới úp 5230 xong nhưng nó lại không có tiếng việt làm sao đay nhỉ

angelboy12

bạn ơi cho mình hỏi mình đả hack như vậy đả có roomparche nhưng mình clik vào thì nó không vào vậy thì phải làm sao ạ

mobile08

;;)EM MỚI HACK CON 5230 CÀI PHẦN MỀN THOẢI MÁI CÀI PHẦN MỀN VUI WA CÁC BAC À=))
NẾU BAC NÁO FLASH MÀ LÔI NHỚ CÀI ĐU BỘ GỒM
JAFSetup_1.98.62.exe
Nokia_Flashing_Cable_Driver.msi
Nokia_PC_Suite_vie_web.exe
Crack_JAF_foruser.exe
Phoenix_Service_Software_2010.08.004.41526_crack.exe
EM CÀI DẦY ĐỦ NHƯ THẾ NÀY LÀM MỘT PHÁT ĂN LIÊN A TRƯỚC KHI LÀM CÁC BÁC NHỜ KIÊM TRA CÁP NHA
\-/=))

thehaineo

Sao máy mình hack xong,y nhu trong hưỡng dẫn.mọi chi tiết đều đúng hết ,mà sao trong dt mình không có rompatcher là bị lỗi gì vậy mấy pro?thak

phongthan2

bạn ơi cho mình hỏi mình đả hack như vậy đả có roomparche nhưng mình clik vào thì nó không vào vậy thì phải làm sao ạ

mình cũng bị thế này! và đã làm theo truonghan hương dẫn nhưng ko cài được cái Rompatcherplus của bạn gửi ...hix:(