• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone OS 4.0 BETA - Mọi người cùng TEST nào

nima1984

xa quá..mình ở Nam Ninh..:D.bữa nào rãnh đi ngang qua đây chơi thì gọi mình..cứ PM trc trên diễn đàn nhá..hehe.

duyquehan

Không biết mai mốt ra bản FW chính thức thì có thể cài trên Windows không nhỉ, mua một cái MAC chắc chết ngắc lun quá.

Zenki

Super V.I.P
Không biết mai mốt ra bản FW chính thức thì có thể cài trên Windows không nhỉ, mua một cái MAC chắc chết ngắc lun quá.

Tất nhiên là được chứ! Chẳng qua cái này đang là Beta nên mới vậy thôi! Biết đâu bản Beta 2-3 lại Restore được bằng Win thì sao :D Mới là Beta thì chưa nói lên được điều gì cả, thấy nhiều Mem bên Tinhte up lên người thì bị chết Wifi, người thì bị Crash và Restart lại liên tục v...v.... không biết anh em mình thế nào rồi nhỉ :D

HaChau

Super V.I.P
co ai add udid gium minh ko thanks
Mình sưu tầm được bài viết dưới đây. Bạn tham khảo nhé.
I just downloaded the firmware then pressed "Control" + Upgrade in iTunes (on a Mac). My IP address for "Apple Server" may be changed to Saurik's server, but I'm not positive that I did that. So if this doesn't work for you, try changing the address of the Apple Contact Server to Saurik's server (follow these directions: Caching Apple's Signature Server - Jay Freeman (saurik)).

Remember to keep your 3.x SHSH on file in case you need to downgrade.

Good luck!

Zenki

Super V.I.P
Mình sưu tầm được bài viết dưới đây. Bạn tham khảo nhé.
I just downloaded the firmware then pressed "Control" + Upgrade in iTunes (on a Mac). My IP address for "Apple Server" may be changed to Saurik's server, but I'm not positive that I did that. So if this doesn't work for you, try changing the address of the Apple Contact Server to Saurik's server (follow these directions: Caching Apple's Signature Server - Jay Freeman (saurik)).

Remember to keep your 3.x SHSH on file in case you need to downgrade.

Good luck!

Anh Sơn lên bản Beta này chưa :D

nima1984

em chạy bên Mac..ngon..:)).4.0 rất mượt.mấy bác cố gắng kiếm máy chạy thử đi..ko có gì đáng ngại..cùng lắm lại đè xuống 3.1.3...:)) (những ai bản world hẳn lên 4.0 nhé) :p

jekyll

E đang bị một lỗi trên 4.0. Lỗi này chắc do bản FW gây ra. Hiện tại e vào tìm Wifi thì tìm được nhưng khi đánh mật khẩu xong thì lại thông báo không thể kết nối mạng. Không hiểu là có ai biết cách nào để sửa không nữa. E đã quay về thử 3.1.2 rồi 3.1.3 và cả 2 FW trên đều dùng được wifi.

có 2 cách
1) Modem là dạng N thì đưa về chuẩn G ( mạng VN ko cần N đâu ^^) tắt IP6 trong Iphone đi, ko đc thì vào Iphone chỉnh IP tĩnh, DNS là IP modem lun.
2) đưa về dạng WEP ( cách này hơi đuối, coi chừng bị hack pass wifi ^^).