• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN (NGẮN & ĐỦ) CÁC BƯỚC CHẠY NAND ANDROID TRÊN HD2

0913100606

Máy bạn là T-MOUS hay 512? Với lại cài Recovery 3.0.0.5 không phải copy 02 file: initrd.gz&Zimage vào thẻ đâu.
Trình tự mình thực hiện (với T-MOUS):
1. MAGLDR 1.13 (bản mới nhất bạn thử xem)
2. Recovery 3.0.0.5 xong vào mục 8 chọn file cần cài và thự hiện các bước kế tiếp.

cài MAGLDR 1.13 bản mới nhất.
cài recovery mới nhất.
vậy là vô flash rom zip ak .
có cách bôt theo clk mình thấy hay, giống như máy android thật.

bác dũng ơi. xin giúp đỡ em. em có cài vài bản Androi chạy trên máy. ko hiểu sao mà em ko tài nào xoay màng hình đc. dù đã bật auto rotate rồi. ko sài đc thứoc đo cân bằng,cũng như game sài cảm biến chuyển động ngang dọc. Em đổi về cài lại WM6.5 thì vẫn tự xoay đc. vậy là sao ? xin giúp em với
Máy bạn là máy gì? HD2 thường hay HD2 TMOUS? Bạn Task29 -> úp Radio 2.15.50.14 -> flash MAGLDR 1.13 -> flash Recovery -> flash Android xem, sao nhé...

thienbao051

cai lai Recovery di la vao duoc thoi

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

nguyenducthang

Nó cũng không nhận đâu. Nhưng mình đã giải quyết được rồi.
Suggest cho bạn nào dính phải trường hợp này là dùng HTCSync < Sync cho dt Android > không phải WMDC

Dù sao cũng cám ơn anhthai

Nếu Win Xp thì dùng Sync 4.5 Còn Vista or Win7 thì dùng Windows Mobile Device Center bạn cài cái này. sau đó đưa máy về bootloader nó sẽ cài drive. đến khi nó hiện lên chữ USB là ok.

longntt105

Máy bạn là máy gì? HD2 thường hay HD2 TMOUS? Bạn Task29 -> úp Radio 2.15.50.14 -> flash MAGLDR 1.13 -> flash Recovery -> flash Android xem, sao nhé...

dạ . máy em là Tmobile. em cài đây là bản thứ 6 rồi ( các bản đc rate cao và ổn định ) nhưng ko hiểu sao ko tài nào xoay đc. cứ như là bị hư cảm biến ngang dọc vậy. nhưng cài về WM là ok cả.

hoangsinh

các bac cho em hỏi tí ạ, con hd2 của em đang sài bt, em cài androi vào xài rát ok, nhưng đươc mấy ngày , màn hinh bị nhòe mau, rất kkhó nhìn, vào camera củng bị nhoe, ko biết có phải hư mh ko các bác, giúp em vớ

Bác Quang cho cháu hỏi, hiện h cháu đang dùng HD2 TMOUS, đã up MAGLDR và Recovery bản mới nhất, sau khi cài file zip (ở thư mục gốc thẻ nhớ), máy báo complete nhưng sau đó cứ bị reset ở dòng HTC màu xanh màn hình đen, ko hiểu sao nữa T_T.
Bạn dùng Recovery 400M để flash bản của Chú Quang nhé.

tenchapapa

Máy bạn là T-MOUS hay 512? Với lại cài Recovery 3.0.0.5 không phải copy 02 file: initrd.gz&Zimage vào thẻ đâu.
Trình tự mình thực hiện (với T-MOUS):
1. MAGLDR 1.13 (bản mới nhất bạn thử xem)
2. Recovery 3.0.0.5 xong vào mục 8 chọn file cần cài và thự hiện các bước kế tiếp.

Mình đã đọc rất kỹ bài hướng dẫn của chú Quang ở trên
nhưng ko hiểu sao mình làm vẫn ko đc.
sau khi đã cài xong Recovery 3.0.0.5 mình copy room vào thẻ nhớ nhưng khi vào boot (MAGLDR 1.12) thì nó báo open fail kernel.
và khi vào recovery để install file from zip file thì chạy xong nó lại quay trở về recovery.
máy của mình là HD2 LEO 512. MAGLDR 1.12 (bị hỏng phím volume nên ko up lên MAGLDR 1.13 đc)
Recovery 3.0.0.5

PhamQuang

Manager
đã làm theo rồi anh. vẫn ko đc. vậy là potay à ?

Bài hướng dẫn như vậy là quá đủ các bước cần thiết phải làm, cứ theo đó mà thực hiện.
Còn vẫn chưa làm được tốt nhất bạn hãy mang tới bạn quen nào đó đã thành thạo nhờ làm giúp, chắc chỉ sau nhiều nhất 10 phút là xong thôi.
Thắc mắc như bạn trên forum thì có KTV thành thạo đến đâu cũng ... bó tay.

longntt105

Ý EM THẾ NÀY NÈ. EM ĐÃ CÀI KO ÍT BẢN RỒI., NHƯNG KO HIỂU SAO MÀ KO THỂ NÀO XOAY ĐC MÀNG HÌNH ) ĐÃ BẬT AUTO ROTATION. NHƯNG KHI CÀI VỀ WM6.5 THÌ XOAY BT. EM KO TÀI NÀO LÀM SAO ĐỂ XOAY ĐC CẢ DÙ ĐÃ CHẠY TẬP TIN FIX G SENSOR

Bạn vui lòng không được viết chữ in hoa cả bài nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

tenchapapa

cháu bị thế này

Cứ khởi động vào MAGLDR 1.13 là nó báo NAND Kernal Open Failed (Màu đó ) Sau đó mới vào được 11 mục của MAGLDR.

Tức là nó đã báo lỗi không mở được Kernal trên NAND và cũng không ghi được.... ===> Em đã up rất nhiều bản ROM NAND ANDROID thì vào được Recovery nhưng khi Install xong cũng vẫn hiện cái dòng báo trên => Không Boot được vào Android mà nó nhảy và Menu của MAGLDR luôn...

chú Quang có thể giải quyết giúp cháu đc ko ah?

cháu bị thế này

Cứ khởi động vào MAGLDR 1.13 là nó báo NAND Kernal Open Failed (Màu đó ) Sau đó mới vào được 11 mục của MAGLDR.

Tức là nó đã báo lỗi không mở được Kernal trên NAND và cũng không ghi được.... ===> Em đã up rất nhiều bản ROM NAND ANDROID thì vào được Recovery nhưng khi Install xong cũng vẫn hiện cái dòng báo trên => Không Boot được vào Android mà nó nhảy và Menu của MAGLDR luôn...

chú Quang có thể giải quyết giúp cháu đc ko ah?
Bạn thử Task29 rồi thực hiện lại nhé...;;)

tenchapapa

Không biết gì thì phải TÌMĐỌC chứ, diễn đàn đã có Topic hướng dẫn từ lâu tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?86880-FORMAT-HD2-VỚI-TASK-29_Update-24-4-2010
cháu mới vào nghề mà chú. có j mong các chú chỉ bảo từ từ.
*Giải nén file tải về trên ổ C
*Kết nối hoàn tất HD2 với máy tính (Hoặc dùng chế độ Bootloader cũng được)
*Chạy file Task29.exe
máy của cháu đang chạy Android rồi nên khi chạy file task 29 thì nó lại báo là lỗi kết nối với PC trong khi cháu đã kết nối với PC thông qua HTC sync

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
cháu mới vào nghề mà chú. có j mong các chú chỉ bảo từ từ.
*Giải nén file tải về trên ổ C
*Kết nối hoàn tất HD2 với máy tính (Hoặc dùng chế độ Bootloader cũng được)
*Chạy file Task29.exe
máy của cháu đang chạy Android rồi nên khi chạy file task 29 thì nó lại báo là lỗi kết nối với PC trong khi cháu đã kết nối với PC thông qua HTC sync

Task29 hoạt động với chế độ HD2 đang chạy WinMo kết nối với PC qua SYNC hoặc HD2 ở chế độ Bootloader.
Máy đang chạy Android thì Task29 nó chạy sao được.
Nếu muốn chạy Task29 chỉ còn cách đưa máy vào Bootloader mà thôi.
Nhưng theo mình Task29 không giúp ích gì nhiều đâu.