• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt Hóa Phần Mềm đầy đủ cho V5th

viettin76

Member
.exe là nền tảng chạy trên nền Qt, anh mà Vi được thì anh là vua Vi hóa bây giờ, em đã dùng explore thử rồi chỉ ra tiếng Vi kô dấu thôi, mà mất gần 2 thắng Vi được có mấy chử nên nản

taylorswift

có a nào đi ngang qua pots này tiện thể cho e xin pm (mobilehex)nha e cảm ơn mấy a trước nha.

taylorswift

bạn tải mobilehex v.0.9.9fix_EN_VI Tại đây
tiện thể cho hỏi sao có file k bung exe đc nhỉ với mod lại pm đó thì làm ntn

Bạn phải dùng siêu dịch vào mục xử lý .exe/sau đó sẻ có file tên .exe.unpack thì bạn mới mở file đó sửa đc.nhưng khó lắm bận ơi! Chỉ xai 1 từ thôi là không xài đc đó.

viettin76

Member
anh dùng siseditor bung ra, rồi vào chổ các tập tin để xóa nhưng rất là khó, tốt nhất là anh vào .rcs xóa %S hay %N ,nhưng thành công sớm thì mất cả tuần không thì 1 tháng, còn em thì mất cả năm luôn

boy_online01

Nếu dịch quá số lượng chữ thì pm bị dis, vậy nếu lượng chữ của mình ít hơn đáng kể so với từ gốc có sao ko nhỉ? VD như "Wellcome PDAVIET.NET, thanks for using this software" mà mình dịch thành "Chào bạn" nó có bị dis ko nhỉ?

wangsang1104

Nếu dịch quá số lượng chữ thì pm bị dis, vậy nếu lượng chữ của mình ít hơn đáng kể so với từ gốc có sao ko nhỉ? VD như "Wellcome PDAVIET.NET, thanks for using this software" mà mình dịch thành "Chào bạn" nó có bị dis ko nhỉ?

hình như k bạn dịch ít mình chưa thấy bị dis

wangsang1104

anh dùng siseditor bung ra, rồi vào chổ các tập tin để xóa nhưng rất là khó, tốt nhất là anh vào .rcs xóa %S hay %N ,nhưng thành công sớm thì mất cả tuần không thì 1 tháng, còn em thì mất cả năm luôn

vậy mình xoá ntn bạn chỉ chi tiết hơn đc k, mình phải xuất ra file txt hay là ntn bạn

viettin76

Member
kô phải xuất, mà là xóa khéo ký tự %S hay %U đi ở trong rsc, vì mấy kí tự đó là dùng chuyển phần tab trong ứng dụng, nếu anh không thích phần tab nào trong ứng dụng thì xóa ký tự đó đi là tab nó văng ra, nhưng phải khéo đó nha, em phải mất cả năm mới làm được

wangsang1104

kô phải xuất, mà là xóa khéo ký tự %S hay %U đi ở trong rsc, vì mấy kí tự đó là dùng chuyển phần tab trong ứng dụng, nếu anh không thích phần tab nào trong ứng dụng thì xóa ký tự đó đi là tab nó văng ra, nhưng phải khéo đó nha, em phải mất cả năm mới làm được

file mình cần xoá nó nằm trong exe bạn à mình đổi tên nó hay xoá khéo là ntn vậy bạn

viettin76

Member
như vậy thì anh phải học 1 khóa soft thôi, còn kô thì anh dùng explore tìm hiểu ký tự đó mà sửa, sửa kô được thì remove đi cài lại, em đã xài hệ điều hành gần 8 năm rồi, em chỉ biết là vào exe để bẻ kay thôi, chứ chưa có phần mềm nào chỉnh sửa exe, em chỉ có thể chỉ anh phần %N hay %S trong rsc là mất gần 1 năm em tìm về 2 cái đó rồi

wangsang1104

như vậy thì anh phải học 1 khóa soft thôi, còn kô thì anh dùng explore tìm hiểu ký tự đó mà sửa, sửa kô được thì remove đi cài lại, em đã xài hệ điều hành gần 8 năm rồi, em chỉ biết là vào exe để bẻ kay thôi, chứ chưa có phần mềm nào chỉnh sửa exe, em chỉ có thể chỉ anh phần %N hay %S trong rsc là mất gần 1 năm em tìm về 2 cái đó rồi

vậy bạn chỉ mình trong cái file rsc cũng đc, à cho mình xin cái explore lun bạn

viettin76

Member
khó nói lắm, ví dụ nha %U about hay chử gì đó anh xóa chổ này đi thì vào ứng dụng bấm vào chử này nó nháy lên mà kô tiếp tục lệnh này được, còn explore là quãn lý file tìm chử edit để mở exe lên anh sẽ thấy vô số ký tự, cứ 3 hay 5 hàng là anh sẽ thấy chử hay số nằm bên cột bên phải, anh muốn sửa mấy bên tay phải thì phải mò mấy hàng ký tự số đó, nhưng đa phần bẻ kay là cố lắm rồi, còn xóa lệnh nào ở trang nào đó chuyên bẻ kay làm được thôi

Dragon459

Manager
bác Viettin đang mở lại 1 lớp vh phần mềm ak???để em bảo mấy mem đang có nhu cầu vào đây,bác hướng dẫn 1 thể:D

wangsang1104

khó nói lắm, ví dụ nha %U about hay chử gì đó anh xóa chổ này đi thì vào ứng dụng bấm vào chử này nó nháy lên mà kô tiếp tục lệnh này được, còn explore là quãn lý file tìm chử edit để mở exe lên anh sẽ thấy vô số ký tự, cứ 3 hay 5 hàng là anh sẽ thấy chử hay số nằm bên cột bên phải, anh muốn sửa mấy bên tay phải thì phải mò mấy hàng ký tự số đó, nhưng đa phần bẻ kay là cố lắm rồi, còn xóa lệnh nào ở trang nào đó chuyên bẻ kay làm được thôi

giống mobilehex hả bác

viettin76

Member
đúng rồi, dùng mobihex vào rsc xóa ký tự %, để kô phải cài đi cài lại ứng dụng, anh vào resourse/apps chép 1 file nào đó ra 2 bản mà thư mục anh chọn rồi dùng mobihex chỉnh sửa ký tự % xong rồi chép ngược về resource/apps như vậy sẽ nhanh hơn nếu chỉnh sửa không thành rồi gở ứng dụng ra rồi cài lại

wangsang1104

Cảm ơn bác rất nhiều nhờ bác nhiệt tình mà em vỡ ra nhiều điều

viettin76

Member
anh cứ vọc nhiều vào kô xong thì cài lại, ko có format đâu mà anh sợ, format khi nào cài đụn ct mới format thôi, hi vọng sau này có nhiều bản Vi hay bản full của anh trên diễn đàn