• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

samachcm

tuy hôm nay chưa up thành công cho con p990i mình hơi buồn,song bên cạnh đó mình cũng cảm thấy vui khi bài viết của mình đc các anh em giup đỡ và chia sẻ.thank rất nhiều

CongVoi

Super V.I.P
tuy hôm nay chưa up thành công cho con p990i mình hơi buồn,song bên cạnh đó mình cũng cảm thấy vui khi bài viết của mình đc các anh em giup đỡ và chia sẻ.thank rất nhiều

Vẫn chưa thành công sao??? Bạn đã làm đúng thao tác mình nói chưa vậy?? Chú ý là khi bạn cắm USB vào máy máy sẽ rung lên một cái (Chú ý giữ nút @ rồi nhé).Và đợi thôi.Đơn giản lắm mà.Chạy cái này mạng ngon chạy nhanh lắm :-?

samachcm

Vẫn chưa đươc các anh ơi,gắn cáp vào mà tại sao kg thấy rung gi hết.chỉ chạy 1 lúc là chỉ sạc pin thôi

lamquangtu

Vẫn chưa đươc các anh ơi,gắn cáp vào mà tại sao kg thấy rung gi hết.chỉ chạy 1 lúc là chỉ sạc pin thôi

Lạ nhỉ lần đầu tiên mình làm cũng chỉ vừa làm vừa đọc hướng dẫn của chương trình Service Update (khi đó chưa biết đến bài trên của Congvoi) thế mà làm đúng 1 lần được luôn mà. Service Update nó bảo gì thì làm theo là được.

Bạn thử lắp Flip vào rồi làm từ từ từng bước 1 theo đúng hướng dẫn của Service Update xem, để tiếng Việt mà làm khi nào nó bảo cắm điện thoại thì cắm, nó bảo tháo lắp pin thì tháo lắp pin, bảo giữ phím gì giữ phím đó, bảo nhả phím thì nhả. Chắc là được thôi

Chúc bạn thành công

quocdatuce

mình up Thành công con P900i
Thanks Bac cong cái
Nhung nó mắc lỗi không viết được tin nhắn ở chế độ đóng bàn phím
Bác Còng biết chi cho e với.
đã vào Text input Vào Flip closed keypad nhung chi có chế độ None va Chinese eZitext thôi.

eternal_vnn

@quocdat : bạn chuyển CDA sang /2 và up lại thì sẽ up lên R6E28 và không còn vấn đề này nữa đâu.trong máy bạn chắc bây giờ đang có 1 bộ từ điển Trung-Anh và 1 cái LunarCalendar đúng ko ^^

Son_Do

Well-Known Member

Theo mình đoán thì máy của bạn đã thao flip rồi phải không? Về nguyên tắc thì khi up FW có thể ấn phím @ thay cho phím C nhưng mình thấy trên một số diễn đàn có nhiều bạn cũng than phiền là nhấn phím @ không có tác dụng. Cách giải quyết vấn đề là lắp lại flip và nhấn phím C khi update. Nếu đúng là bạn đã tháo flip thì bạn thử gắn lại flip và up lại xem sao? Chúc bạn thành công.

thienly12333

nhất thiết là phải có DCU-60 mới up đc hả bạn,co' cáp usb không thôi thì up được ko!!!!

nguyendoanto

Cái X++ bản mới khác với hướng dẫn trên rồi. Mod sửa lại cho anh em mới dễ dùng. Mà dạo này mod congvoi tòan qua s60v3 không vậy. Định bỏ p9 rồi à

lamquangtu

Cái X++ bản mới khác với hướng dẫn trên rồi. Mod sửa lại cho anh em mới dễ dùng. Mà dạo này mod congvoi tòan qua s60v3 không vậy. Định bỏ p9 rồi à

Bạn vào đây mà xem này: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=10. Mod Congvoi đâu chỉ điều hành khu vực UIQ không đâu mà còn cả S60 nữa mà. Hỗ trợ được nhiều anh em hơn đảm nhiệm tốt khu vực UIQ mới xứng đáng là MOD chứ nhẩy:D

thienly12333

lần đầu tiên trong đời up thử fw cho se ko ngờ đã thành công,nó còn hồi hộp hơn cả up rom cho ppc(toát cả mồ hôi vì hồi hộp).lần mò cả 2h mới xong,lời khuyên cho các bác lần đầu up fw thi hãy đọc hết tất cả các bài viết để có thêm kinh nghiệm.chân thành cảm ơn các pro,em mừng quá!!!

Chỉnh sửa cuối:

lamquangtu

lần đầu tiên trong đời up thử fw cho se ko ngờ đã thành công,nó còn hồi hộp hơn cả up rom cho ppc(toát cả mồ hôi vì hồi hộp).lần mò cả 2h mới xong,lời khuyên cho các bác lần đầu up fw thi hãy đọc hết tất cả các bài viết để có thêm kinh nghiệm.chân thành cảm ơn các pro,em mừng quá!!!

Chúc mừng bạn, cứ mày mò sẽ thấy nhiều cái thú vị lắm.

kgb502

câu hỏi này em đã post lên ở chủ đề bên kia rùi, nhưng vì tính cấp bách và nghiêm trọng của vấn đề nên em xin mạn phép post lại ở đây kính mong các Mod giầu kinh nghiệm chỉ giùm em.
"sau nhiều ngày nghiên cứu và tìm tòi, em đã up thành công con P990i của em lên fw mới nhất. nhưng hỡi ôi!!! đau xót làm sao từ khi nó(con P990) được nâng cấp nó bông nhiên chậy chậm hẳn đi, không thể vào chụp ảnh được(mang hình trắng), các PM trước đây cài được bây giờ cài lại thì máy không cho.em nghe nói sau khi up fw mới thì có thể bật speakphone mà không cần vào more, thế nhưng máy của em cũng không có. vậy bác nào biết bệnh của con (P9) em thì chỉ cho em với, thank các bác nhiều!!!!"

shadow141206

câu hỏi này em đã post lên ở chủ đề bên kia rùi, nhưng vì tính cấp bách và nghiêm trọng của vấn đề nên em xin mạn phép post lại ở đây kính mong các Mod giầu kinh nghiệm chỉ giùm em.
"sau nhiều ngày nghiên cứu và tìm tòi, em đã up thành công con P990i của em lên fw mới nhất. nhưng hỡi ôi!!! đau xót làm sao từ khi nó(con P990) được nâng cấp nó bông nhiên chậy chậm hẳn đi, không thể vào chụp ảnh được(mang hình trắng), các PM trước đây cài được bây giờ cài lại thì máy không cho.em nghe nói sau khi up fw mới thì có thể bật speakphone mà không cần vào more, thế nhưng máy của em cũng không có. vậy bác nào biết bệnh của con (P9) em thì chỉ cho em với, thank các bác nhiều!!!!"

Up lỗi rồi !!!! Hard reset đi bạn :D

Alex_chan_doi

Mình đang dùng W950i. Cho mình hỏi muốn xem firmware mới nhất của loại máy đang đùng thì xem ở đâu? Đỡ mất công cắm vào chờ đến lúc nó thông báo.

pphapp

các bạn ơi mình muốn thay cda mà mình tìm mãi máy p1i kô có nút "c" thì làm sao mà ấn đây, con phần nũa là máy mình nó đề như sau mình hông hỉu, vậy mong anh em chỉ bảo dùm nhé:
PDA SOFTWARE VESION:
CXC 162108 R6F41
CXC 162108 R6G04
PHONE SOFTWARE VESION:
CXC 162037 R9J005
R9K009
prg CXC 162037_CCPU_HE_LL_NI..
BLUETOOTH SOFTWARE VESION:
CXC 162143R1D
CDA VESION:
CDA 162022/9 R6F38
CDA 162022/14 R6G02
IMEL:
35703301-706560
SAU KHI MÌNH MANG MÁY RA HNAMMOBILE UP FIMWARE THÌ NÓ HIỆN VẬY ĐÓ, AI HẢO TÂM GIÚP MÌNH VỚI, MÌNH MUỐN BIẾT MÁY MÌNH FIMWARE LÀ MỚI NHẤT HAY CHƯA, VÀ CHỈ MÌNH CÁCH XEM Ý NGHĨA CỦA NÓ. CHÂN THÀNH CẢM ƠN