• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt Hóa Phần Mềm đầy đủ cho V5th

viettin76

Member
xóa cái nào cần xóa thôi chứ xóa hết rồi thì mở kô nên là đúng rồi. Bởi vậy em mới dặn anh là xóa khéo, nguyên 1 ứng dụng anh chỉ được xóa có 1 cái thôi, em phải mất 1 năm mới làm được, còn anh em nghỉ 1 tháng là xong, làm tiếp đi kô có format đâu mà sợ, kô xong thì cứ copy tiếp

wangsang1104

xóa cái nào cần xóa thôi chứ xóa hết rồi thì mở kô nên là đúng rồi. Bởi vậy em mới dặn anh là xóa khéo, nguyên 1 ứng dụng anh chỉ được xóa có 1 cái thôi, em phải mất 1 năm mới làm được, còn anh em nghỉ 1 tháng là xong, làm tiếp đi kô có format đâu mà sợ, kô xong thì cứ copy tiếp

bác mất 1 năm em chắc 2 năm, trong đó có nhiều ký tự % thì mình chỉ đc xoá 1 cái phải k bác mình thay cái đó bằng dấu chấm là xoá hả bác, bác cho em hỏi luôn là có mấy file em tìm hết trong exe trong rcs mà cũng chả thấy file lang đâu thì ntn nhỉ

Sanvu88

Member
Ý bạn là string hả.nhiù phần mền nó có string ẩn.như ucweb có 1 số string ẩn trong exe. Vì là ẩn nên ko thấy được.

viettin76

Member
dât.dta vào thư mục private tìm nha, nếu anh cài ứng dụng ở ổ c thì vào c/private mà tìm còn e thì vào e mà tìm

wangsang1104

dât.dta vào thư mục private tìm nha, nếu anh cài ứng dụng ở ổ c thì vào c/private mà tìm còn e thì vào e mà tìm

Ý bạn là string hả.nhiù phần mền nó có string ẩn.như ucweb có 1 số string ẩn trong exe. Vì là ẩn nên ko thấy được.
thì ra là như vậy hèn gì em tìm hoài mà k vậy cái exe nó ẩn thì mình dịch kiểu gì vậy bác

viettin76

Member
trời ui ! em không có gần anh nên em không thể chỉ tỉ mỉ được anh cứ vọc cho đã đi rồi em chi tiếp chứ cứ như vầy hoài diễn đàn không đủ giấy và mực cho anh với em đâu

viettin76

Member
em mới việt lại bản nimbuzz, anh vào đó tải về, bản củ thiếu mấy cái biểu tượng, bản mới úp lên đầy đủ hơn, anh xem 2 cái rsc khác nhau chổ nào mà mất mấy cái biểu tượng tại sao mất

wangsang1104

em mới việt lại bản nimbuzz, anh vào đó tải về, bản củ thiếu mấy cái biểu tượng, bản mới úp lên đầy đủ hơn, anh xem 2 cái rsc khác nhau chổ nào mà mất mấy cái biểu tượng tại sao mất

ô thanks bác, bác chu đáo quá, em bái bác làm sư phụ đc rồi

wangsang1104

cài vào mới thấy đc hả bác em vào file rcs của bản trước thấy mấy chỗ có màu đỏ nhưng nhiều file rsc quá biết cái nào mà mò hả bác

viettin76

Member
như vậy là anh phải mất 1 năm giống em rồi, trên 1 ngày string em tìm ra thì anh phải cố thôi mới biết được, thật sự là rất khó

wangsang1104

chắc là vh đơn giản thôi chứ đi sâu thì em k có thời gian bác à, mà mấy cái string ẩn thì mình làm ntn bác

MinhThang

Manager
chắc là vh đơn giản thôi chứ đi sâu thì em k có thời gian bác à, mà mấy cái string ẩn thì mình làm ntn bác

Không có String nào ẩn đâu bạn, chỉ là do các Tool không hỗ trợ đó thôi, đa phần là các Tool trên đều thấy hết các String rồi đó.

Sanvu88

Member
Không có String nào ẩn đâu bạn, chỉ là do các Tool không hỗ trợ đó thôi, đa phần là các Tool trên đều thấy hết các String rồi đó.

thế khi dịch ucweb hai ô tìm kiếm và điạ chỉ với phần thống kê lưu lượng nó nằm chỗ nào vậy bác trong file rsc và exe có thấy đâu.hix.

viettin76

Member
ý anh ấy ấy là làm sao để mất đi 1 phần trong ứng dụng thôi, bg hầu như % hiếm có trong rsc tìm để xóa lắm, phải mất 1 năm mới làm được thôi,