• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

Boykinhdi

bạn nào biết trường hợp này giúp mình với. bình thường mình cắm con p1i làm usb thì vẫn coppy và pass bình thường. mấy hôm vừa rồi chạy XS++ để lấy lại pass hoặc up FW thì ko có nhận. nó chỉ hiện lên màn hình màu xanh rồi thôi. giữ hoài mà vẫn ko dc. ai biết cách sử lý truờng hợp này chỉ dùm mình, mình cám ơn rất nhiều

lau sạch tiếp xúc chân sạc trên máy nếu không được thì bạn xóa XS++ và SEUS đi và cài lại xem sao nhé

nguyendoanto

lau sạch tiếp xúc chân sạc trên máy nếu không được thì bạn xóa XS++ và SEUS đi và cài lại xem sao nhé
cám ơn bạn nhiều. nhưng nếu nó bẩn thì tại sao mình vẫn dùng làm usb được????. mình đã cài bản XS++ 3.11 và 3.12 đều ko dc. ko biết có phải do PC ko nữa tại mình làm ở tiệm net.

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

cám ơn bạn nhiều. nhưng nếu nó bẩn thì tại sao mình vẫn dùng làm usb được????. mình đã cài bản XS++ 3.11 và 3.12 đều ko dc. ko biết có phải do PC ko nữa tại mình làm ở tiệm net.

Posted via Mobile Device

A thử cài usb driver xem có đc ko. Thấy mọi người bảo cài cái đó thì mới dùng đc XS+++ đó

Boykinhdi

Posted via Mobile Device

ở tiệm nét thì thường hết ngày pc ở đó sẽ trở về nguyên trạng như mới nên bạn có làm được hôm nay khi ngày mai bạn muốn làm thì phải cài lại từ đầu thôi. như bạn minh 1996 nói bạn tìm ct USB driver cài vào sẽ chạy được đấy

nguyendoanto

A thử cài usb driver xem có đc ko. Thấy mọi người bảo cài cái đó thì mới dùng đc XS+++ đó

nghĩ cũng kỳ quá. giờ đâu có ai dùng win 98 đâu mà cài cái này:-?:-?:-?. nhưng mà cài vô thì lại kết nối được mới ác chứ. nhưng cái này mới ác nè, nãy giờ cài vô 1 tí khoảng 15p là máy pc lại bị đơ phải restart lại. đổi hết 6 cái pc luôn. thằng chủ tiệm nó nóng cả mặt nhưng cũng đành ngậm bồ hòn làm ngọt=))=))=)). khách hàng là thượng đế mà. up từ sáng đến giờ luôn, cứ đên lúc nó load data vào điện thoại giữa chừng là máy tính bị đơ. hoảng luôn. cuối cùng cũng xong mừng quá đi mất, đỡ phải did bảo hành

vangtuba

Em làm tới đây,nhấn phím C or @ đều ko được,máy P990

linhhon0007

Em làm tới đây,nhấn phím C or @ đều ko được,máy P990

Bạn chỉ cần tải SNupdate ve cài vào sau đó làm theo đúng các bước như nó hướng dẫn là ok mà,bạn nhớ tháo và lắp pin như hướng dẫn nha,còn bây giờ bạn làm tới đó mà không được thì thử làm lại từ đầu một lần nữa xem sao,nếu máy còn flip thì lật flip ra nhấn giữ nguyên phím C đến khi nào nó bảo thả ra thì thả.(note: làm lại từ đầu tốt nhất là bạn gỡ bạn update cài đặt vừa rồi và cài đặt,tải lại sau đó hãy cài).chúc bạn thành công!=D>

duchan2020

Bạn chỉ cần tải SNupdate ve cài vào sau đó làm theo đúng các bước như nó hướng dẫn là ok mà,bạn nhớ tháo và lắp pin như hướng dẫn nha,còn bây giờ bạn làm tới đó mà không được thì thử làm lại từ đầu một lần nữa xem sao,nếu máy còn flip thì lật flip ra nhấn giữ nguyên phím C đến khi nào nó bảo thả ra thì thả.(note: làm lại từ đầu tốt nhất là bạn gỡ bạn update cài đặt vừa rồi và cài đặt,tải lại sau đó hãy cài).chúc bạn thành công!=D>

Đúng đấy, bạn cứ làm lại 1 lần nữa đi. Chắc chắn là sẽ được mà. Dễ lắm.
Mình vừa mất em P990i tiếc đứt ruột. Giờ chẳng còn máy mà nghịch nữa.
Mình đang định chuyển BB để dùng mà chưa co xiền.:(

conquydo07

Em mới dùng P1i hỏi câu này, mong các bác bỏ qua.

Có phải update cái này giống như mình cài lại Hệ điều hành cho PC phải không ạ.

Mọi thứ kũ kĩ làm được làm mới sạch sẽ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Em mới dùng P1i hỏi câu này, mong các bác bỏ qua.

Có phải update cái này giống như mình cài lại Hệ điều hành cho PC phải không ạ.

Mọi thứ kũ kĩ làm được làm mới sạch sẽ ạ.

Máy anh khi chạy SEUS xong sẽ như mới (ruột thôi, vỏ thì...)
Nhưng khi đang trong quá trình cài vào máy a cẩn thân nhé. Nếu có thì nên dùng laptop đề phòng mất điện (nếu mất điện là mất tiền mang ra SE care nó mới có tools để cài lại)

conquydo07

Máy anh khi chạy SEUS xong sẽ như mới (ruột thôi, vỏ thì...)
Nhưng khi đang trong quá trình cài vào máy a cẩn thân nhé. Nếu có thì nên dùng laptop đề phòng mất điện (nếu mất điện là mất tiền mang ra SE care nó mới có tools để cài lại)

Thanks người anh em đã trả lời. Hôm nay mình mới tự tay update con P1i của mình. Đang cài Capswicht để chạy máy hàng lậu.

Không hiểu sao trước khi cài Cáptich, Swiss , X-explorer thì khi cắm cáp vào còn nhận dc thẻ. bây giờ tịt ngủm luôn, chẳng chép dc ku nào vào thẻ để cài tiếp.

Đành chờ mai kiếm cái adapter chép cho lành.

Nguyen_Minh

Thanks người anh em đã trả lời. Hôm nay mình mới tự tay update con P1i của mình. Đang cài Capswicht để chạy máy hàng lậu.

Không hiểu sao trước khi cài Cáptich, Swiss , X-explorer thì khi cắm cáp vào còn nhận dc thẻ. bây giờ tịt ngủm luôn, chẳng chép dc ku nào vào thẻ để cài tiếp.

Đành chờ mai kiếm cái adapter chép cho lành.

Cái cab của SE dùng lâu dễ bị lỏng lắm a ạ. Nên ko hiện ra cũng ko còn là chuyện lạ nữa đâu. Nếu máy tính anh có bluetooth hay infrade thì dùng bọn nó chép cũng đc

Posted via Mobile Device

conquydo07

Cái cab của SE dùng lâu dễ bị lỏng lắm a ạ. Nên ko hiện ra cũng ko còn là chuyện lạ nữa đâu. Nếu máy tính anh có bluetooth hay infrade thì dùng bọn nó chép cũng đc

Posted via Mobile Device

Mình đoán không phải là do cable hỏng. Bở khi chưa cắm cáp thì máy nhận thẻ, còn khi cắm cable thì khộng nhận nữa.:(

hjeuhjeuhjeu

bác công voi cho em hỏi:em down phần mềm Sony Ericsson Update Service và cài ra máy tính rồi nhưng khi cắm usb từ p990i vào vi tính thì nó k báo nhận usb gì cả. khi cắm vào chỉ thấy rung 1 cái rồi sáng màn hình, chẳng thấy báo nhận usb đâu cả. Bác viết bài này nên chắc có rất nhiều kinh nghiêm mong bác chỉ giùm. thanks

khanhnts

Anh oi cho em hoi, de kiem tra firmwave xem firwave cua minh co phai la moi nhat khong thi lam nhu the nao zay:-?
Thanks bac truoc nhe

@shadow141206: tránh quote bài quá dài bạn nhé !!! Chú ý sử dụng TV có dấu !!!

Last edited by a moderator:

shadow141206

Anh oi cho em hoi, de kiem tra firmwave xem firwave cua minh co phai la moi nhat khong thi lam nhu the nao zay:-?
Thanks bac truoc nhe

Bạn có thể dùng SEUS để kiểm tra cũng được. Hoặc xem firmware trong máy rồi lên google search thử. :)

ryudo

Mình xài W960i
Phone : CXC 162037 R9K009
Bluetooth : CXC 162143 R1D
Organizer: CXC 162146 R6G04
CDA : CDA 162034/54 R4A
Cho mình hỏi firmware này là mới nhất chưa, có cần update không các bạn?

NokuaN70

Well-Known Member
@khanhnts từ màn hình Standby click vào More chọn dòng Status, mọi thông tin từ FW, Ram, Pin sẽ báo lên đầy đủ.
Posted via Mobile Device