• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

Onlyxitrum

Update FW P990i báo lỗi này là sao anh em ơi

SE P990i: Phone CXC 162037 R9G007, Organ 162092 R6D23, CDA 162007/8 R6D23
Minh update đúng cách, phần mềm cứ báo: "Phần mềm của bạn là mới nhất"
Ai biết giúp mình với, mới mua ko cài đặt đc, akay quá, thanks anh em nhiều.

Onlyxitrum

Update lan 1 xong ngon, hien R6E28 roi, nhưng đọc cách tim file đính kèm và đổi tên file để update lần 2 thì ko hiểu lắm, cung ko biết chọn file nao... nói túm lại chưa rõ lăm, anh em rành chỉ giùm với. file đính kèm down ở đâu vậy?

thangtaitu

các bác cho em hỏi , P990i mà ko có flip thì có update đc ko ? tại thấy nó có nói là phải bấm giữ nút C

Boykinhdi

các bác cho em hỏi , P990i mà ko có flip thì có update đc ko ? tại thấy nó có nói là phải bấm giữ nút C

up được như thường mà,không có flip thì bấm nút @ bên hông máy đó,hôm nào giao lưu phát đê,bạn biết nhiều về mod dòng k và w không HDH nhưng UIQ thì mới tìm hiểu nên hôm nào gặp giao lưu phát trao đổi kinh nghiệm:-?

thangtaitu

up được như thường mà,không có flip thì bấm nút @ bên hông máy đó,hôm nào giao lưu phát đê,bạn biết nhiều về mod dòng k và w không HDH nhưng UIQ thì mới tìm hiểu nên hôm nào gặp giao lưu phát trao đổi kinh nghiệm:-?

ok đc ngay , thích giao lưu bác qua 33 nguyễn đình chiểu - ICYSHOP nhá . sr các mod em spam :p

whitewinter

Các bác cho e hỏi, e chạy ch trình xong rồi thì thông số của máy h thế này ( máy e w950)
11:59:32| Phone software version: CXC162037 R9GA001
11:59:32| Processing Unit: CXC162098 R7A04
11:59:32| Bluetooth:
11:59:32| Organizer: CXC162088 R6E28
11:59:32| CDA: CDA162014/1 R6E28

Đây đã là fiên bản mới nhất chưa ạ

Boykinhdi

Các bác cho e hỏi, e chạy ch trình xong rồi thì thông số của máy h thế này ( máy e w950)
11:59:32| Phone software version: CXC162037 R9GA001
11:59:32| Processing Unit: CXC162098 R7A04
11:59:32| Bluetooth:
11:59:32| Organizer: CXC162088 R6E28
11:59:32| CDA: CDA162014/1 R6E28

Đây đã là fiên bản mới nhất chưa ạ

đã là bản mới nhất tính đến thời điểm hiện nay bạn ạ

whitewinter

Vậy ạ, may quá, nhg mà e mới up firmware có 1 lần đã đc thế rồi, vậy có cần thiết fải up thêm 2 lần nữacho đủ 3 ko ạ. Tại e thấy bài hướng dẫn viết là fải up 3 lần

Boykinhdi

không cần đâu cách úp 3 lần là cách cũ rồi,nếu đã chuyển CDA thì chỉ up 1 là đủ như bạn đã làm và dã thành công.chúc mừng

millenary

em có con p910i, xài lâu roài,
bây giờ muốn cập nhật FW mới nhất
em đang ở tp.hcm, q.tan binh
0903060287
có anh nào bít chỉ giúp em với

à, mà wen.có bác nào bán màn hinh p910i ko?

kiepdoden123

Thông số máy mình như thế này: P1i
CDA: CDA162022/9 R6F38
Hàng xách tay, wa kiểm tra thì thấy xuất xứ từ trung đông hixxx (hèn gì vô thấy chữ toàn binladen nhìn lòi mắt) vậy nhờ các bác hướng dẫn thêm về cách chuyển CDA và up firm thanks

kiepdoden123

seo ko thấy ai hướng dẫn cho mình, mình cài PC suice bản mới nhất roài, nhưng ko biết fai up từ đâu vì giao diện lạ wa

nguyendoanto

Thông số máy mình như thế này: P1i
CDA: CDA162022/9 R6F38
Hàng xách tay, wa kiểm tra thì thấy xuất xứ từ trung đông hixxx (hèn gì vô thấy chữ toàn binladen nhìn lòi mắt) vậy nhờ các bác hướng dẫn thêm về cách chuyển CDA và up firm thanks
Cái này dễ mà. đổi CDA rồi up FW
.
. Khỏang 40 phút là máy ngon liền.
Không cần cài pcsuite. Cài plà plaỷe 10 và X++ thôi. Chúc thành công

Posted via Mobile Device

kiepdoden123

Cái này dễ mà. đổi CDA rồi up FW
.
. Khỏang 40 phút là máy ngon liền.
Không cần cài pcsuite. Cài plà plaỷe 10 và X++ thôi. Chúc thành công

Posted via Mobile Device

em đọc bài up FW nên tiến hành up luôn, em ko biết đổi CDA, up xong thì máy hiện là thế này, ko biết đã tốt chưa CDA162022/9 R6G02

kiepdoden123

ko biết có càn chuyển CDA gì nữa ko, do em thấy up xong chạy khá ổn, cái camera đằng trước để gọi video phone hồi trước ko kích hoạt được nhưng giờ đã chạy, nhưng ko biết chụp bằng cách nào

kienmdaiii

Mình update cho con p990i hàng xách tay ...bật lên treo máy liền ..không biết phải làm gì nữa ..bác nào biết mách cho em nước cứu nó cái ..vừa qua hàng điện thoại nó bảo cài lại HĐH mất 150k ..tiếc đứt ruột!

trungbang1186

mình đang dùng con m600i.giờ nó đang bị lỏi quá trời.ròi mình mới update firmware nhưng sáo nó cứ bảo là phần mèm của bạn là mới nhất.mình làm đi làm lại nó vẩn báo như vậy.xin các bác hẩy dúp em khác phục vấn đề nầy.xin cam ơn các bác nhiều lấm

eternal_vnn

M600i mà đã là phiên bản mới nhất thì SEUS nó không cho update nữa như các loại UIQ3 khác như P990i với P1i đâu bạn àh.khổ nhỉ.mình nhớ bên Tinhte.com đã có 1 mem đăng bài về cách up lại firm cho M600i qua mặt đc SEUS rồi,bạn sang bên đấy tìm thử xem.nếu không làm đc thì thui đành ra hàng chạy box vậy,100k thui mà.
chúc bạn thành công !

vnpt1706

làm sau biết được Firmware điện thoại Sony Ericsson mới nhất
Mình dùng P990i (thằng bạn mình nó nói vừa mới up FW mới nhất)bảo đừng up nữa!