• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iBlueNova - Phiên bản UPDATE mới của iBluetooth

AquaSta

Moderator
ờ thì đố bác sài iBluetooth trên 3gS đc đấy :)) nếu iBluetooth mà chạy phe phé trên 3gS thì họ chả nặn ra cái này làm j cả :D

Bác nói chuẩn, iBlueTooth chỉ đáng vứt bỏ, đến con iPod Gen2 của em nó còn chả có tác dụng gì huống chi là 3Gs, em đã test trên iPod và iPhone 3Gs của em đều ngon lành, gửi qua lại giữa hai máy ok, gửi nhận qua Laptop cũng ok. Đã thêm vào Cydia: http://iphone.vn-zoom.com

m0nk3y86

ờ thì đố bác sài iBluetooth trên 3gS đc đấy :)) nếu iBluetooth mà chạy phe phé trên 3gS thì họ chả nặn ra cái này làm j cả :D

Nói thật là thua lun, người Việt thì phải dùng từ cho chính xác chứ. Tôi ko nói về việc iBluetooth hay iBlueNova tốt hơn, mà chỉ nói về việc bạn dùng từ "chủ lực". Bạn bảo iBlueNova chỉ hỗ trợ "chủ lực" cho 3GS, tức là chỉ dùng tốt nhất trên 3GS. Nên tôi mới nói trên 3G vẫn nuột như ai, hỉu chưa? Nếu bạn nói 3GS chỉ có thể dùng iBlueNova thì tôi đã chẳng bắt bẻ, ok.

em vừa cài xong ibluenova qua cydia bị lock all app quá nản!

Bị lock all app là sao, nói rõ xem nào.

Jay_Wong

Đã text 3gs 3.1.2 với n95.gửi nhận file ngon lành,tốc độ cực lẹ.Nhưng mà về vấn đề ""music sau khi receive thì ko đc đồng bộ trực tiếp với iPod( Khắc phục= dtune)"" có bác nào chỉ mình cách khắc phục bằng dtune với.Thank nhiều thank nhiều.

thuyduong90

Nói thật mấy bác đừng buồn em nhé, em thấy mấy bác bàn luận trong diễn đàn thời gian gần đây cứ như cái chợ. ở top nào cũng diễn ra tình trạng lộn xộn./.

tomcat266

Đã text 3gs 3.1.2 với n95.gửi nhận file ngon lành,tốc độ cực lẹ.Nhưng mà về vấn đề ""music sau khi receive thì ko đc đồng bộ trực tiếp với iPod( Khắc phục= dtune)"" có bác nào chỉ mình cách khắc phục bằng dtune với.Thank nhiều thank nhiều.

bạn cài dTunes vào máy .... mở ibluenova lên ... vào setting/save paths/music/tìm đến folder download theo đường dẫn ... /private/var/mobile/Library/Downloads.. thế là ok ... lúc nhận xong ra ngoài vào dtunes mà thưởng thức thôi :D

Jay_Wong

1 lỗi nhỏ nhỏ đó là hay bị đứng khi gửi file qua máy sony.Gửi được 10% là đứng luôn,kết nối lại cũng không được luôn.

AquaSta

Moderator
hình như máy được và máy ko đc, ko tài nào send đc qua máy khác :(

1 lỗi nhỏ nhỏ đó là hay bị đứng khi gửi file qua máy sony.Gửi được 10% là đứng luôn,kết nối lại cũng không được luôn.

Không phải là lỗi do chương trình đâu các bạn. Lỗi là do bộ nhớ của máy quá ít. Khi gửi được vài % thì bộ nhớ máy đầy quá không thể nhận được nên có tình trạng như vậy. Nếu đã lỗi thì ngay từ đầu các bạn đã không thể kết nối hoặc không thể gửi. Các máy Symbian S60 thì các bạn nên dùng bộ nhớ tin nhắn lưu trên thẻ để bắn file thì sẽ thành công. Còn các máy S40 và các máy bộ nhớ ít khác thì các bạn cứ thử với một file thật nhỏ mà xem.

huynhba

máy mình 3G , ver.3.0. sao minh ko mở buetooth của máy được, làm sao sử dụng phần mềm.

Jay_Wong

Không phải là lỗi do chương trình đâu các bạn. Lỗi là do bộ nhớ của máy quá ít. Khi gửi được vài % thì bộ nhớ máy đầy quá không thể nhận được nên có tình trạng như vậy. Nếu đã lỗi thì ngay từ đầu các bạn đã không thể kết nối hoặc không thể gửi. Các máy Symbian S60 thì các bạn nên dùng bộ nhớ tin nhắn lưu trên thẻ để bắn file thì sẽ thành công. Còn các máy S40 và các máy bộ nhớ ít khác thì các bạn cứ thử với một file thật nhỏ mà xem.

nhưng mà file 24mb thì 10% chỉ mới có 2.4m thôi.Không lẽ bộ nhớ máy ít tới vậy sao.Nếu mà bộ nhớ máy bên kia không đủ thì máy bên phải báo lên chứ.Còn đằng này nó đứng im luôn.Bấm clear all connect lại thì nó báo connect faile lun.Không cho gửi lun.Khó hiểu.

Jay_Wong

nhưng mà file 24mb thì 10% chỉ mới có 2.4m thôi.Không lẽ bộ nhớ máy ít tới vậy sao.Nếu mà bộ nhớ máy bên kia không đủ thì máy bên phải báo lên chứ.Còn đằng này nó đứng im luôn.Bấm clear all connect lại thì nó báo connect faile lun.Không cho gửi lun.Khó hiểu.

dungeasy

@ZENKI : em gửi từ các máy khác sang iphone đều OK , có điều nó không nằm trong các mục music , picture , mà cứ nằm trong other FILE , làm không mở nghe được

AquaSta

Moderator

He he, mình đã test gửi các file to đùng qua iPod và iPhone của mình đều ok. Gửi và nhận với laptop của mình cũng ok. Chỉ có điều gửi qua con Nokia 6233 cũng bị giống hệt như bạn nói. Nghĩ một phút mới nhớ ra là bộ nhớ máy của nó quá ít (2.4 Mb trống). Mình thử connect lại cũng hệt như bạn nói. Bạn ơi, SE trung bình bộ nhớ máy chỉ có khoảng 12Mb trống (không kể các máy có bộ nhớ nhiều hơn). Còn nếu bạn đã từng dùng máy Nokia S60 (nhất là dòng v1 như N-gage, 6600 hoặc 7610) bạn sẽ thấy khi bạn không chọn bộ nhớ tin nhắn trên thẻ nhớ thì việc gửi các file qua Bluetooth luôn báo lỗi.
Còn thông báo lỗi không hiển thị thì có thể là do lập trình OBEX trên iPhone thiết lập vậy

huynhba

đã dùng thử với N82 và: từ N82 send qua IP thì ok, còn ngược lại thì ko? chẳng hiểu tại sao

mykolor

còn tui thì chẳng thấy không gửi không nhận được luôn, xài iBluetooth thì ok.