• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY CHO HTC Rhyme

AlyCuong

Active Member
Dạo này máy này xuống giá, nhiều người mua cho gấu nên thead lại sôi động, mình cũng sắp mua :)

Sent from my HTC One S using Tapatalk 2

nvd126

Điên thoại đã vào phần fastboot !
Mình làm đi làm lại mấy lần cứ đến bước này là ko thấy động tĩnh gì (
Liệu có phải do dùng win8 64-bit nên ko tương thích k ?
Bạn nào biết chỉ giúp mình vụ này với :(

Khi vào Fastboot và cắm cáp kết nối với PC bạn có thấy hiện chữ USB màu đỏ không? Và bạn vào Device Manager/Other device xem đã nhận driver chưa nhé.

nvd126

Khi vào Fastboot và cắm cáp kết nối với PC bạn có thấy hiện chữ USB màu đỏ không? Và bạn vào Device Manager/Other device xem đã nhận driver chưa nhé.

Cảm ơn bạn mình tìm ra nguyên nhân rồi win 8 phải đưa win về chế độ Disable Driver Signature Enforcement
http://www.craftedge.com/tutorials/driver_install_windows8/driver_install_win8.html

Ai còn file root ko cho mình xin với ! file down root bị del rồi :(

lnndinky

windows 8 thì phải Disable Driver Signature Enforcement đi rồi cài lại driver fastboot thì nó mới nhận nha bạn

venusian

Moderator
Đã sửa lại link và hướng dẫn cho các bạn tiện theo dõi và thực hiện

naruchato

Sao mình làm đến bứớc chọn recovery rồi bước tiếp theo mình k có thấy insall... Không thấy xuất hiện hay có phải mình chép không đúng thư mục

Sao mình làm đến bứớc chọn recovery rồi bước tiếp theo mình k có thấy insall... Không thấy xuất hiện hay có phải mình chép không đúng thư mục
Nếu bạn cài thành công Recovery thì khi vào Recovery sẽ thấy có Install zip from sdcard ngay mà. Bạn chụp màn hình lên đây coi sao.

naruchato

Nếu bạn cài thành công Recovery thì khi vào Recovery sẽ thấy có Install zip from sdcard ngay mà. Bạn chụp màn hình lên đây coi sao.
Mình k có máy khác để chụp lên nhưng chép vào thư mục gốc là cứ cho vào thẻ nhớ thôi phải k bạn, à luc mình nhấn vao recovery có hiện hình tam giác có chấm than trong hình tam giác đó

Mình k có máy khác để chụp lên nhưng chép vào thư mục gốc là cứ cho vào thẻ nhớ thôi phải k bạn, à luc mình nhấn vao recovery có hiện hình tam giác có chấm than trong hình tam giác đó
Vậy là máy bạn đã có Recovery đâu, bạn cài Recovery trước đã. Còn thuật ngữ chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ là bạn cứ chép thẳng vào thẻ nhớ không để trong bất kỳ một thư mục nào khác nhé.

naruchato

Ôi hoá ra máy mình chưa unlock thảo nào k root đc có ai có link chỉ root mà k unlock k

naruchato

Vậy là máy bạn đã có Recovery đâu, bạn cài Recovery trước đã. Còn thuật ngữ chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ là bạn cứ chép thẳng vào thẻ nhớ không để trong bất kỳ một thư mục nào khác nhé.
Bạn có link nào root mà k cần recovery k

fangtomattt

cho mình hỏi là các bước trên đây có bước nào làm dt mình hư hoàn toàn ko ? (biến thành cục chặn giấy cao cấp !!!)

fangtomattt

sao mình unlock bootloader rồi mà ko cài recovery được , cài recovery theo hướng dẫn thì bị báo cid incorrect , root máy cũng ko dc , khi root thì máy xuất hiện tam giác có dấu chấm than màu đỏ !!!

sao mình unlock bootloader rồi mà ko cài recovery được , cài recovery theo hướng dẫn thì bị báo cid incorrect , root máy cũng ko dc , khi root thì máy xuất hiện tam giác có dấu chấm than màu đỏ !!!
Cài Recovery thì không liên qua gì đến CID nha bạn. Bạn thử chụp hình lỗi đó lên coi sao.