• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY CHO HTC Rhyme

venusian

Moderator
sao mình unlock bootloader rồi mà ko cài recovery được , cài recovery theo hướng dẫn thì bị báo cid incorrect , root máy cũng ko dc , khi root thì máy xuất hiện tam giác có dấu chấm than màu đỏ !!!

Chính xác vấn đề cài Recovery có liên quan tới CID, File Recovery mình đưa lên đc dùng cho máy khu vực Hồng Kong. Nếu máy bạn khác khu vực sẽ bị lỗi CID ngay. Để giải quyết vấn đề này mình đã thử đổi mã CID trong file PI46IMG.zip nhưng không đc.
Để vượt lỗi này bạn tạo một thẻ nhớ Gold Card rồi chép file PI46IMG.zip vào thẻ đó sẽ up đc Recovery như mình hướng dẫn.
Tham khảo bài này để biết cách tạo Gold Card nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...chay-android&p=1816163&viewfull=1#post1816163
Còn vấn đề với Root: Bạn chưa up thành công Recovery (hình tam giác chấm than) nên không Root đc. Yêu cầu phải có Recovery thì mới Root đc

hung_2212

Chính xác vấn đề cài Recovery có liên quan tới CID, File Recovery mình đưa lên đc dùng cho máy khu vực Hồng Kong. Nếu máy bạn khác khu vực sẽ bị lỗi CID ngay. Để giải quyết vấn đề này mình đã thử đổi mã CID trong file PI46IMG.zip nhưng không đc.
Để vượt lỗi này bạn tạo một thẻ nhớ Gold Card rồi chép file PI46IMG.zip vào thẻ đó sẽ up đc Recovery như mình hướng dẫn.
Tham khảo bài này để biết cách tạo Gold Card nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...chay-android&p=1816163&viewfull=1#post1816163
Còn vấn đề với Root: Bạn chưa up thành công Recovery (hình tam giác chấm than) nên không Root đc. Yêu cầu phải có Recovery thì mới Root đc

Bạn ơi, còn cách nào recovery mà vượt qua cái lỗi CID kia k? cái Gold card rắc rối nhỉ, mà đang k có card phải thế nào ^^ Nếu k recovery dc thì k root dc nhỉ? HTC rối quá. Hay có file recovery cho rhyme ở VN k, a e share vs!

hung_2212

Mờ 1 vòng cũng xong. Thanks bài viết rất nhiều.
Phải đi vòng tạo unlockbootloader->tạo goldcard như hướng dẫn với cái goldcard helper->recovery theo bước 5->root OK!!!!

venusian

Moderator
Bạn ơi, còn cách nào recovery mà vượt qua cái lỗi CID kia k? cái Gold card rắc rối nhỉ, mà đang k có card phải thế nào ^^ Nếu k recovery dc thì k root dc nhỉ? HTC rối quá. Hay có file recovery cho rhyme ở VN k, a e share vs!

Mờ 1 vòng cũng xong. Thanks bài viết rất nhiều.
Phải đi vòng tạo unlockbootloader->tạo goldcard như hướng dẫn với cái goldcard helper->recovery theo bước 5->root OK!!!!

Cái hay cua HTC nó là phải đi vòng vòng vậy đó bạn ạ. Nhin thì có vẻ khó nhưng làm thì đơn giản thôi. chúc mừng bạn đã làm chủ đc cái máy của mình :)

fangtomattt

Bạn ơi , mình làm goldcard giống bạn rồi nhưng mà vẫn bị lỗi , lần này là 'Main version is older' . Khắc phục làm sao bạn ơi

fangtomattt

Bạn ơi , mình làm goldcard giống bạn rồi nhưng mà vẫn bị lỗi , lần này là 'Main version is older' . Khắc phục làm sao bạn ơi

Mình nói rõ hơn về tình trạng máy của mình , máy mình mua của fptshop màu tím chẳng biết hàng của nước nào , mua về mình có làm theo clip trên mạng và upgrade lên android 4.0 , sau đó mình mới unlock bootloader theo cách của bạn , sau đó mình làm tới recovery thì bị lỗi "cid incorrect" , sau đó mình tạo goldcard theo giống cách bạn chỉ rồi copy file PI46IMG.zip vào thẻ nhớ đó , xong làm tiếp theo các bước bạn chỉ thì nhận dc thông báo "Main version is older" .

Mình nói rõ hơn về tình trạng máy của mình , máy mình mua của fptshop màu tím chẳng biết hàng của nước nào , mua về mình có làm theo clip trên mạng và upgrade lên android 4.0 , sau đó mình mới unlock bootloader theo cách của bạn , sau đó mình làm tới recovery thì bị lỗi "cid incorrect" , sau đó mình tạo goldcard theo giống cách bạn chỉ rồi copy file PI46IMG.zip vào thẻ nhớ đó , xong làm tiếp theo các bước bạn chỉ thì nhận dc thông báo "Main version is older" .
Lỗi này là do bạn đã update lên ICS 4.0 rồi nên có version cao hơn version của file PI46IMG.zip kia.

LeQuangThai

Các bạn cho mình hỏi chút, mình muốn Up room con HTC Rhyme lên Adroid 4.0 nhưng khi mình cần về lại Adroid 2.3 thì dùng Recovery đúng không ạ ? vậy thì quá trình làm thì như thế nào ạ ? Có phải là UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY ( sau đó tạo một file back up bằng Recovery ở phiên bản Adroid 2.3 và tiến hành Up room lên 4.0 ) như thế có đúng không vậy ? Nếu lên 4.0 rồi thì tiến hành wipe/factory reset thì nó có mất đi rom 2.3 không ạ ? lên 4.0 có mất đi recovery phải không ? như thế sẽ không back up lai được 2.3 ạ ?
Em mới tìm hiểu về Adroid nên có gì mong mọi người giúp đỡ.

venusian

Moderator
Các bạn cho mình hỏi chút, mình muốn Up room con HTC Rhyme lên Adroid 4.0 nhưng khi mình cần về lại Adroid 2.3 thì dùng Recovery đúng không ạ ? vậy thì quá trình làm thì như thế nào ạ ? Có phải là UNLOCK BOOTLOADER - ROOT - RECOVERY ( sau đó tạo một file back up bằng Recovery ở phiên bản Adroid 2.3 và tiến hành Up room lên 4.0 ) như thế có đúng không vậy ? Nếu lên 4.0 rồi thì tiến hành wipe/factory reset thì nó có mất đi rom 2.3 không ạ ? lên 4.0 có mất đi recovery phải không ? như thế sẽ không back up lai được 2.3 ạ ?
Em mới tìm hiểu về Adroid nên có gì mong mọi người giúp đỡ.

Nói chung là như sau.
Với HTC Rhyme nếu đã lên 4.0 rồi là ko về đc 2.3 mà chẳng có ai đi thụt lùi về công nghệ bao giờ cả.
Tại sao ko về đc 2.3 là vì Hboot sau khi lên 4.0 rồi sẽ đc nâng lên, Hboot nâng lên rồi sẽ ko con tương thích với 2.3 nữa.
Đã lên 4.0 rồi thì bạn wipe/factory reset nó cũng vẫn là 4.0
Nếu bạn up Rom Ship 4.0 thì Recovery và Root sẽ mất, Trường hợp nếu bạn up Rom cook lên 4.0 thì recovery và root vẫn còn.
Còn Recorey nhưng bạn ko thể phục hồi lại android 2.3 đâu, vì lên 4.0 Hboot sẽ thay đổi.

quachchusan

Bác cho hỏi là trang http://htcdev.com/bootloader em không tai nào nào đăng nhập được thì bây h phải làm sao để unlock được.Máy em đã lên androi 4.0.3 trên trang chủ của HTC và mua đợt giảm giá vừa rồi.

tom0013

có bạn nào lên bản 4.0 mà nghe nhạc bằng dock không được không. Máy mình sau khi up len 4.0 thì không nghe nhạc qua loa ngoài của dock được nữa. Lúc sử dụng hand free thì tiếng bị vang và nghe không rõ. bạn nào biết lỗi gì hay biết cách khắc phục vui lòng giúp mình với.