• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

PhamQuang

Manager
Up ROM Atom Exec cho Atom Black ko vấn đề gì đâu !.Chỉ khi up xong sử dụng màn hình nó cứ " nhờ nhờ , rung rung " nhưng ko sao hết , Up lại Atom black là bình thường thôi !!!.
-Nếu Up mà báo lỗi ID Country !!! . thì Rút thẻ nhớ > giữ phím Camera +Trọc Reset rồi chạy file Uprom là ok !.( Atom đang uprom có rút dây USB ra cắm lại vào vẫn chạy !>>> Quá Lành tính )
Chúc bạn may mắn !

Chính xác!!!

Trong các dòng sử dụng WM5.0 thì Atom cũng như Atom Exec có Bootloader khá bền vững, do vậy Up ROM rất yên tâm, có vấn đề gì về nguồn hay lỗi ROM cũng không ngại. Chờ có nguồn và có ROM tốt là Up ngon lành.

@All: Đây là Topic Up ROM, vấn đề rất kỹ thuật, ngoài các bài có tính hướng dẫn liên quan chúng tôi giữ lại, còn các bài khác sẽ bị Del. đó. Đề nghị tránh Spam, khó theo dõi các bài viết chính.

caothanhhai

Bản Rom MOT0822 tôi cũng vừa Up lên thấy khá ổn định (đã fix khá nhiều lỗi chất lượng sóng đã được nâng cao ),mà ổn thì cần gì nhiều Rom làm gì hả bác

kainz

Tôi uprom 20060426 cho ATom nhưng trong phần Setting\Buttons có thẻ chọn Voice Speed Dial nhưng tôi tìm mãi ở con ATom chả có nút ngoài cho Voice Speed Dial, pó tay ! các bác có thấy thế không ?

Vietvnn

Super V.I.P
anh Út ơi bản rom Xda-Atom-ENG-20060426.exe anh giới thiệu sao e down mãi không được nhỉ? a có cái link nào khác không?:-?

Utxd

anh Út ơi bản rom Xda-Atom-ENG-20060426.exe anh giới thiệu sao e down mãi không được nhỉ? a có cái link nào khác không?:-?

Link Rom của Tú mà :-??

Vừa test thử down được đó, down lại đi :D

Vietvnn

Super V.I.P
Link Rom của Tú mà :-??

Vừa test thử down được đó, down lại đi :D
nó cho down nhưng thời gian báo rất lâu, rồi nó báo hết thời gian down thế là mất luôn, hôm qua em down 1 lần nó báo được 7Mb nhưng 7Mb thì chưa đủ ... hic hic... ko lẽ do mạng mình à:-?

Utxd

nó cho down nhưng thời gian báo rất lâu, rồi nó báo hết thời gian down thế là mất luôn, hôm qua em down 1 lần nó báo được 7Mb nhưng 7Mb thì chưa đủ ... hic hic... ko lẽ do mạng mình à:-?

Lạ vậy, anh down 1 lèo là xong mà

Thôi lỡ down rồi thì up lên 4shared luôn nè

Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822

Phần 1:

Phần 2:

anhtuananh

Một số ROM mới dành cho dòng ATOM EXEC

Đây là những ROM được update mới nhất và mức độ ổn định của nó cũng đã được đánh giá là chạy ổn định cho từng dòng, chúc bạn vui khi tìm được bản ROM như ý

Tôi đang dùng phiên bản rất ổn định: Xda Atom Exec ROM Upgrade (English version) 20060721B1WWE_RS00013

mthanh0707

anh em cho hỏi, mình dùng bản Rom 20060426B1WWE mà sao ko thấy chức năng lưu số vô Sim??? mình đã thứim contact voi sim manager rui`,phải chăng đó là lỗi cua Rom này

Utxd

anh em cho hỏi, mình dùng bản Rom 20060426B1WWE mà sao ko thấy chức năng lưu số vô Sim??? mình đã thứim contact voi sim manager rui`,phải chăng đó là lỗi cua Rom này

Thay chương trình Sim Manager gốc của Rom bằng bản 5.22 hoặc 5.26 mới có chức năng này, qua Box Ứng dụng có nguyên chủ đề về phần mềm này rồi.

mthanh0707

trong máy có săn chương trình sim contact, giờ mình phải del no di rùi chép sim manager mới vô phải ko bạn??

Utxd

trong máy có săn chương trình sim contact, giờ mình phải del no di rùi chép sim manager mới vô phải ko bạn??

Đã có thảo luận cài đặt, sử dụng rồi mà, qua đó xem hướng dẫn luôn đi chứ :D

HocHoi

Xin cho hỏi làm sao kiểm tra được Atom đã lên đời Atom Exec? ( khi phần vỏ bên ngoài đã lên Atom Exec và đã up lên Atom Exec rồi) Chân Thành cảm Ơn!

longnhi88

Xin cho hỏi làm sao kiểm tra được Atom đã lên đời Atom Exec? ( khi phần vỏ bên ngoài đã lên Atom Exec và đã up lên Atom Exec rồi) Chân Thành cảm Ơn!

Theo mình cái này bạn lên trang chủ của O2 có thẻ kiểm tra được đó bạn ạ

HocHoi

Mình cảm ơn bạn! nhưng mình hỏi thật đó vì mình vừa tụm một chú nhưng thấy không sắc xảo như con Atom cũ của mình trước kia, lòng không an nên phiền các Huynh Đệ cao thủ chỉ giáo.

toohot

bạn vào setting, vô system, chọn system info, vô đó sẽ có đủ thông tin về máy của bạn như dòng máy, IMEI, ngày sx ... chúc bác thành công và chúc mừng năm mới cả nhà :D