• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY CHO HTC Rhyme

Hua_kec

Nếu hiện Fastboot USB thì bạn đang ở trong chế độ Fastboot và đang kết nối với PC, bây giờ cài Recovery thôi...
mình không đưa lên chon chế độ fastboot usb được và khi chọn fastboot thì cmd máy tính báo là phải đưa về chế độ fastboot.

tquoctri

bạn bấm nguồn 10-15s cho máy tắt hẳn.
-bấm Volum giam + Nguồn, vào bootloader, chọn fastboot =fim Nguồn.
cắm cáp usb với pc. sẽ hiện Fastboot USB
-d0wn recovery của mình về, chạy file Run_recovery.bat--> enter--> enter
-back lại chọn Recovery
nhấn enter lần đầu đợi nó send...nhưng bị fail rồi nó tắt máy luôn bác ạ

082500673

bạn ơi cho mình hỏi nếu mình đã upgrade lên 4.0.3 mà không làm qua bước bootloader giờ làm có bị j ko vậy

hell_angel68

Step 1

Remove and reinsert the battery then proceed to step 2. For devices without a removable battery, long press the power key then select restart. Hold down the volume down key while restarting to start the device in Bootloader mode.

ủa, cái này pin chết thì làm sao tháo pin ra ạ? Em mới mua đt, mà chưa bao giờ xài smartphone cả nên ngu ngơ lắm ạ :-s

blackdoor

Manager
Step 1

Remove and reinsert the battery then proceed to step 2. For devices without a removable battery, long press the power key then select restart. Hold down the volume down key while restarting to start the device in Bootloader mode.

ủa, cái này pin chết thì làm sao tháo pin ra ạ? Em mới mua đt, mà chưa bao giờ xài smartphone cả nên ngu ngơ lắm ạ :-s
Đọc đoạn này nhé:
For devices without a removable battery, long press the power key then select restart. Hold down the volume down key while restarting to start the device in Bootloader mode.
Việc này đơn giản là chuyển điện thoại về chế độ Bootloader.

nhenden3

Toi rùi các bạn ơi. Mình Root xong quên không backup lại bản rom stock. Bây h nghịch loạn cả lên.
Bạn nào có Backup ROM 2.3.5 ken 1.30 không? Cho mình xin!!!

hoalang

Member
Sao mình vào htcdev chỉ thấy rhyme của Verizon vậy thì chọn cái nào đây máy mình mua ở tgdd

nhenden3

Xin chủ thread hướng dẫn nốt các bước:
1. UnRoot
2. Khôi phục Recovery gốc
3. Relock Bootloader

Xin chủ thread hướng dẫn nốt các bước:
1. UnRoot
2. Khôi phục Recovery gốc
3. Relock Bootloader
Bạn Reclock Bootloader rồi úp Ship Rom là được. Để Reclock Bootloader bạn kết nối điện thoại với máy tính thông qua Fastboot, khi nào hiện chữ Fastboot USB thì bạn vào cmd của Windows gõ lệnh cd c:\Android, nhấn Enter, sau đó gõ tiếp lệnh fastboot oem lock, nhấn Enter. Giờ bạn úp lại Ship Rom gốc cho máy là xong.

nhenden3

Bạn Reclock Bootloader rồi úp Ship Rom là được. Để Reclock Bootloader bạn kết nối điện thoại với máy tính thông qua Fastboot, khi nào hiện chữ Fastboot USB thì bạn vào cmd của Windows gõ lệnh cd c:\Android, nhấn Enter, sau đó gõ tiếp lệnh fastboot oem lock, nhấn Enter. Giờ bạn úp lại Ship Rom gốc cho máy là xong.

Cảm ơn bạn. Cách này mình cũng nghĩ đến. Mình từng cài HTC sync nhưng không có hỗ trợ up rom. Bạn cho mình biết tool Update ROM gốc chuẩn của HTC là gì? Link hướng dẫn cũng dc. thank's

blackdoor

Manager
Cảm ơn bạn. Cách này mình cũng nghĩ đến. Mình từng cài HTC sync nhưng không có hỗ trợ up rom. Bạn cho mình biết tool Update ROM gốc chuẩn của HTC là gì? Link hướng dẫn cũng dc. thank's

Chỉ cần máy tính đã cài đặt HTC Driver là đủ.
Nối điện thoại với PC, chờ nhận driver và chạy ROM ship (dạng EXE) sau đó làm theo các chỉ dẫn của quá trình up ROM.

nhenden3

Chỉ cần máy tính đã cài đặt HTC Driver là đủ.
Nối điện thoại với PC, chờ nhận driver và chạy ROM ship (dạng EXE) sau đó làm theo các chỉ dẫn của quá trình up ROM.

Bạn cho mình xin link down ROM 2.3 Việt Nam với. Mình không muốn lên 4.0. Trang support của HTC toàn thấy bản của version.

trananhvan1989

Mình mới mua máy đả lên androi 4.0.3 Hboot-1.33.000 Radio-3831.17.00.17_M
Trên đầu giao diện ghi là LOCKED ( vậy có phải là chưa unlock Bootloader hay ko)
Mình vào HTCDEV để unlock Bootloader thì chỉ tìm thây HTC Rhyme(verizone)..vậy có chọn đc cái này ko hay phải chọn cái nào.....thêm nữa là mình chưa từng động đến cmd(ngĩa là mù tịt luôn đọc ko hiểu gì hết cái chỗ ghi là dán đoạn mã vừa copy vào phần My Device Identifier Token) mù luôn chỗ đấy....ai hướng dẫn giúp với
Có đoạn ghi là chọn Mark rồi lmf theo hình vẽ......pó tay tìm chả thây hình vẽ nào