• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KuGou - Phần mềm nghe nhạc mới (trang 15)

nguyentanbinh

Well-Known Member
Trả lời

file VH của a bình lại bị lỗi ko load đc các bài hát từ thẻ nhớ rùi a fix lại xem:|

phiên bản anh đã fix rồi ko có lỗi đâu em mà là e chưa quen cách xài
muốn tìm nhạc Thẻ hoặc ĐT thì vô chương trình KuGuo chuyển qua mục list bấm tùy chọn có chữ (Cập nhật/đầy-mục-nhiều) là em có thể tìm nhạc tùy theo ý mình

====================chúc các thành công ================

romano81

Cái này không play folder được phải không mọi người. Vậy là không khoái roài

nguyentanbinh

Well-Known Member
Trả lời

Cái này không play folder được phải không mọi người. Vậy là không khoái roài

Chương trình này có play Forder đó bạn, bạn xài bản tiếng việt thì khi vô chương trình mờ tùy chọn chuyển qua mục List sau đó bấm vô chữ cập nhật / Đầ-mục-nhiều tùy ý bạn
Cái đó nó seach toàn bộ nhạc của bạn khi cần

===================Chúc bạn thành công===============D>=D>

romano81

Mình biết cách play theo folder rồi nhưng lại phát sinh vấn đề khác:(. Không biết đã bạn nào bị chưa. Vô play nhạc, phần mềm hỏi có kết nối mạng để tải lời về không, mình ok, sau đó chọn kiểu kết nối GPRS. Đến đây thì máy văng ra ngoài màn hình luôn, thử mấy lần đều không được. Hic

MinhThang

Manager
Mình biết cách play theo folder rồi nhưng lại phát sinh vấn đề khác:(. Không biết đã bạn nào bị chưa. Vô play nhạc, phần mềm hỏi có kết nối mạng để tải lời về không, mình ok, sau đó chọn kiểu kết nối GPRS. Đến đây thì máy văng ra ngoài màn hình luôn, thử mấy lần đều không được. Hic

Pm khi tác giả VH chỉ tex trên máy của mình thôi, vì không thể có nhiều máy, vì vậy ở các máy khác việc sảy ra lỗi là có thể, các bạn sử dụng gặp lỗi hãy thông báo, để tác giả fix nhé.

kp_enter

ủa bản này a bình đã fix lỗi download liryc rồi mà :-? mình vẫn tải bình thường có sao đâu nhỉ :-/ bạn xem lại file VH đi bản fix phần tải lời ở trang 8 ý :D

0938399557

Muốn xem được lời đầu tiên bạn phải có file lời bài hát dạng *.lrc, sau đó đổi tên giống hệt tên bài hát đó (khác mỗi đuôi là lrc và mp3) cho vào chung thư mục với bài hát, bật chương trình lên vào phần lyric là có lời rùi ;)

cho mình hỏi cái này hơi riêng chút nhé:
khi vào các trang wed nghe nhạc(mp3.zing...)khi mình nghe 1 bài hát thì lời bài hát đó cũng hiện lên.Vậy làm sao để down lời bài đó về mà với dạng .lrc???

quangvinhvn

cho mình hỏi cái này hơi riêng chút nhé:
khi vào các trang wed nghe nhạc(mp3.zing...)khi mình nghe 1 bài hát thì lời bài hát đó cũng hiện lên.Vậy làm sao để down lời bài đó về mà với dạng .lrc???

Dễ thui mà bạn,bạn copy file lrc của bài hát khác nào cũng được,dùng X-plore chỉnh sửa nó (phím 8),rồi paste lời bài hát bạn muốn tạo lrc vào đó,đổi tên cho trùng với bài hát,save lại thế là xong.
Còn không muốn làm cách này cũng được nè,down file đính kèm dưới đây về,mở lên tạo lrc,đổi tên giống bài hát (vd : bài hát tên là because i love you.mp3 còn lrc tên là because i love you.lrc )
Chúc vui nhé!

MinhThang

Manager
Dễ thui mà bạn,bạn copy file lrc của bài hát khác nào cũng được,dùng X-plore chỉnh sửa nó (phím 8),rồi paste lời bài hát bạn muốn tạo lrc vào đó,đổi tên cho trùng với bài hát,save lại thế là xong.
Còn không muốn làm cách này cũng được nè,down file đính kèm dưới đây về,mở lên tạo lrc,đổi tên giống bài hát (vd : bài hát tên là because i love you.mp3 còn lrc tên là because i love you.lrc )
Chúc vui nhé!

Bạn có thể hướng dẫn cách làm thật cụ thể, cho mình và anh em hiểu trên pm bạn gởi lên được không. Có hình thì càng tốt. Cảm ơn bạn nhé.

dung1291985

Chúc vui nhé!

Mỗi bài nhạc có giai điệu nhanh chậm khác nhau, việc copy paste dùng X-plore chỉ đc cái là giúp hiển thị lời nhạc nhưng muốn lời nhạc chạy theo đúng nhịp và lời của bản Mp3 thì cần phải làm trên PC và chỉnh sửa cho khớp.Thân!

quangvinhvn

@ dũng1291985 :bạn nói đúng rồi,mình làm cách trên chỉ để tạo file lrc trên dt mà thôi.Vì lrc của từng bài hát rất khó tìm nên mình làm thủ công vậy,và mình sử dụng PM LCG Jukebox nên có thể điều chỉnh cho lrc chạy nhanh hay chậm tùy ý.Còn Kugou thì mình chưa biết(mình không xài font mặc định của máy)Sorry vì hơi lạc đề chút xíu(đang thảo luận PM Kugou).Và cách mình nói trên hình như chỉ áp dụng cho dt nào có phím shift (bút chì),vì có phím này mới copy & paste trên X-plore được.
@ anh Thắng:Anh có thể tạo file lrc bẳng ứng dụng đính kèm của em bài trước.
Chạy file LRC editer.exe
Vào file/new/rồi anh gõ lời bài hát vào (nếu lời muốn hiển thị tiếng việt thì vào options/font rồi chọn font cho vừa ý nha)
Xong anh đặt tên cho nó ở khung title,save lại,thế là anh có lyircs của bài hát anh muốn.
Nếu muốn tạo lyirics trên dt thì copy 1 file lyrircs nào cũng được,edit bằng X-plore(phím 8),copy và paste lời bài hát vào đây,save lại rồi đặt tên lại là xong.

Have fun!

Có vài tấm hình minh họa,em làm biếng đánh tiếng việt có dấu nên để không dấu luôn.:D

Chỉnh sửa cuối:

thedung

sao cái phần mềm này thoát ấn exit no bảo"Kugou feature not sopported" nhỉ,thế là mình ấn hẳn nút màu đỏ thoát ra mngoaif

langtu005d

anh ơi em cài trên con N3250 mà màn hình lớn quá có ban nào dùng cho màn hình 176-208 không anh....nếu co gửi toi mail em với:thaiduongct@yahoo.com.vn
cảm ơn bác nhiều