• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

pphapp

nhưng mà có điều mình vẫn thắc mắc là sao chạy SEUS nó cứ bắt cài bản nâng cấp flashplay(có lẽ cũng nhìu người bị giống mình), mà trong khi mình đã cài thành công flashplay 10 vào PC rùi mà, nhìu khi muốn chạy lại FW ở nhà mà hông đc (sợ có lúc đt bị điên mà format hông hết đó), mình up thành công FW này là do sang máy khác làm đó (tiệm iternet gần nhà, lúc 12h trưa) nhưng bất tiện lắm, mang máy ra tụi nó kêu mình khoe khoang + giang hồ dòm ngó ớn lém:( vậy mong có anh em nào giúp mình khắc phục cái này, PC mình dùng win XP sp2, iternet mặc định của win, xin đc giúp đỡ

XiaoGui

nhưng mà có điều mình vẫn thắc mắc là sao chạy SEUS nó cứ bắt cài bản nâng cấp flashplay(có lẽ cũng nhìu người bị giống mình), mà trong khi mình đã cài thành công flashplay 10 vào PC rùi mà, nhìu khi muốn chạy lại FW ở nhà mà hông đc (sợ có lúc đt bị điên mà format hông hết đó), mình up thành công FW này là do sang máy khác làm đó (tiệm iternet gần nhà, lúc 12h trưa) nhưng bất tiện lắm, mang máy ra tụi nó kêu mình khoe khoang + giang hồ dòm ngó ớn lém:( vậy mong có anh em nào giúp mình khắc phục cái này, PC mình dùng win XP sp2, iternet mặc định của win, xin đc giúp đỡ

Hixx,mình phải bỏ bản 10 để dùng bản 9 đấy. Chả hiểu nó làm sao. Dùng bản 9 có vẻ ổn định.hix.

pphapp

haha vui quá mình mới up FW p990 thành công cho bạn, mất 12 phút down về pc và 7 phút từ pc flssh vào máy và up 1 lần máy chuyển hẳn fw ko cần up 3 lần. mà cho mình hỏi thay 1 ng là w960 kô nhận đc bộ nhớ trong sau hai tiếng sử dụng, mà up lại fw rùi vẫn bị, mong dc sự chỉ giáo;)

hungk4th

Sau khi up FW xong cài 1 số phần mềm vd như coreplayer,smart movie kô cài đc.Nó thông báo:component failed security check.cannot install.Vậy là lỗi gì?Mong các bro chỉ giáo!

XiaoGui

Sau khi up FW xong cài 1 số phần mềm vd như coreplayer,smart movie kô cài đc.Nó thông báo:component failed security check.cannot install.Vậy là lỗi gì?Mong các bro chỉ giáo!

Sau khi update phải hack máy mới cài được phần mềm. Cách hack máy bác có thể vào đây để xêm

cuong_funny

Các bro ơi! Em đã đổi CDA sang GW2 rồi mà khi chạy SEUS thì nó cứ báo là phần mềm đt của bạn là mới nhất là sao vậy? Giúp em với !Thanks rất nhiều !

XiaoGui

Các bro ơi! Em đã đổi CDA sang GW2 rồi mà khi chạy SEUS thì nó cứ báo là phần mềm đt của bạn là mới nhất là sao vậy? Giúp em với !Thanks rất nhiều !

Mới nhất là không có thêm bản cập nhập nào mới hơn dành cho điện thoại cả.

shadow141206

Bạn dùng W950i hay M600i thế ???? Chỉ có 2 dòng này, khi UP firm, nếu firm trong đt là mới nhất thì sẽ không up đc và thông báo lỗi, còn các dòng UIQ3.0 khác (P9,P1,G9...), nếu là firm mới nhất thì CT sẽ restore lại firm cho đt ! ;););)

Trước khi bấm install, bạn bấm details rồi xem ở dòng expired day, sau đó lùi ngày giờ hệ thống về trước ngày đó là đc !!! :D

duchan2020

Mình vừa up fw xong nhưng chỉ 1 lần thôi là đã thấy được, vậy mà theo 1 số bài viết trên diễn đàn bảo là phải up 2 lần 100% mới xong là sao nhỉ? Có cần thiết phải up 2 lần ko? và tại sao lại phỉa vậy?
Rất mong mọi người trả lời giùm

duchan2020

sau khi mình up xong thấy thông tin như sau:
Phone: CXC 162037 R9GA001
Bluetooth: CXC 162058 R5A01
Organizer: CXC 162036 R6E28
CDA: CDA 162007/2 R6E2

Và thấy trong Entertainment có 2 trò chơi là: Vijay Singh Pro Golf 3D; QuadraPop.
Còn lại chưa thấy gì thay đổi cả.
Vậy mọi người xem giúp mình đã up thành công chưa vậy? và CDA như vậy đã OK chưa?
Rất mong nhận được sự quan tâm của các bạn.
Thanks

shadow141206

sau khi mình up xong thấy thông tin như sau:
Phone: CXC 162037 R9GA001
Bluetooth: CXC 162058 R5A01
Organizer: CXC 162036 R6E28
CDA: CDA 162007/2 R6E2

Và thấy trong Entertainment có 2 trò chơi là: Vijay Singh Pro Golf 3D; QuadraPop.
Còn lại chưa thấy gì thay đổi cả.
Vậy mọi người xem giúp mình đã up thành công chưa vậy? và CDA như vậy đã OK chưa?
Rất mong nhận được sự quan tâm của các bạn.
Thanks

Như vậy là change CDA thành công rồi đó bạn !!! ;););)

congthieu

Ah các pác cho em hỏi, em sài P1i sau khi vooc 1 thời gian thì máy hay bị drum và tự khởi động lại. Em định format lại ổ C (hay format lại máy cũng được) nhưng không biết cách, em có tìm trên diễn đàn nhưng không thấy bài viết nào hướng dẫn chi tiết cả. Bác Congvoi hay pác nào biết cách có thể hướng dẫn giúp em được không. Và thêm 1 câu hỏi nữa là hiện em có cáp DCU-65 và đế để bàn CDS-65. Vậy 2 loại trên có thể update firmware cho P1i được không. Thông tin về phiên bản phần mềm của máy em là:
PHONE
CXC162037 R9K009
BLUETOOTH
CXC162143 R1D
ORGANIZER
CXC162108 R6G04
CDA
CDA162022/2 R6G02

XiaoGui

Ah các pác cho em hỏi, em sài P1i sau khi vooc 1 thời gian thì máy hay bị drum và tự khởi động lại. Em định format lại ổ C (hay format lại máy cũng được) nhưng không biết cách, em có tìm trên diễn đàn nhưng không thấy bài viết nào hướng dẫn chi tiết cả. Bác Congvoi hay pác nào biết cách có thể hướng dẫn giúp em được không. Và thêm 1 câu hỏi nữa là hiện em có cáp DCU-65 và đế để bàn CDS-65. Vậy 2 loại trên có thể update firmware cho P1i được không. Thông tin về phiên bản phần mềm của máy em là:
PHONE
CXC162037 R9K009
BLUETOOTH
CXC162143 R1D
ORGANIZER
CXC162108 R6G04
CDA
CDA162022/2 R6G02

Bạn có thể Master Reset ổ C trong Control Panel/Other hoặc vào service menu để Format lại máy luôn. Vào service menu bằng cách: quay bánh xe lên * xuống xuống * xuống *. Chọn hàng thứ 3 để format !!!

nguyendoanto

PHONE
CXC162037 R9K009
BLUETOOTH
CXC162143 R1D
ORGANIZER
CXC162108 R6G04
CDA
CDA162022/2 R6G02
bj lỗi như vậy là do phần mềm thôi mà. mà format máy lại cho nó chạy nhanh cũng được. FW của bạn hiện tại là mới nhất rồi, khi up fw thì chỉ cần cái dây cáp nối với PC là ok thui. ko cần đế :-/:-/:-/:-/:-/

cater

cho mình hỏi đổi CDA cho G900 được ko vậy?
CDA của mình là 1209-26040 R3A
PDA : 1203-8784 R6H815
xin hỏi có bản mới chưa? thanks!

keymaxter

Mình đang xài con W910i hàng của Úc..hệ điều hành Optus của Úc..xài được thgian khi nghe gọi..báo lỗi, có lúc khỏi động lại máy..Nếu chạy lại phần mềm..thì mình vẫn làm như cách trên phải ko??

thanks nhiều..

powermovie

Ủa mình ko biết Đế DCU-60 và đế DSS-25 là gì nữa. có phải là sợi cáp ko?sợi cáp mình đang xài ko có ghi mấy cái đó nên mình ko biết nó là loại nào nữa
Mình vừa đổi CDA sang GW1 cho con w960i của mình,ko biết khi đổi cda như zậy thì nó có update FW cho mình ko hay là mình phải tự update FW mới nữa?
FW của mình giờ là như thế này
W960i
PHONE: CXC162037 R9K009
BLUETOOTH: CXC 162143 R1D
OGANIZER: CXC 162146 R6G04
CDA: CDA 162032/1 R6G02
À tiện cho mình hỏi w960i có thể cài tiếng việt 100% như P1i hoạc p990i đc ko vậy?Bác nào biết xin cho ý kiến,mong anh em quan tâm

tonlu

Mình mới mua 1 em p990i có thông số như thế lày :

PHONE : CXC122037 R4B001
BLUETOOTH : CXC162058 R4F01
ORG : CXC162036 R2A04
CDA : CDA162007/2 R2A01

Xin hỏi mình phải bắt đầu từ đâu ? :-?? mới xài máy này nên kô biết j hết . cảm ơn các bạn nhiều.

Chỉnh sửa cuối: