• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN (NGẮN & ĐỦ) CÁC BƯỚC CHẠY NAND ANDROID TRÊN HD2

AK47_CCCP

Bác Quang oi cháu hỏi một tí:
- máy HD2 thường, cháu task29, cài Hspl 2.08
- cài Malg thì khi khởi động lại chỉ đúng ở man HTC thôi
- sau đó cháu hạ hspl xuống 1.6 nhưng up rom ko đc.
xuae lý thế nào đc bác ?

AK47_CCCP

Sau khi Task lại lần nữa, HSPL len 2.08 , cài Rom Ship, cài Malg1.3 lại đứng im ! không hiểu cái máy này thế nào !có bác nào giúp e vụ này ko?

longntt105

máy mình đã cài MAGLDR 2.8 j` j` rồi. làm sao để truy cập lại vào nó đây ?

sheva2202

máy mình đã cài MAGLDR 2.8 j` j` rồi. làm sao để truy cập lại vào nó đây ?

magldr 113 chứ làm j có 2.8 bạn 0_o bạn khởi động máy thì nó tự động vào màn hình của magldr thôi mà

longntt105

mình có cài vào rồi. ko hiểu sao mình ko hiểu sao màng hình ko tự xoay đc dù đã chỉnh auto rotae.?

Blue5ky

Không thể flash lại ROM cho máy?

Hi mọi người,

Mình đang sử dụng 1 HD2 cài Android 2.2.1 trên thẻ nhớ.
Hôm nay muốn flash lên 2.3 nhưng khi dùng Usb Flash trong maldr,chạy thì đều nhận được thông báo không nhận ra Usb connection.

Error Description: USB init failed Info: .\RSPL\RSPL.cpp (736)

Dùng bootloader cũng bị tình trạng không nhận ra .Nhưng nếu dùng USB mass storge thì vẫn nhận ra bình thường.

Máy vẫn khởi động được lên bình thường.

Mong mọi người ai có giải pháp cho tình trạng này giúp đỡ. Xin cám ơn mọi người

Blue5ky

Thanks anhthai đã reply, nhưng bây h mình đang chạy trên nên android, WMDC không nhận ra được device nữa mới khổ :(

Blue5ky

Nó cũng không nhận đâu. Nhưng mình đã giải quyết được rồi.
Suggest cho bạn nào dính phải trường hợp này là dùng HTCSync < Sync cho dt Android > không phải WMDC

Dù sao cũng cám ơn anhthai

AK47_CCCP

Bác Dũng đoán hộ bệnh e nói bên trên đc ko? giờ máy đấy chạy Rom ship vẫn bình thường, rom cook cài vào hơi đơ đơ bác ạ ! e nghi là lỗi Flash rồi đây

Bác Dũng đoán hộ bệnh e nói bên trên đc ko? giờ máy đấy chạy Rom ship vẫn bình thường, rom cook cài vào hơi đơ đơ bác ạ ! e nghi là lỗi Flash rồi đây
Khó đây, nghi thì nghi vậy thôi. Bạn thử Task29, úp Radio 2.15.50.14, sau đó flash MAGLDR 1.13, khi khởi động lại máy thì bạn nhấn và giữ phím Power xem có vào được Menu MAGLDR không nhé...

longntt105

bác dũng ơi. xin giúp đỡ em. em có cài vài bản Androi chạy trên máy. ko hiểu sao mà em ko tài nào xoay màng hình đc. dù đã bật auto rotate rồi. ko sài đc thứoc đo cân bằng,cũng như game sài cảm biến chuyển động ngang dọc. Em đổi về cài lại WM6.5 thì vẫn tự xoay đc. vậy là sao ? xin giúp em với

tenchapapa

Chưa bao giờ uprom cho HD2 bằng rom.zip đc.xin các bác giúp đỡ!

em đang dùng MAGLDR 1.12
Recovery 3.0.0.5
em đã làm đúng các bước
copy 02 file: initrd.gz&Zimage và rom.zip đưa vào thư mục gốc của thẻ kế đó chạy tool partition để hỗ trợ rom NAND có chức năng A2SD. Sau khi cài xong MAGLDR thì các bạn chọn hàng số 1 (boot AD SD) rồi tiếp tục up theo hướng dẫn cho đến lúc xong.
cơ bản có 04 bước như sau:
1: Boot vào chế độ Clockwork Recovery
2: Select install zip from sdcard (chọn file rom zip để up)
3: Select choose zip from sdcard (chọn file romzip trên thẻ nhớ)
3: Select ROM file and then confirm ( chọn file rom để up)
4: chờ cho xong có chữ complete (xong) thì bấm nút power (màu đỏ)

Nhưng sau khi up xong file zip thì máy reset lại và lại quay trở về Recovery.
Mong các bác giúp đỡ. Thanks