• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN (NGẮN & ĐỦ) CÁC BƯỚC CHẠY NAND ANDROID TRÊN HD2

tenchapapa

Task29 hoạt động với chế độ HD2 đang chạy WinMo kết nối với PC qua SYNC hoặc HD2 ở chế độ Bootloader.
Máy đang chạy Android thì Task29 nó chạy sao được.
Nếu muốn chạy Task29 chỉ còn cách đưa máy vào Bootloader mà thôi.
Nhưng theo mình Task29 không giúp ích gì nhiều đâu.
vâng cám ơn chú ah.máy của cháu bị hỏng phím volume down cứ chập chờn như bị chập nên ko về Bootloader đc ah. có lẽ cháu phải đợi đến lúc sửa cái phím này thôi ah.

dragonlc2003

e cài mà nó báo lỗi thế này.

Error happen
Read below for more information

Error Description: Config load failed.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (712)

Error Description: CONFIG: file not exist
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (346)

e up lại win 6.5, cài lại hspl rùi vẫn vậy
hok cài đc nandandroid .
a nào biết chỉ giùm em với.
e chân thành cám ơn.

dragonlc2003

hoặc no bị thế này ạ.
An error has occurred

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (736)

hoặc no bị thế này ạ.
An error has occurred

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (736)
Bạn nhấn và giữ phím Power để vào Menu MAGLDR, chọn mục 5 USB Flasher, cắm cable kết nối nếu trên màn hình hiện chữ Waiting USB...USB thì bạn mới flash Recovery nhé.

nguyenvietcttt

nhờ các bác chỉ giúp dùm , the nhớ 32g lass 10 khi fotmat thì chọn mức 32k hay 64k là tốt nhất ( nhờ bác chỉ dùm fotmat 32k với 64k khác nhau như thế nào ) thank bác

H

honganhbds

Guest
em mới lấy con T-mobile ,sau khi làm theo hướng dẫn của bác Quang, làm rất okie nhưng mà sau khi up rom thành công, reset máy xong nó cứ chạy vào màn hình HTC rồi lại tự động reset không sao vào được. Các bác có bác nào bị như em không? em làm đi làm mấy lần rồi mà vẫn thế. Không làm được, các bác giúp em cái.

sheva2202

em mới lấy con T-mobile ,sau khi làm theo hướng dẫn của bác Quang, làm rất okie nhưng mà sau khi up rom thành công, reset máy xong nó cứ chạy vào màn hình HTC rồi lại tự động reset không sao vào được. Các bác có bác nào bị như em không? em làm đi làm mấy lần rồi mà vẫn thế. Không làm được, các bác giúp em cái.
bạn vào recovery, wipe full rồi up lại thử xem ^^

H

honganhbds

Guest
bạn vào recovery, wipe full rồi up lại thử xem ^^

em sẽ thử lại xem, thanks bác nha :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 59 minutes:

vẫn bị reset liên tục bác ah`, huhu, không hiểu sao luôn, em up 2 rom khác nhau mà vẫn bị như thế.

Last edited by a moderator:
H

honganhbds

Guest
đã cài thành công, thanks các pác nhé. Ah` cho em hỏi chút, em up thành công rồi nhưng mà màn hình em thỉnh thoảng cứ bị các vết kẻ ngang màu đen, để yên 1 lúc nó sẽ hết nhưng khó chịu quá, có bác nào bị như em không? và có cách nào để em fix được lỗi này không?

sao e chay chương trình DFT_LEO_MAGLDR113_DAF trong bootloader bao USB ma chuơng trình báo kết nối bị lỗi hả các bác?

tuaneti

Xin Chào cả nhà ! Hnay là ngày đầu tiên ra nhập hội HD2. Thấy chưa gặp trục trặc nào lớn lắm. Hi vọng là ngon nghẻ từ đầu đến cuối. Bản Rom NAND nào giờ OK nhất vậy các bác?

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

Xin Chào cả nhà ! Hnay là ngày đầu tiên ra nhập hội HD2. Thấy chưa gặp trục trặc nào lớn lắm. Hi vọng là ngon nghẻ từ đầu đến cuối. Bản Rom NAND nào giờ OK nhất vậy các bác?
Cứ phải test thật lực, tất cả mới biết dc, thuờng thì mọi người đánh giá theo cảm húng. còn ko ai trả lời cho bạn tế nhị mà.

tuaneti

Cứ phải test thật lực, tất cả mới biết dc, thuờng thì mọi người đánh giá theo cảm húng. còn ko ai trả lời cho bạn tế nhị mà.

Em thì đã sử dụng qua nhiều loại máy mà úp áp cũng tứa phứa ra roài, Vừa chuyển từ Milestone qua con này, Con MS cũng là con Rom nhiều vô kể, Suốt ngày chỉ up thôi. Chuyển qua con này cũng vì cái sở thích vọc vạch nó ăn sâu vào máu thịt rồi, Thường thì lần đầu tiên up một con máy nào cũng choáng ngợp chẳng biết chọn Rom nào. Nhưng rồi lâu lâu là Rom nào cũng sờ đến. Em chơi thằng Rom DHD, Thấy có vẻ nhiều lúc hay đơ đơ, giật giật.

vananh84

bác Phamquang cho e hỏi vì sao khi e UP ROOM lên rồi reboot lại máy thì máy không vào được Android mà cứ khởi động máy lại suốt? cám ơn bác nhiều!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

máy của e sau khi UP ROM ZIP rồi khởi động lại máy lại không vào được Androi ma cứ khởi động lại suốt thôi, các bác giúp e với! cảm ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

Em thì đã sử dụng qua nhiều loại máy mà úp áp cũng tứa phứa ra roài, Vừa chuyển từ Milestone qua con này, Con MS cũng là con Rom nhiều vô kể, Suốt ngày chỉ up thôi. Chuyển qua con này cũng vì cái sở thích vọc vạch nó ăn sâu vào máu thịt rồi, Thường thì lần đầu tiên up một con máy nào cũng choáng ngợp chẳng biết chọn Rom nào. Nhưng rồi lâu lâu là Rom nào cũng sờ đến. Em chơi thằng Rom DHD, Thấy có vẻ nhiều lúc hay đơ đơ, giật giật.

Tạm thời bạn hãy up bản rom DHD này để sử dụng, đợi khi sense 3.0 ổn rồi thì tính tiếp, mình đang xài bản này ok.
bác Phamquang cho e hỏi vì sao khi e UP ROOM lên rồi reboot lại máy thì máy không vào được Android mà cứ khởi động máy lại suốt? cám ơn bác nhiều!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

máy của e sau khi UP ROM ZIP rồi khởi động lại máy lại không vào được Androi ma cứ khởi động lại suốt thôi, các bác giúp e với! cảm ơn các bác!
Bạn hãy vào phần services\bootsetting để set luôn boot từ NAND, nếu không được thì bạn hãy thực hiện lại đúng qui trình up Android cho Nand qua 3 bước chính là DFT_LEO_MAGLDR113_DAF => Recovery (Lưu ý phần tạo Ext recovery cho HD2 EU hoặc Tmobile)=> Up rom từ SD card.