• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NÂNG CẤP IPHONE 3G LOCK LÊN OS 3.0 VÀ UNLOCK

crazyshark

@potayvn: bạn làm đúng cách chưa vậy ? Khi up lên 3.0 thì chưa xong đâu . phải làm thêm như hình ở trên rồi restart lại máy thì mới có sóng được .

potayvn

@potayvn: bạn làm đúng cách chưa vậy ? Khi up lên 3.0 thì chưa xong đâu . phải làm thêm như hình ở trên rồi restart lại máy thì mới có sóng được .
thao tác này mình làm rồi, thậm chí thuộc lòng mất rồi =))...nhưng vẫn không có kết quả bạn ạ

manhgiangutc

bạn nào cho mình hỏi cái : cái redsn0w 0.7.0, redsn0w 0.7.1 va 0.7.2 thì nên dùng cái nào vậy? hay là dùng tất đều đc vậy ?:D:D:D:D
Mỏi mòn chờ đợi cũng có ngày hnay. Cám ơn DEV-Team, PDAViet....Thanks so much !!!

crazyshark

Báo lỗi gì không bạn??
chả báo lỗi gì hết bác ơi . Vô import bình thường một hồi sau đó nó tự nhảy ra màn hình chính vô contact coi thử chả có gì hết . Hôm nay restore 5 lần rồi đấy .
@manhgiangutc: dùng 7.1 hay 7.2 đều được nhưng ở 7.2 bác đừng chọn icy nhé lổi đầy ra đấy .

dungeasy

bạn nào cho mình hỏi cái : cái redsn0w 0.7.0, redsn0w 0.7.1 va 0.7.2 thì nên dùng cái nào vậy? hay là dùng tất đều đc vậy ?:D:D:D:D
Mỏi mòn chờ đợi cũng có ngày hnay. Cám ơn DEV-Team, PDAViet....Thanks so much !!!

0.7.1 đi bạn :D

dungeasy

chả báo lỗi gì hết bác ơi . Vô import bình thường một hồi sau đó nó tự nhảy ra màn hình chính vô contact coi thử chả có gì hết . Hôm nay restore 5 lần rồi đấy .
@manhgiangutc: dùng 7.1 hay 7.2 đều được nhưng ở 7.2 bác đừng chọn icy nhé lổi đầy ra đấy .

bạn có backup file danh bạ trước khi restore không , nếu có dùng winscp chép vào đi bạn , cai import còn hay trục trắc , mình cũng bị

chiensibut

ai đó cứu em với không biết tại con IP nhà em hay cái redsnow chết tiệt giỡ chúng em làm ý như cái bác chỉ nó chạy im re tới khi dung cái redsnow bước cuối cùng đang trong chế độ DFU cái nó flash 1 cái màn hình về màu đen(vẫn là power on nhưng nó máu đen) còn bên trong thì bảo là Done! Finish làm đi làm lại tận 2 ngày có đỗi wa máy khác làm vẫn không vô có ai bị như em bik cách fix chỉ em với. Con IP của em là 3g White 16gb AT&T. thanks

IPHONE12

thì đến đoạn đó bạn phải chờ chứ mất 1phút thôi sau đó nó hiện JB sau khi down xong nó lại khởi đọng lại 1 lần nữa mới hoàn thÀnh

haiboy2091

Em ngồi ăn táo rồi :( buồn quá. có anh nào giúp e với, em restore mãi mà ko đc nó cứ ở màn hình restore mà ko chịu thoát ra cho dù em làm đi làm lai bao nhiệu lần , trên IP cái thanh chạy thì đã hết mà nó ko chịu khởi động lai......còn trên màn hình thì no hiện như vầy nè.................

triun

unlock iphone 3G lock bị lock luôn

tình hình là như thế này,em đã nâng cấp con ip 3g lock của em lên 3.0 đã làm theo hướng dẫn của anh Xuan Trường nhừng khi retore xong máy không tự ative vào itunes mà no báo như thế này
[/URL][/IMG] mong các anh giúp đỡ em

haiboy2091

như vậy là quá trình res đang diễn ra mà bạn

em để như thế gần 2 tiếng mà nó báo bị lỗi rồi bị văng ra ngoài. rồi nó báo:the iphone "iphone" could not restored. An unlock error occurred (14).......

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
tình hình là như thế này,em đã nâng cấp con ip 3g lock của em lên 3.0 đã làm theo hướng dẫn của anh Xuan Trường nhừng khi retore xong máy không tự ative vào itunes mà no báo như thế này mong các anh giúp đỡ em

3G LOCKED lên 3.0 thì sao mà tự Active được.

Bạn phải UNLOCK bằng cách này

http://pdaviet.net/showthread.php?t=59660

Zenki

Super V.I.P
em để như thế gần 2 tiếng mà nó báo bị lỗi rồi bị văng ra ngoài. rồi nó báo:the iphone "iphone" could not restored. An unlock error occurred (14).......

1. Update iTunes lên version mới nhất 8.2
2. Download vể bản FW gốc của 3.0
3. Vào iTunes và Shift + Restore lại bản 3.0
4. Restore xong thì dùng Redsnow để JB

haiboy2091

1. Update iTunes lên version mới nhất 8.2
2. Download vể bản FW gốc của 3.0
3. Vào iTunes và Shift + Restore lại bản 3.0
4. Restore xong thì dùng Redsnow để JB

Em làm đủ các bước rồi nhưng không hiểu sao nó bị vậy nữa:(:)(( ......... ma khi em down FW 3.0 về đuôi mặc định của nó là .zip nên em đổi thành .ipsw đúng không anh. sau khi " Shift + restore" nó bắt chọn đường dẫn em chọn vào đường dẫn đến file .ipsw (FW 3.0) vừa down về đc. nó chạy 1 hồi rồi báo như vậy .

Zenki

Super V.I.P
Em làm đủ các bước rồi nhưng không hiểu sao nó bị vậy nữa:(:)(( ......... ma khi em down FW 3.0 về đuôi mặc định của nó là .zip nên em đổi thành .ipsw đúng không anh. sau khi " Shift + restore" nó bắt chọn đường dẫn em chọn vào đường dẫn đến file .ipsw (FW 3.0) vừa down về đc. nó chạy 1 hồi rồi báo như vậy .
Thử trên 1 máy tính khác xem sao hoặc nếu không được nữa thì đưa iPhone về DFU Mode rồi Restore, lỗi này mình không rành lắm, trong lịch sữ những lần Restore của mình chưa bao giờ gặp lỗi này :p

haiboy2091

Thử trên 1 máy tính khác xem sao hoặc nếu không được nữa thì đưa iPhone về DFU Mode rồi Restore, lỗi này mình không rành lắm, trong lịch sữ những lần Restore của mình chưa bao giờ gặp lỗi này :p

em cũng thử trên máy khác rồi tình trạng là vẫn như thế......dù sao cũng thank A....buồn kể từ đây:(:)((