• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iBlueNova - Phiên bản UPDATE mới của iBluetooth

Jay_Wong

các bác cho hỏi có cách nào làm nhạc bắn qua từ máy khác add vô ipod lun được k.

m0nk3y86

các bác cho hỏi có cách nào làm nhạc bắn qua từ máy khác add vô ipod lun được k.

Ko có à nha, miễn phải tìm cho mất công. Ở trên các có 1 phương án duy nhất là cài Dtunes save file nhạc vào đấy mà dùng thui ha.

Jay_Wong

bạn cài dTunes vào máy .... mở ibluenova lên ... vào setting/save paths/music/tìm đến folder download theo đường dẫn ... /private/var/mobile/Library/Downloads.. thế là ok ... lúc nhận xong ra ngoài vào dtunes mà thưởng thức thôi :D

Sao mình bấm vô cái itunes.Bấm browe rồi bấm add thì nó hiện bảng Error."Could not create diectory,énure you have 755 attribute access on current folder var/mobile/Library/Downloads".

AquaSta

Moderator
Sao mình bấm vô cái itunes.Bấm browe rồi bấm add thì nó hiện bảng Error."Could not create diectory,énure you have 755 attribute access on current folder var/mobile/Library/Downloads".

Nó bảo "Không tạo được thư mục, hãy chắc rằng bạn có quyền 775 truy cập vào thư mục hiện tại var/mobile/..."
Bạn dùng iPhonePCSuite xem properties của thư mục Downloads theo đường dẫn trên xem nó được chmod là giá trị bao nhiêu, nếu không phải 755 thì cho nó là 775. Chắc là vậy :D

huynhba

em dùng N82 bắn wa IP 3G v.3.0, lúc thì bắn qua được 1 bài hát, lúc thì chạy giữa chừng đứng máy.phải thoát ra, vào lại mấy lần mới bắn được.cho e hỏi luôn là: khi bắn bài hát, làm thế nào để nó vào trình nghe nhạc (ipod) của máy.chẳng bit copy vào đầu để ipod nhận ra bài hát.

Zenki

Super V.I.P
em dùng N82 bắn wa IP 3G v.3.0, lúc thì bắn qua được 1 bài hát, lúc thì chạy giữa chừng đứng máy.phải thoát ra, vào lại mấy lần mới bắn được.cho e hỏi luôn là: khi bắn bài hát, làm thế nào để nó vào trình nghe nhạc (ipod) của máy.chẳng bit copy vào đầu để ipod nhận ra bài hát.
Nhạc trong iPhone muốn nghe qua mục iPod thì cần phải Sync qua iTunes chứ sao mà bắn Bluetooth qua rồi vào iPod nghe được!

phdzung

có 2.0.1 rồi Zenki ơi! update cho bà con dùng đi :d add source của vn-zoom rồi :d đang sài luôn :D

mykolor

Bản mới chẳng có j tđổi đâu, vào vẫn thấy để là 2.0 à :-D

Có thay đổi lớn với 2G đấy. Bản 2.0.1 này thì iPhone 2G mới có thể bật được bluetooth để gửi nhận file.

lecuongpht

Sao tui bật bluetooth lên rồi mà vẫn kô search đc máy khác nhỉ,máy khác cũng kô search đc máy tui.Đã khởi động hết các chức năng liên quan đến bluetooth cũng như như mấy cái khác.Đang dùng 3G 16Gb FW 3.1.2.Ai giúp mình với đc kô.Thnk các bro