• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone OS 4.0 BETA - Mọi người cùng TEST nào

Zenki

Super V.I.P
VUI LÒNG ĐỌC KỸ TRƯỚC KHI TIẾN HÀNH LÀM​

Các Developers có thể Download iPhone OS 4.0 từ trang Apple Developer Connection. Cả Firmware và SDK đều đã được đưa lên. SDK là bản Build 10M2236a và Firmware là bản Build 8A230m.

Nếu bạn là Developer thì Download tại - http://developer.apple.com/iphone/

Những ai không phải Developer thì Download tại Links sau

- iPhone 3G -
http://www.megaupload.com/?d=S4P3GX7P
Filename: iPhone1,2_4.0_8A230m_Restore.ipsw
File description: iPhone 3G 4.0 Beta ISPW
File size: 280.47 MB

- iPhone 3GS -
http://www.megaupload.com/?d=71TEBAA1
Filename: iPhone2,1_4.0_8A230m_Restore.ipsw
File description: iPhone 3GS 4.0 Beta ISPW
File size: 363.98 MB

CHÚ Ý:

HIỆN TẠI NẾU MUỐN RESTORE BẢN BETA NÀY THÌ CẦN PHẢI CÓ DEV ACCOUNT ĐỂ ADD UDID MỚI CÓ THỂ ACTIVATE FIRMWARE ĐƯỢC.

NHỮNG AI ĐANG DÙNG PHIÊN BẢN LOCKED HOẶC CẦN JAILBREAK XIN ĐỪNG UPDATE! PDAVIET KHÔNG CHỊU BẤT CỨ TRÁCH NHIỆM NÀO NẾU BẠN UPDATE ĐỂ XẢY RA TÌNH TRẠNG BỊ LOCKED HOẶC MẤT JAILBREAK!

Chỉnh sửa cuối:

trung_SH

nếu test chắc chỉ có mấy bác world mới lên thử được................

dothanhtrung

Đây là bản Beta mà but hãy cứ mạnh dạn hưởng thụ đã \-/ thú zui của Iphone là đây dù kq có đi tới đâu:D

jekyll

cuối cùng cũng ko đc tận hưởng, ko có ai để add UDID cả thì sao active =))

doananhtai

Hy vọng với bản Beta trong tay.. DevTeam hoặc GeoHot hoặc thiên tài mới sẽ hoàn thành việc mỗ xẻ nó tanh bành để tool JB (và unlock) kịp ra đời trùng với ngày ra đời của bản chính thức vào mùa Hè...
Hy vọng mỗ luôn cái multitasking đem sang cho 3G.

dolphin

cho mình hỏi làm sao để có UDID a?mình cũng đang muốn lên fw 4.0 xem thế nào:)

jekyll

mình đc add UDID rồi nhưng ko bít up lên bằng cách nào, có ai chỉ mình đc ko. Iphone 3gs world chưa JB :).

@dolphin : kết nối với itunes, click vào serial number là sẽ ra UDID

doananhtai

OS 4.0 hổ trợ 100% ngôn ngữ Tiếng Việt. Bao gồm giao diện Tiếng Việt và bộ gõ tiếng Việt (gõ theo kiểu Telex) , có luôn tính năng tự động đề nghị từ, chính tả cho tiếng Việt.
THẬT LÀ TUYỆT.. máu quá, nôn quá bà con ơi.....

gaupretty

FW 3.1.3 chưa được thưởng thức thì em 4.0 lại xuất hiện. Có bác nào làm chuột bạch chưa nhỉ.??? Cho ý kiến đi nào...?

jekyll

sao mình đc add mà down 4.0 về rồi up lên nhưg lại bị ăn cable nhỉ :((. có bạn nào có thể add lại dùm mình đc ko :((.

boss113

Ko biet may Lock cua viettel co up dc ko may pro vi cung dang mau vu nay day (sorry vi on bang DT nen ko viet co dau dc)

davidd

làm sao biết mình đã add UDID và chưa add ? trong trường hợp này trong diễn đàn có ai giúp add giùm ko ?