• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

vunhiendang

Chào bác Cong voi!
phiền Bác nếu biết thì chỉ giùm em cách sử lý một lỗi về update fimwe như sau:
Em update service lên bản mới nhất hiện nay dành cho P990i là R6E28. sau khi up thấy mọi vấn đề bình thường nhưng mỗi cuộc nghe và gọi máy em đều báo "ciphering is not active". em thử trên các sim viettel khác đều bị báo như vậy còn sim vinaphone thi không.
Thanks!
Cái này lạ àh nha,lúc trước mình xài P990i update cũng đâu có tình trạng này đâu

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn có thể mô tả thêm máy bật lên nó như thế nào không? Chứ up FW thì làm sao mà không bật máy lên dc? bạn đã làm đúng như hướng dẫn chưa? Bây giờ bạn thử up lại lần nữa xem thế nào?

ducvo1234

có nghĩa là mình up FW nó tải file về ngon lành xong lúc instand thì đến cuối dòng đó thì nó bào là lỗi ! xong mình rút cáp ra bật máy lên thì nó chỉ lóe sáng 1 cái và ko thấy dòng khởi động đâu cả cứ sẫm sẫm thôi :((

tommynguyen1961

có nghĩa là mình up FW nó tải file về ngon lành xong lúc instand thì đến cuối dòng đó thì nó bào là lỗi ! xong mình rút cáp ra bật máy lên thì nó chỉ lóe sáng 1 cái và ko thấy dòng khởi động đâu cả cứ sẫm sẫm thôi :((

đang up nó báo lỗi có thể là do đường truyền mạng bị đứt nên nó báo lỗi. Bạn hãy up lại lần nữa là ok thôi.

ducvo1234

đang up nó báo lỗi có thể là do đường truyền mạng bị đứt nên nó báo lỗi. Bạn hãy up lại lần nữa là ok thôi.
nhưng mình giờ cắm vào up thì nó hiện cửa sổ FW bạn hiện tại là bản mới nhất rồi có mỗi ô thoát để kick :(

tommynguyen1961

nhưng mình giờ cắm vào up thì nó hiện cửa sổ FW bạn hiện tại là bản mới nhất rồi có mỗi ô thoát để kick :(

bạn làm lại đi vì dù thế nào nó cũng phải có chữ CONTINUE ANYWAY để cho bạn up lại chứ làm sao mà không có dc. Hãy bình tĩnh làm từng bước một bạn sẽ thấy thôi.

inbook

dùng cáp nối usb cho sẵn trong máy có update đc ko các pro ơi. sao mình cứ ấn phím c mà chẳng thấy cái gì cả bùn wa:-/ mình dùng p1i giúp mình nhé=D

dùng cáp nối usb cho sẵn theo máy có update đc ko các pro ơi. sao mình cứ ấn phím c mà chẳng thấy cái gì cả bùn wa:-/ mình dùng p1i giúp mình nhé=D

namhaidirector

ối mởi cái phần mêm lên.
lúc hiện ra cái bảng chọn máy điện thoại
em không tìm thấy máy p1i
giờ phải lam sao Bác ơi.

NokuaN70

Well-Known Member
ối mởi cái phần mêm lên.
lúc hiện ra cái bảng chọn máy điện thoại
em không tìm thấy máy p1i
giờ phải lam sao Bác ơi.

Theo thông tin tại trang chủ của Sony VN, thì dòng máy sử dụng HĐH UIQ3 đã ngưng không còn hỗ trợ update FW thông qua SEUS. Bạn có thể tìm trên google phần mềm XS++ để up FW offline. FW có thể tải về tại đây: http://www.iprotebe.cz/sony-ericsson-firmware-p1-r6e30_r9h004-section874.html

namhaidirector

có xs++ rồi
có fw rồi
mà cuối cùng máy không kết nối được
cứ ấn phím "c" hoài mà vẫn không được
híc

hiephl89

hướng dẫn cụ thể up offline cho p990i được không bạn , bằng xs++ ấy ???? mình down cả về rồi mà ko biết làm thế nào tiếp

saodoingoi142

Moderator
hướng dẫn cụ thể up offline cho p990i được không bạn , bằng xs++ ấy ???? mình down cả về rồi mà ko biết làm thế nào tiếp

Đã có hướng dẫn cụ thể và việc update FW ở bài viết đầu tiên rồi mà.Bạn chịu khó đọc kĩ hướng dẫn sử dụng ở bài viết đầu tiên,và cũng nên đọc lại toàn bộ các bài viết thảo luận trong Topic của các thành viên đi trước.Lúc đó bạn sẽ dần hiểu thôi mà!Chúc bạn thành công!!!;;)

lieuvanphuoc

Mình xài W950,Hôm qa cài mấy cái skin Starting và Shutdown... rồi sao sao , bị lỗi luôn , giờ mở máy lên nó sáng đèn , rồi ko lên hình nữa. Mình thì nghĩ chỉ còn cách là Update Service lại cho máy , nhưng bản US cũ thì khi mở nó báo lỗi "phiên bản" nên không được , còn bản mới trên web Sony thì Bước 2 "Chọn sản phẩm" lại không có W950... Mình cũng đã thử Emma để Update lại máy , nhưng lại không có Tài Khoản @@" Có bất công vs W950 thế ko ? Sony bh còn không có mục của W950 , Ai có cách nào giúp với nha , cần GẤP lắm