• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

Utxd

cám ơn bác Anh Tú
nhưng hình như mình phải vào gì nũa phải không?
mình cam d0oan là đã làm như trang một mà nó vẫn báo lỗi hoài..
không hiểu sao nũa,

Lỗi gì vitdonan nói rõ ra đi chứ, nói chung chung vậy sao biết đường mà tư vấn đây :-??

vitdonan

cám ơn các bác nhiều
em làm được rồi
em không nhấn nút chụp hình và reset
bây giờ làm được rồi
cám ơn các bác

tigerer

chỉ có bản ROM ở SeeO2 là bản xịn thui, ngoài ra không thể tin tưởng được. Do đó, khi các bạn mua máy mới về thì register online ờ website đó liền sau đó thì tha hồ mà upgrade ROM, bảo đảm an toàn. Và khi bạn upgrade ROM từ nó, nếu có lỗi gì thì trong bản ROM khi bạn tải về có IMEL mà, bạn cứ lên bảo hành mắng nó.

minhty

chỉ có bản ROM ở SeeO2 là bản xịn thui, ngoài ra không thể tin tưởng được. Do đó, khi các bạn mua máy mới về thì register online ờ website đó liền sau đó thì tha hồ mà upgrade ROM, bảo đảm an toàn. Và khi bạn upgrade ROM từ nó, nếu có lỗi gì thì trong bản ROM khi bạn tải về có IMEL mà, bạn cứ lên bảo hành mắng nó.

Chào bạn, không hiểu sao tôi đã đăng ký online rồi nhưng mấy hôm nay không thể nào login được, bạn có biết làm sao không chỉ giùm tôi với. Nhân đây tôi cũng xin hỏi bạn luôn là bản Rom trên seeo2 tôi thấy vẫn không khác bản trước chỉ khác phần Radio thôi, vậy nếu chỉ up riêng phần ra dio này thôi thì có đwocj không? Cách làm? Thanks

htoquang

Chào bạn, không hiểu sao tôi đã đăng ký online rồi nhưng mấy hôm nay không thể nào login được, bạn có biết làm sao không chỉ giùm tôi với. Nhân đây tôi cũng xin hỏi bạn luôn là bản Rom trên seeo2 tôi thấy vẫn không khác bản trước chỉ khác phần Radio thôi, vậy nếu chỉ up riêng phần ra dio này thôi thì có đwocj không? Cách làm? Thanks
Radio mới của Atom cũng o có gì hơn , nếu muốn bạn cứ úp luôn cả rom cũng rất dễ mà ! Nhưng theo tôi chừng nào có rom khác hơn nữa thì mới úp chứ tôi đã úp rồi , rom mới o có gì khác , radio cũng chẳng cải thiện được gì mà lại có cảm giác chạy o ổn định cho lắm

minhty

Radio mới của Atom cũng o có gì hơn , nếu muốn bạn cứ úp luôn cả rom cũng rất dễ mà ! Nhưng theo tôi chừng nào có rom khác hơn nữa thì mới úp chứ tôi đã úp rồi , rom mới o có gì khác , radio cũng chẳng cải thiện được gì mà lại có cảm giác chạy o ổn định cho lắm

Chào bạn, chắc là tôi cũng phải chờ thêm một thời gian nữa để củng cố thêm tay nghề vọc của mình đồng thời chờ thằng 02 nó ra bản rom mới cho chắc ăn

toohot

ai biết cách xóa các chương trình mặc định sẵn trong máy như auto configuation, calculator... thì chỉ cho mình nha, mình nhớ đã đọc ở đâu trong diễn đàn là cần 2 soft nào đó. mình xài atom exec.
Thanks.

kitaro

:D :D Thực chất hiện nay cũng chỉ có mấy bản ROM dành cho Atom Exec đâu mà lo ! trên See02 muốn download thì chỉ việc đăng ký số IMEI của máy vào là ok nhưng máy đó phài là hàng Cty nha ! :D cái nữa là Bản ROm như nhau nhưng Radio khác nhau nếu bạn để ý sẽ có những điều khác nhau mà nổi trội đó là Âm thanh và sóng lớn hơn ;) chạy mượt hơn nếu như bạn đừng cài 02 Active và nhớ xóa bỏ chúng khỏi máy

phuockha

up rom Atom

mình tải bản rom "Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822.exe <<< Atom Rom Update 20 OCT 2006" để up cho thằng Atom nhưng sao no báo lỗi not ID hoài vậy.Mong các bác hương dẫn dùng.

phuockha

up rom Atom

mình tải bản rom "Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822.exe <<< Atom Rom Update 20 OCT 2006" để up cho thằng Atom nhưng nó cứ báo như hình kèm theo.Mong các bác hương dẫn dùng.Thanks alot

toohot

chương trình fix lỗi country cho win 5.0 hình như chưa có. nếu có bác chỉ cẩn giải nén ROM, thay thế file cài đặt CE bằng file mới đã fix sau đó chạy bình thường. chúc bác may mắn.

phuockha

chương trình fix lỗi country cho win 5.0 hình như chưa có. nếu có bác chỉ cẩn giải nén ROM, thay thế file cài đặt CE bằng file mới đã fix sau đó chạy bình thường. chúc bác may mắn.

Bác cho mình xin link doawn fix rom bản mới của Atom.Cảm ơn bác nhiều nhé.

phuockha

Các bước up thành công rom của thằng Atom

Sau một hồi tìm kiếm trên mạng. mình đã up rom thành công cho con Atom mà mấy ngày nay không up được. Xin chia sẽ nỗi niềm với các bạn. Nếu bài này đã có xin vui lòng xóa dùm. Các bước để up rom Atom :

1. Download the 20060426 from www.seeo2.com
2. Run DSUU, after extracting the files in directory windows\temp DO NOT CLICK NEXT
3. Copy all 6 files into temporary or another directory
4. From that 6 files, copy 2 files with the extention nb0 (diskimage_ver.nb0 and eboot.nb0) to your mini SD
5. After copying into your mini SD, rename diskimage_ver.nb0 into diskimg.nb0
6. Now, you can run bootloader by pressing camera and soft reset ( you have to put your mini SD into your Atom so that the bootloader will boot from mini SD
7. Just wait and if there is some error message do not bother them, the most important that downloading OS Image and Eboot
8. After that your screen will blank, do not worry or panic
9. Pull out your mini SD and connect USB to PC and run bootloader again
( please make sure that your usb already connected to pc )
10. Now u can normally run the 20060426"

Mình đã up thành công lúc 12h05p ngay 30/11/2006.Đang cài đặt chuơng trình để xem công sức của mình được đền đáp đến mức nào. Xin cảm ơn diễn đàn. Chúc tất cả các thành viên ngày càng nhiều sức khỏe để tiếp tục up nữa, up mãi...... cho những con O2 yêu quý của chúng tôi, của chúng ta và của tất cả mọi người

ttt

Úp rom cho Atom ,Atom Exec rất đơn giản
Bạn chỉ làm theo hướng dẫn ở trang 1 là thành công
Lưu ý:Nên tháo thẻ nhớ,Sim trước khi up
Sạc pin đầy
Mình vừa úp bản rom mới cho Atom Exec
ROM 20060721B1WWE
Radio:R060822N_MN2ARC_RS00013
ExtROM:EX0033
Đang chạy thấy rất ổn định,sóng GSM có thấy được cải thiện

longlangtu

xxxx

Úp rom cho Atom ,Atom Exec rất đơn giản
Bạn chỉ làm theo hướng dẫn ở trang 1 là thành công
Lưu ý:Nên tháo thẻ nhớ,Sim trước khi up
Sạc pin đầy
Mình vừa úp bản rom mới cho Atom Exec
ROM 20060721B1WWE
Radio:R060822N_MN2ARC_RS00013
ExtROM:EX0033
Đang chạy thấy rất ổn định,sóng GSM có thấy được cải thiện
Không hẳn là dơn giản đâu bác à, bác thử up vài lần là bít, hix, mỗi con mỗi bệnh, riêng cái đợt em up rom Atom exec về atom ko đc mà hỏi ko có bác nào trả lời cho đúng ý mình, mất toi 1 tuần lễ

MHT

Mọi người giúp em với! Up rom Atom lỗi!!!

Xin mọi người giúp em với. Chả là em đang dùng Atom, vừa rồi thử up rom của atom exec nhưng đang up thì mất điện --> Bây giờ máy em không thể khởi động được, màn hình đen thui. Em đã thử tháo pin ra lắp lại nhưng cũng không khởi động được. (Active Sync ko nhận ra điện thoại)
Có bác nào có kinh nghiệm giúp em. Nếu sửa được thì may quá, không phải ra ngoài hàng tốn kém.
Nhân tiện em muốn hỏi xem Atom nếu up rom cua atom exec phiên bản nào ổn định nhất(Cho em xin link down luôn). Em thấy rom 20060426B1WWE trên seeO2 camera chậm, radio kém quá. Có cách nào uprom của atom exec chính trên seeO2 không(dùng ổn định ấy)? Em xin cảm ơn rất nhiều.

longlangtu

xxxx

Bác thử tháo pin ra lâu lâu một tí xem, hồi trước em có đọc đc cái cách này bên mobifuns thì phải, hoặc là vừa cắm sạc vừa khởi động thử xem điên có vào máy ko đã

minhcatbui

đâu có lỗi ID country được bạn chịu khó bootloader là sẽ ok thôi bấm nút chụp hình và chọc reset là sẽ không bị lỗi ID country nữa chúc bạn thành công

MHT

đâu có lỗi ID country được bạn chịu khó bootloader là sẽ ok thôi bấm nút chụp hình và chọc reset là sẽ không bị lỗi ID country nữa chúc bạn thành công
Mình vào được bootloader, cắm atom với máy tính, chạy file upgrade rom ko thấy báo lỗi ID country( qua bước đấy nhưng trên máy tính báo lỗi ko upgrade được. Mà rom thì blank trống trơn có hệ điều hành j đâu). Túm lại là màn hình vẫn blank. Ai đó có thể cho mình xin rom chuẩn nhất dành cho atom ko?