• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn & Thảo luận cách thay đổi Logo mạng

testvn

uh, đúng rùi đấy, bạn nào design đẹp thì tiện giúp anh em cái logo của viettel và vinaphone nữa đi. Xin cảm ơn nhiều

IPHONE12

các bác cho e hỏi 2 cái Dfault va FSO ý chép vào đường dẫn nào.trước e dùng fw 2.1 làm ngon lanh bz dùng fw 2.2.1 e làm như fw 2.1 mà không được

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho e hỏi 2 cái Dfault va FSO ý chép vào đường dẫn nào.trước e dùng fw 2.1 làm ngon lanh bz dùng fw 2.2.1 e làm như fw 2.1 mà không được

Chép cả Folder VD: Logo mạng Mobifone với Folder là 45201VN_MOBIFONE.bundle Copy vào theo đường dẫn => /System/Library/Carrier Bundles Rồi Set 777 cho cả hai Folder đó nhé => Reset máy!

IPHONE12

e sàj Viettel bác xuân trường ak.nhờ bác chỉ jùm.hjhj.máy của e không có VN_VIETTEL.bu... Thì phải tạo 1 foder nv ah pác

Chỉnh sửa cuối:

phonglan

Bạn làm theo hướng dẫn ở trên, sau khi set permission xong, khởi động lại iPhone là có logo ngay.
Chuc vui

IPHONE12

ec.làm i chang luôn set 777 và 755 đều không được. fw 2.2.1 chịu thua rồi

aorum

-Lam dùm chữ Tuan Tu di phamthai computer ko cài PS nên ko sửa được thks

xzikzikx

Có thể là do viettel nó chuyển thành VNM& VIetTel nên cái logo làm cho mạng viettel ko dùng dc nữa. Các bác thử bỏ sim mobi vào rồi copy logo mobile xem