• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

Thoai_DakMil

Super V.I.P
mình mới tham gia diễn đàng vậy cho mình hỏi sao see02 chưa có rom 06 mà diễn đàng đã có vậy?

nampvi

1 số hình ảnh ban đầu của Atom-Exec

http://server7.pictiger.com/img/664898/computer-games-and-screenshots/2002628361689521430-rs-.jpg
[url]http://server7.pictiger.com/img/664899/computer-games-and-screenshots/2002725690386298997-rs-.jpg[/url]
[url]http://server7.pictiger.com/img/664900/computer-games-and-screenshots/2002749294476508478-rs-.jpg[/url]
[url]http://server7.pictiger.com/img/664901/computer-games-and-screenshots/2002766658522032676-rs-.jpg[/url]
Upload Images for FREE with [url]www.PicTiger.com[/url]

He he ! Cuối cùng rồi cũng sánh vai cùng anh em WM2006 .

Xem link ở đây

Chúc các bạn may mắn ![/QUOTE

:-?:-?

cachep2006

Đã UP xong 5 bước ( Hồi hộp và Lo lắng ). Sau cùng thì khỏe re. Giờ đi ngủ đc rùi.

Chúc các bạn gặp nhiều may mắn với ROM mới này !

Thân !

Huycl2507

Không tải được bản Rom WM6 của Atom Exec .Các Bro con địa chỉ nào ,giúp với!!!???

Bác Huycl2507 sao cứ bị nhầm lẫn giưa Atom Exec và Atom nhỉ!! thật là buồn.
Forum bác cho chỉ nói về Atom thôi chứ khong phải Atom Exec.
Còn đây là Atom_Exec cơ mà!!!!

Sorry nha , do đọc lướt qua nên nhầm chút:D

Link của nó đây Atom Exec

Mình cung cấp cho các bạn 2 link của WM6 cho Atom-Exec:

1. http://rapidshare.com/files/57403930/ATOM_EXEC_WM6_AKU0.3_WWE.zip.html

2.http://www.mediafire.com/?cdpyob0m0zv

Chúc các bạn may mắn.[/B]

Hồi hộp quá!! Thế là Atom - Exec cũng sánh vai cùng cái đàn anh đi !!! he he. Tối nay nay mất thời gian mầy mò đây!!!:)):D

2N7610

Đã UP xong 5 bước ( Hồi hộp và Lo lắng ). Sau cùng thì khỏe re. Giờ đi ngủ đc rùi.

Chúc các bạn gặp nhiều may mắn với ROM mới này !

Thân !

Bác cachep2006 làm ơn cho hỏi một chút: rom này bồ up trực tiếp hay phải chép lên thẻ vậy?

Thoai_DakMil

Super V.I.P
mình đã up thành công bản rom 06 nhưng mình vẩn chưa hiểu mong các bác chỉ giup. trước khi úp bản 06 thì mấy mình đang dùng bản 2006426B1WWE , khi úp bản 06 xong mình vào system info kiểm tra thì rom2006426B1WWE vẩn còn . như vậy là thế nào vậy các bác?

khoi

Bác cachep2006 làm ơn cho hỏi một chút: rom này bồ up trực tiếp hay phải chép lên thẻ vậy?
Down về giải nén 6 file vào thư mục Windows/Temp xong Sync PPC với PC chạy file Device Software Update Utility.exe chờ 30phut hoàn thành

phamung84

chính xác là tôi bị như thế này này , mọi người thử xem có giống ko nhé : sau khi cài PocketPlus , cứ chỉ vào cái Contacts ( ở bên dưới góc phải ấy ) 4 lần liên tục , chắc chắn có lần treo luôn máy .Tôi vào options của PPlus tắt cái "Close" chết tiệt đi thì chọt contacts cả chục lần ko bị treo nữa . Mọi người check xem nhé .
If we hv the same issue , i will send this feedback to Jiggs , our hero :) , he might have a solution .

Cesc

Vừa mới cài WM6 cho con Atom E xong, ấn tượng đầu tiên là loa ngoài đỡ rè hơn hẳn. Những cái khác đang check. Các bác thử đi.

ASAP

Uh, bạn cứ đợi đi... :O riêng mình thì cảm thấy 1 thứ đều tuyệt. Bạn xem lại, chắc do xung đột soft chứ ko phải bản rom đâu. Điểm đặc biệt ở bản này là pin còn 2% vẫn chạy tốt! Trong khi ở WM5, chỉ còn 10% là khỏi dùng luôn rồi.
Con Atom của em pin còn 6% vẫn còn hoạt động được anh à.Em muốn Up WM6 nhưng không biết là khi backup contact của WM5 (dùng PimbackupV2.5 wm5) qua WM6 có Restore lại được không nên chưa dám Up.
Cảm ơn rất nhiều.

2N7610

WM6 của Atom exec:
Đã up xong -> yes cài toàn bộ các soft mặc định trong rom (hình như là HTC home và SPB ... gì đó) -> máy tự động soft reset -> treo máy ở phần auto config (đã soft reset 3 lần vẫn không chạy được).

Hard reset -> không cài các soft mặc định -> chấp nhận auto config -> test Wifi tốt (chạy rất nhanh ở WEP và cả WPA) -> Bluetooth hoạt động tốt -> Windows Media nghe có ve hay hơn -> các phần khác test xong báo sau .

shpy

mình đã up thành công bản rom 06 nhưng mình vẩn chưa hiểu mong các bác chỉ giup. trước khi úp bản 06 thì mấy mình đang dùng bản 2006426B1WWE , khi úp bản 06 xong mình vào system info kiểm tra thì rom2006426B1WWE vẩn còn . như vậy là thế nào vậy các bác?

Cái đó chỉ là con số thôi mà. Muốn ghi tên bạn cũng được nữa là (nhưng bạn phải là Cooker !! :d) Với lại, con số đó nó đâu có ảnh hưởng gì . Đôi khi sửa nó lại khiến cho không tương thích nữa!

anhbaba

Mới cập nhật fix đây chỉ có (ExtendedRom.img) thôi nha thay thế rồi UP lại

Mình up thành công rồi.
Chỉ có vấn đề là auto config hiện ra sau khi SR thì mình set Cancel, và chờ hơi lâu ( khoảng 1 phút gì đó) ( nhớ là không chọt gì cả, cứ đợi..) sau đó thì chạy thấy ok.
Cái file fix bạn đưa là fix Radio như thế nào, bạn hướng dẫn kỹ chút nhe.
Cho mình hỏi có lần mình thấy bài viết hướng dẫn xóa bỏ auto config sau mỗi lần SR ở đâu đó trên diễn đàn, có ai nhớ nó nằm ở đâu cho mình xin cái Link nhe.
Up rom cho con atom exec này quả là mệt mỏi thiệt.

khoi

Không biết có ai bị lổi không, chứ mình bị lổi tệ hại nhất là máy không còn rung

cachep2006

Máy ko còn rung. Bạn kiểm tra lại xem ...mấy bài viết vừa rùi cũng ko có ai bị như vậy...

Takes care Man !

anhbaba

Mình không bị lỗi gì cả, nhưng phải up 2la62n mới xong:
- Dùng 2 file diskimg và eboot của bản rom 0624 chép vào miniSD -> chạy bootloader trên PPC ...
- Sau đó kết nối với máy PC, chạy rom WM6...-> bị treo ở write ExtendRom 6%...-> không sao cả, ngắt kết nối, SR lại cho nó vào WM, không chọt gì hết.
- Kết nối với PC lại, rồi cho chạy DSUU...-> tự động nó hoàn tất, thế là xong.
Cái này mình mày mò rất lâu mới phát hiện ra cách cài này. Hiện tại không phát hiện lỗi gì. Bản rom mới khá nhanh, có vài ringtone hay