• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Jbak Taskman - Quản lý tác vụ! (cập nhật trang 24-06/6)

BuuPhucCT

Well-Known Member
PM free nên nó có một số hạn chế như vậy. Mình thấy ai thích thì xài, k thì chuyển sang xài PM khác. Than thở hoài cũng chằng được gì

nguyenson_44

Bựa nữa là bi h vào trong cài đặt cũng không có chỗ bỏ cái autostart đi nữa:-?? Mấy bản ngày xưa còn bỏ được. Bọn này nó bắt mình đã cài là phải xài hay sao ý:-? Mỗi lần khởi động lại máy cứ đơ đơ, bựcX-(

Theo mình nghĩ: đã là Pm quản lý task thì phải khởi động cùng máy thì nó mới hoàn thành nhiệm vụ của nó chứ :-?. Mình nghĩ chỉ có 01 lý do tắt pm đi là vì sự hoa tổn năng lượng của nó. Nếu mình tắt chức năng này đi thì sao nhỉ :D? Mặt khác bản v13 nhìn chung cũng đỡ hao pin đấy chứ :D:D

Trungls

Mình nghĩ chỉ có 01 lý do tắt pm đi là vì sự hoa tổn năng lượng của nó. Nếu mình tắt chức năng này đi thì sao nhỉ :D? Mặt khác bản v13 nhìn chung cũng đỡ hao pin đấy chứ :D:D

Mình ko hiểu ý đoạn này của bạn. 'tắt chức năng' là sao?

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mấy bác cứ thảo luận và than phiền về cái auto start hoài thì nó cũng vậy thôi hà. Cứ từ từ đợi xem bản cập nhật có khả quan hơn hay không thì khả thi hơn nhiều.:|

hunterviet

Well-Known Member
Theo mình nghĩ: đã là Pm quản lý task thì phải khởi động cùng máy thì nó mới hoàn thành nhiệm vụ của nó chứ :-?. Mình nghĩ chỉ có 01 lý do tắt pm đi là vì sự hoa tổn năng lượng của nó. Nếu mình tắt chức năng này đi thì sao nhỉ :D? Mặt khác bản v13 nhìn chung cũng đỡ hao pin đấy chứ :D:D

Chẳng đỡ hao pin đâu, ko chỉ tốn pin mà còn tốn RAM vì nó chạy ẩn mà, Như HandyTaskman tắt hẳn được đấy chứ, giữ phím Menu trong 1-2s lại hoạt động lại rất tốt, có vấn đề gì đâu:))

azkaban3000

Mấy bản mới có gì hay kô vậy :D mình đang dùng 1.00 thấy vẫn rất ổn, sao bản mới mà mọi người chê nhiều thế :-?

DeathMagic

em dùng n79,chức năng thích nhất là giải phóng ram thì chả bản nào được cả...hic...như kiều nó không support thì phải :(

MinhThang

Manager
em dùng n79,chức năng thích nhất là giải phóng ram thì chả bản nào được cả...hic...như kiều nó không support thì phải :(

Các chức năng khác vẫn sử dụng tốt, chỉ có giải phóng RAM là không được hả bạn :-?.

Mr_Tommy

Posted via Mobile DeviceCái giải phóng bộ nhớ ấn vào nó nháy cái là thôi hix2.
Àh mình xin hỏi nên gỡ cái gì chạy ẩn để máy có thể chạy nhanh hơn. Mình muốn back up mà nó bảo gỡ ứng dụng đang chạy rồi thử lại mà mình chả biết gỡ cái nào. Giúp mình!

Mr_Tommy

bác nào biết cách nên tắt những ứng dụng nào và ko nên tắt ứng dụng nào ko. Mình tắt toàn bị treo máy :(. N86 chán thế. Dùng nhiều chương trình toàn treo máy

w2k

em đang xài bản 1.13. pác nào đã Vịt hóe chưa cho em xin. em thanks!!!!

w2k

Đã có box PM VH rồi. Bạn qua đó yêu cầu thì phù hợp hơn nhé

lâu lắm rùi em không được vào PDA, do phải đi công tác trên núi. giờ mới về thành phố như anh "tông dật" ý. pác có link thì "se" cho em zoi. em thanks pác sau!!!:D

w2k

em nói thiệt nhé. em dùng cái 1.13 này soa khởi động lại phôn nó cứ nhảy loạn lên.có cách nèo khắc phục vậy ko mấy pác. em thấy có pác úp lên bản 1.15 mà em chưa nghe thấy thông tin j là đã có bản này hớt:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
em nói thiệt nhé. em dùng cái 1.13 này soa khởi động lại phôn nó cứ nhảy loạn lên.có cách nèo khắc phục vậy ko mấy pác. em thấy có pác úp lên bản 1.15 mà em chưa nghe thấy thông tin j là đã có bản này hớt:D

Do bản 1.13 này không tắt được tính năng auto start nên khi khởi động máy là nó khởi động luôn nên nó mới bị giật giật đó. Không hiểu sao mà mấy bản cập nhật gần đây đều không tắt được tính năng auto start nữa. Bạn muốn xài nó thì phải chấp nhận thôi.

troly

Well-Known Member

Từ bản 12 trở lên là bị thế bạn à, kô có cách khặc phục đâu. Ban 15, chẵn qua đó là bản 13 có fix lại tý kô đáng kể:)). Mình đã dùng qua, bây giờ đành quay về bản 11.

thanhlongnd

Từ bản 12 trở lên là bị thế bạn à, kô có cách khặc phục đâu. Ban 15, chẵn qua đó là bản 13 có fix lại tý kô đáng kể:)). Mình đã dùng qua, bây giờ đành quay về bản 11.

Ý bác là bác xài 1.00 hay 1.10 ? Nhìu bản lu bu quá bác cho cái link luôn nha ?