• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY CHO HTC Rhyme

NguyenBaChinh

Unlock Bootloader mãi không được, sau khi gõ lệnh "fastboot oem get_identifier_token" một cửa sổ cmd hiện lên nhưng biến đi rất nhanh không cách nào lấy được code, giúp với :(

Bạn Venusia ơi! bạn có biết cái bịnh này không?

gintamarchen

Sau khi root, mình lỡ uninstall Personal đi nên giờ mấy bật xong thì đen ngòm, chỉ hiện thị dải đen Notification Bar ở phía trên.
Các bạn hướng dẫn phục hồi giúp mình với. Dùng Factory reset thì không được
Mình đang dùng Room 4.0.3 file RUU của HTC, máy đã cài recovery, root.

Hua_kec

cho mình hỏi là khi recovery thì có cần kết nối máy tính không. mình làm thì bị lổi. mình đã Unlock Bootloader, rồi mà.

Radium

Moderator
cho mình hỏi là khi recovery thì có cần kết nối máy tính không. mình làm thì bị lổi. mình đã Unlock Bootloader, rồi mà.
Đầu tiên bạn cần kết nối đt với máy tính để copy file PI46IMG.zip và thư mục gốc của thẻ nhớ.
Sau đó ngắt kết nối đt với máy tính, đưa đt về chế độ Hboot và làm theo hướng dẫn ở trên nhé!

Hua_kec

Đầu tiên bạn cần kết nối đt với máy tính để copy file PI46IMG.zip và thư mục gốc của thẻ nhớ.
Sau đó ngắt kết nối đt với máy tính, đưa đt về chế độ Hboot và làm theo hướng dẫn ở trên nhé!
mình đã làm như vậy rồi nhưng vẩn không được bạn a. có khi nào file PI46IMG bị lổi không bạn. mà mình không cần bung file zip ra ha.cứ để nguyên như vậy à.:ar!

Hua_kec

các bạn cho mình hỏi có thể dùng pm để root rđược không vd như dung Z4ROOT hay Superoneclick mình thấy rất đơn giản. máy mình đã UNlock thì có dùng được không

mình đã làm như vậy rồi nhưng vẩn không được bạn a. có khi nào file PI46IMG bị lổi không bạn. mà mình không cần bung file zip ra ha.cứ để nguyên như vậy à.:ar!
Bạn tháo thẻ nhớ ra, sau đó kết nối thông qua Card reader và chép file PI46IMG.zip vào. Cho thẻ nhớ vào máy và đưa máy về HBOOT, máy sẽ check file PI46IMG.zip, bạn nhấn phím Volume Up để úp nhé.

các bạn cho mình hỏi có thể dùng pm để root rđược không vd như dung Z4ROOT hay Superoneclick mình thấy rất đơn giản. máy mình đã UNlock thì có dùng được không
Bạn cài Recovery rồi sau đó Root thì đơn giản hơn rất nhiều. Còn Root bằng các ứng dụng kia thì có thể nó không hỗ trợ cho Rhyme.

Hua_kec

bạn có thể giúp mình đưa về Fastboot được không, mình mới dùng nên gà lám. thank bạn trước

bạn có thể giúp mình đưa về Fastboot được không, mình mới dùng nên gà lám. thank bạn trước
Bạn đưa máy về HBOOT, sau đó chọn Fastboot (chọn bằng phím Volume Up & Down) và nhấn phím Power để chọn.

thuandiennang

Bạn đưa máy về HBOOT, sau đó chọn Fastboot (chọn bằng phím Volume Up & Down) và nhấn phím Power để chọn.

em ko thể gửi pm riêng cho anh đc.
anh cho em xin sdt, em hỏi chút.. anh giúp em máy HTC one S với...
(sr vì em spam)

Hua_kec

mình vừa tháo thẻ ra làm như bạn nhưng không được. bạn có rảnh không online giúp mình với được không

thuandiennang

mình vừa tháo thẻ ra làm như bạn nhưng không được. bạn có rảnh không online giúp mình với được không

bạn bấm nguồn 10-15s cho máy tắt hẳn.
-bấm Volum giam + Nguồn, vào bootloader, chọn fastboot =fim Nguồn.
cắm cáp usb với pc. sẽ hiện Fastboot USB
-d0wn recovery của mình về, chạy file Run_recovery.bat--> enter--> enter
-back lại chọn Recovery

Hua_kec

bạn bấm nguồn 10-15s cho máy tắt hẳn.
-bấm Volum giam + Nguồn, vào bootloader, chọn fastboot =fim Nguồn.
cắm cáp usb với pc. sẽ hiện Fastboot USB
-d0wn recovery của mình về, chạy file Run_recovery.bat--> enter--> enter
-back lại chọn Recovery
mình không thể đưa mủi tên lên chế độ Fastboot USB được, nó chỉ ở 4 dòng chử cuối thôi. có phải vào ung dụng chon cái gì nửa không bạn.nếu m không nhầm thì phải chon chế độ gì nửa trước khi HBoot chứ.

Hua_kec

sao từ lúc tháo thẻ nhớ không tắt nguồn tới h máy mình bị mất sóng vây. trời ơi help me

mình không thể đưa mủi tên lên chế độ Fastboot USB được, nó chỉ ở 4 dòng chử cuối thôi. có phải vào ung dụng chon cái gì nửa không bạn.nếu m không nhầm thì phải chon chế độ gì nửa trước khi HBoot chứ.
Nếu hiện Fastboot USB thì bạn đang ở trong chế độ Fastboot và đang kết nối với PC, bây giờ cài Recovery thôi...

Hua_kec

mình không chạy được. trời ơi sao tự nhiên nảy giờ mất song liên tục này.chắc phải cài lại room góc thôi.