• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY CHO HTC Rhyme

nhenden3

[DOWNLOAD]Bạn thử cái link này nhé[/DOWNLOAD]

hoặc
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=506637&uk=1110727627
nhấn vào biểu tượng download bên dưới có số 404.84M đấy rồi tiếp tục bấm nút bên phải nếu có thông báo hiện lên.

Cảm ơn bạn. Nhìn toàn tàu khựa mà ghét quá.

Mình rất thích các bản ROM Cyanogenmod. Nhưng đến giờ này Rhyme đã tròn 2 tuổi mà vẫn chưa có bản ROM CM nào là sao. Có ai biết không?

conztantine

E Install Rom của bác Venusian qua CWM mà sao nó cứ hiện là Can't open /sdcard/HtcRhyme-Venusian.zip Installation aborted (bad) là sao vậy ạ?????
Ai giúp e với :(

lohado

Bạn mở file PI46IMG.zip ra, mở tiếp file android-info.txt rồi thêm CID của máy bạn vào rồi flash lại xem sao.

Mod hướng dẫn chi tiết hơn được không?
CID xem ơ đâu. ddieeenf chính xác vào vị trí nào vì trong file kia có mỗi 1 dòng và rất khó hiểu .
Thanks !

leeoc9x

Ai thông não cho mình với :D
Mình unlock bootloader rồi. việc tiếp theo là recovery xong root hay nên root trước rồi mới recovery vậy?
Ở đây hướng dẫn là recovery trước nhưng ở topic này http://www.tinhte.vn/threads/htc-rhyme-thao-luan-thu-thuat-kinh-nghiem-su-dung-up-rom-v-v.1173172/
thì lại root trước xong mới recovery . Có khác nhau gì không vậy? Và có ảnh hưởng gì khi thực hiện xong 2 bước đó không? Ai rành giải thích mình với :D
Mình xin cảm ơn.

Ai thông não cho mình với :D
Mình unlock bootloader rồi. việc tiếp theo là recovery xong root hay nên root trước rồi mới recovery vậy?
Ở đây hướng dẫn là recovery trước nhưng ở topic này thì lại root trước xong mới recovery . Có khác nhau gì không vậy? Và có ảnh hưởng gì khi thực hiện xong 2 bước đó không? Ai rành giải thích mình với :D
Mình xin cảm ơn.
Cách Root trước khi cài Recovery hay sau khi cài Recovery là khác nhau và bạn thực hiện như thế nào cũng được.

Root trước khi cài Recovery là bạn tiến hành Root thông qua ADB Fastboot bằng các lệnh trên cmd trong Windows và phải kết nối điện thoại với PC thông qua chế độ Fastboot.

Còn Root sau khi cài Recovery là bạn không cần phải kết nối vwois PC mà chỉ cần chép file Root dạng .zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ, sau đó bạn vào Recovery, chọn Install zip from sdcard... và chọn file Root dạng .zip để Install là xong.

Nói vậy thôi nhưng thực hiện thì đơn giản và nhanh thôi mà...:D