• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

tqk

Giúp em với. Em dùng Update Service 2.9.12.29 để upgrade firmware con P1i. Nhưng đến đoạn turn off thì em turn off cái là máy lại khởi động lên ngay. Em đã thử tháo pin ra rồi lắp lại. Nhấn phím số 7 và C nhưng bấm riết khoảng 5' mà vẫn ko có động tĩnh gì. Các bác giúp em với. Thanks.....

Nguyen_Minh

Giúp em với. Em dùng Update Service 2.9.12.29 để upgrade firmware con P1i. Nhưng đến đoạn turn off thì em turn off cái là máy lại khởi động lên ngay. Em đã thử tháo pin ra rồi lắp lại. Nhấn phím số 7 và C nhưng bấm riết khoảng 5' mà vẫn ko có động tĩnh gì. Các bác giúp em với. Thanks.....

Ấn nút C không được a thử ấn nút @ bên hông xem có nhận ko

phamxuanphucuong

bạn ơi bạn làm theo đúng hướng dẫn chứ có nghĩa là khi nào nó nói bạn bấm nút C thì bạn phải bấm liệt nút C cho tới khi nào thấy nó nói thả phím C ra thì mới thả chứ bạn mà bấm chập chờn là không vô đc đâu à bạn làm lại thử coi nhé chúc vui. nếu thành công thì thanks cái nhé

cutilatado

xin các cao thủ giúp dùm.mình vẫn up fw bình thường nhiều lần rồi.hôm qua hứng lên đổi CDA cho máy w960i.thế là không thể up được nữa.nhận dạng bình thường.tải phần mềm bình thường.nhưng đến khi cài đặt thì lại báo lồi.giúp mình với nha.cảm ơn các bác nhiều

tommynguyen1961

xin các cao thủ giúp dùm.mình vẫn up fw bình thường nhiều lần rồi.hôm qua hứng lên đổi CDA cho máy w960i.thế là không thể up được nữa.nhận dạng bình thường.tải phần mềm bình thường.nhưng đến khi cài đặt thì lại báo lồi.giúp mình với nha.cảm ơn các bác nhiều

bị i chang bạn này luôn

Nếu vậy thì change lại CDA ban đầu đi rồi up lại FW.

cutilatado

em cũng đã đổi CDA rồi.up FW được một lần.lần thứ 2 thì không được.dù đã đổi tới 3 CDA luôn.CDA ban đầu giờ mình tìm ở đâu anh nhỉ
CDA của máy em

Chỉnh sửa cuối:

anphazero

Mình đang xài em G700 hàng xt Chỉ có 2 ngôn ngữ là TA và TQ mà máy chạy khá chậm khi vào menu và một số mục khác . Tớ dọc mấy bài về thay đổi CDA cho em G700 mà ko kiếm được CDA cho em nó để thay { máy đã hack ổ C và cài đặt phần mềm thoải mái }
Nay mình mạo muổi hỏi trước khi liều với em nó
- Không cần thay đổi CDA nhưng có thể up FW mới nhất tương ứng với bản CDA của em nó = Update Service của SE mà ko gây lỗi ko
- Ko hiểu sao máy mình sau khi Master Reset thì có thể vào mạng ngon lành = Opera hoặc trình duyệt mặc định Nhưng được 1 time khoảng vài ngày là em nó ko vào được nữa

ductrung12

các bác ơi,e dung M600i muốn up FW nhưng mà máy e là hàng xách tay ko biết up lên co bị lock ko ạ.có cần change CDA trước khi up ko ạ ????????
mong các bác giúp đỡ..thanks

Boykinhdi

thoải mái đi bạn máy mình cũng xt mà up nhiều lần rồi không sao đâu,bạn nên kt lại CDA của bạn xem có thuộc generic 1,2,hay 3 không rồi chọn CDA theo hướng dẫn rồi đổi sau đó up vô tư nhé,cứ từ từ mà làm đùng vội

anphazero

G700 thì xem CDA thuộc generic nào Hix chưa có bác nào trả lời câu hỏi của mình

ductrung12

nhưng mà xem genetic 1,2 hay 3 thì xem ở đâu hả bạn?
có phải là trang này ko :http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA
máy mình vào trang đấy toàn bị request time out thui hic.bạn xem giúp mình đc ko?
máy mình là máy M600i :
phone :CXC 162037 R4A002
bluetooth: CXC162058 R3A01
Organizer: CXC 162071 R3B01
CDA: CDA162011/2 R3B01
bạn có Y!M mình PM cho tiện :)

ductrung12

cám ơn boykinhdi.mình làm đc rùi.hihi.nhưng mà vẫn còn vấn đề là máy mình ko đọc được font tiếng việt bạn à.hix.

danggiakhanh

thưa quý huynh đệ,
e muốn up lại firm con P990i...cơ mà flip ngoài của em hỏng rùi...
giờ đòi bấm C...e bấm vô đâu đây 8-}

NMLD

nút "@" hay sao ấy
tại P1, M600 mình ấn nút đó
hồi xài P9 up đều có flip :|
Thử đi bạn

trainb

Chào bác Cong voi!
phiền Bác nếu biết thì chỉ giùm em cách sử lý một lỗi về update fimwe như sau:
Em update service lên bản mới nhất hiện nay dành cho P990i là R6E28. sau khi up thấy mọi vấn đề bình thường nhưng mỗi cuộc nghe và gọi máy em đều báo "ciphering is not active". em thử trên các sim viettel khác đều bị báo như vậy còn sim vinaphone thi không.
Thanks!