• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY CHO HTC Rhyme

mucelago

Active Member
Mình đang dùng HTC Rhyme android 2.3 gốc theo máy, sau khi làm đủ các hướng dẫn và thành công, nhưng hboot vẫn là 1.30 không phải 1.33 nên không dám up rom cook của bạn, vậy phải làm sao ? Xin cám ơn.

Và làm sao để lưu lại bản rom gốc vậy bạn ?

Chỉnh sửa cuối:
Mình đang dùng HTC Rhyme android 2.3 gốc theo máy, sau khi làm đủ các hướng dẫn và thành công, nhưng hboot vẫn là 1.30 không phải 1.33 nên không dám up rom cook của bạn, vậy phải làm sao ? Xin cám ơn.
Đây chỉ là Unlock Bootloader thôi chứ không ảnh hưởng gì đến HBOOT bạn nhé. Để thay đổi HBOOT thì bạn có thể update lên bản rom Ship có HBOOT trên là được.

Và làm sao để lưu lại bản rom gốc vậy bạn ?
Bạn Unlock Bootloader và cài Recovery cho máy, sau đó bạn vào menu Recovery và chọn Backup & Restore/Backup để backup bản rom trên máy ra thẻ nhớ.

Lỗi Login của bạn khó hiểu quá, bạn thử đặt Pass đơn giản và gồm cả chữ số và chữ cái xem sao.

MonkeyDPi

bạn ơi, bản rom ship để nâng HBoot lên 1.33 bạn có thể share cho mình đc không và sẵn tiện hướng dẫn mình cách up rom ship luôn đc không bạn ^^

bạn ơi, bản rom ship để nâng HBoot lên 1.33 bạn có thể share cho mình đc không và sẵn tiện hướng dẫn mình cách up rom ship luôn đc không bạn ^^
Bạn cứ úp bản Ship rom mới nhất nhé. Để úp Ship rom thì bạn xem máy mình xuất xứ ở khu vực nào để tìm bản Ship Rom gốc, nếu máy đã Unlock Bootloader thì Relock Bootloader trước khi úp, trên PC thì bạn phải cài HTC Driver hay HTC Sync. Đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC thông qua cáp USB, khi nào có chữ USB hiện lên thì bạn chạy file Ship Rom .exe trên PC để úp.

Ngoài ra nếu máy bạn đang ở Ship rom thì bạn Relock Bootloader (nếu đã Unlock Bootloader) thì bạn vào Cài đặt (Settings)/Thông tin điện thoại (About)/Cập nhật phần mềm (Software update) để check update lên bản mới nhất thông qua OTA.

MonkeyDPi

Bạn cứ úp bản Ship rom mới nhất nhé. Để úp Ship rom thì bạn xem máy mình xuất xứ ở khu vực nào để tìm bản Ship Rom gốc, nếu máy đã Unlock Bootloader thì Relock Bootloader trước khi úp, trên PC thì bạn phải cài HTC Driver hay HTC Sync. Đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC thông qua cáp USB, khi nào có chữ USB hiện lên thì bạn chạy file Ship Rom .exe trên PC để úp.

Ngoài ra nếu máy bạn đang ở Ship rom thì bạn Relock Bootloader (nếu đã Unlock Bootloader) thì bạn vào Cài đặt (Settings)/Thông tin điện thoại (About)/Cập nhật phần mềm (Software update) để check update lên bản mới nhất thông qua OTA.

Cảm ơn bạn nhiều, giờ mình đã lên đc Hboot 1.33 và unlock bootloader thành công.
Nhưng qua phần cài recovery thì mình không hiểu lắm
Cho file zip vào thư mục gốc của the nhớ -> vào Hboot ( power + vol down) -> gặp lỗi CID -> tạo goldcard nhưng mà đến bước 5 thì http://psas.revskills.de/?q=goldcard không vào đc, không làm tiếp đc. h mình phải làm sao đây?

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn bạn nhiều, giờ mình đã lên đc Hboot 1.33 và unlock bootloader thành công.
Nhưng qua phần cài recovery thì mình không hiểu lắm
Cho file zip vào thư mục gốc của the nhớ -> vào Hboot ( power + vol down) -> gặp lỗi CID -> tạo goldcard nhưng mà đến bước 5 thì http://psas.revskills.de/?q=goldcard không vào đc, không làm tiếp đc. h mình phải làm sao đây?
Bạn tải sẵn file Recovery ở dưới nhé.

htc rhyme rom 4.0 gốc, recovery cho rom 4. nhá bạn...
recovery_touch_htc_rhyme http://www.mediafire.com/?lk7x6za2szdwh39

MonkeyDPi

yeahhhhhhhhhh :D đã thành công rồi :D cảm ơn mấy bạn nha <3

Chỉnh sửa cuối:

l3abyl3oy15

Nếu máy đã up lên Android 4.0 rùi có làm đc ko bạn, unlock bootloader này sẽ mất bảo hành phải ko bạn

nkcchinh

Bạn tải sẵn file Recovery ở dưới nhé.

Cho mình hỏi file recovery_touch_htc_rhyme dùng để thay thế cho PI46IMG.zip rồi thực hiện các bước như hướng dẫn hay thế nào ạ? Mình bị kẹt ở chỗ recovery không biết phải làm tiếp sao cả

venusian

Moderator
Cho mình hỏi file recovery_touch_htc_rhyme dùng để thay thế cho PI46IMG.zip rồi thực hiện các bước như hướng dẫn hay thế nào ạ? Mình bị kẹt ở chỗ recovery không biết phải làm tiếp sao cả

bạn tải cái file recovery_touch_htc_rhyme về. Giải nén ra đc thư mục recovery_touch_htc_rhyme sau đó kết nối điện thoại với máy tính. Đưa điện thoại của bạn vào fastboot (Vào Hboot chọn Fastboot) Chờ chút cho máy tính nhận driver sau đó chạy file Run_recovery.bat

haotan123

bạn ơi cho mình hỏi. sau khi mình cài xong Recovery, root xong. Bjo bật máy lên là k vào đc Hboot nữa mà vào thẳng Recovery luôn :(

venusian

Moderator
bạn ơi cho mình hỏi. sau khi mình cài xong Recovery, root xong. Bjo bật máy lên là k vào đc Hboot nữa mà vào thẳng Recovery luôn :(

Phải vào đc chứ. Bạn cài ứng dụng Quickboot ở trên Google Play để vào Hboot hay Recovery đơn giản hơn nhé.

haotan123

bạn hướng dẫn mình unroot đc không, để mình đem đi bảo hành :( mình làm như trên nhg k up đc hboot, mà cũng chẳng chạy được bất cứ rom nào nữa! :( mất luôn cả cái touch driver :( Thôi có lẽ đem ra bảo hành vậy.

venusian

Moderator
bạn hướng dẫn mình unroot đc không, để mình đem đi bảo hành :( mình làm như trên nhg k up đc hboot, mà cũng chẳng chạy được bất cứ rom nào nữa! :( mất luôn cả cái touch driver :( Thôi có lẽ đem ra bảo hành vậy.

Bó tay bạn. Không làm đc thì làm lại chứ sao. :)
Bạn có nhớ thông số ban rRom ship bạn đang dùng là gì ko.
Bạn nhớ thì đưa lên đây mình tìm Rom Ship cho bạn up lại là đc thôi mà.

haotan123

mod nhiệt tình quá! thanks bạn nhiều nhé! Bjo vấn đề của máy mình như thế này! Mình đã hoàn thành các bc Unlock, Recovery, Root máy rồi. Sau khi cài rom lên 4.0.3 thì máy bắt song wifi kém. Mình có down 1 bản rom khác bên tinhte, cũng bảo là cho máy HTC Rhyme này. Nhg cài xong thì máy khởi động được vào màn hình chính, nhg k có cảm ứng trên màn hình nữa, mà nhấn nút power là máy lại tắt ngúm. Bjo quay lại bản room của bạn ( vì ít nhất bản này cũng vào đc bên trong máy) nhg lại bị lỗi tương tự như trên ( cũng mất cảm ứng). Mình lên mạng tìm thì nghe như kiểu là mình up nhầm bản room, nên lỗi cái boot -> bị mất cái driver cho màn hình cảm ứng :(

Mình kiểm tra số ROM ship (cái Version Main đúng k?) thì nó bỏ trống! hic, đường cùng bó tay rồi :( nó chỉ còn mấy thông số như baseband, Imei :( bjo thì làm ntn?

Bjo muốn ra bảo hành cũng khó vì nó k nhận bảo hành cho máy đã bị root, mà muốn unroot thì fai vào được máy! hic!

phungsacuong

Bạn venusian ơi cho mình hỏi tý: Mình cũng mới mua em HTC Rhyme từ 08/4/2013 nhưng ngay từ đầu máy đã có hiện tượng hay khởi động lại máy rùi, không biết máy có bị lỗi gì không? Đem đi bảo hành có khắc phục được lỗi không??? hoặc nếu tự up lên 4.0.3 liệu có hết hiện tượng trên không nhỉ? Chân thành cảm ơn bạn và diễn đàn! Mobile của mình: 0979886456

quachchusan

KHông tài nào đăng nhập được http://www.htcdev.com/.Đã báo mất mật khẩu ,Nó gửu cho 1 cái mật khẩu mới nhưng cũng không đăng nhập được.Bây giờ làm sao rood được máy đây :((.Mò giúp em với.

NguyenBaChinh

Unlock Bootloader mãi không được, sau khi gõ lệnh "fastboot oem get_identifier_token" một cửa sổ cmd hiện lên nhưng biến đi rất nhanh không cách nào lấy được code, giúp với :(

Hua_kec

cho mình hỏi tại sao m làm đến bước update file recover thì máy báo lỗi nên nó lại khởi động lại. gúp m với.