• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

cachep2006

Khôi ơi ! Cho cá hỏi ---> File bạn mới úp lên có gì đặt biệt ko bạn ? gọi bạn ko biết có lớn hơn mình ko ? heheheh nếu hơn thì cho cá gọi anh nhe !

Fixed FMRadio Skin inside the Extended ROM

Thân !

khoi

Khôi ơi ! Cho cá hỏi ---> File bạn mới úp lên có gì đặt biệt ko bạn ? gọi bạn ko biết có lớn hơn mình ko ? heheheh nếu hơn thì cho cá gọi anh nhe !

Fixed FMRadio Skin inside the Extended ROM

Thân !
Mình không UP bản hôm trước nên không so sánh chỉ thay thế ExtendedRom.img mình UP luôn , chưa test hết nên chưa biết,
ở đây là bạn hết mà

binhha

ATOM Up lên WM6 không gửi được tin nhắn, muốn nhận tin phải vào O2 SMS Plus, giúp em với

hdtuankhai

Sau khi up và sử dụng khoản 1 buổi thì thấy thế này: soft reset lại khi vào màn hình WM thì đợi hơi lâu(khoảng 30s mới sử dụng dc); khi tắt máy để trong túi quần thì lâu lâu đèn bàn phím lại sáng lên(màn hình vẫn tối), bật Power thì thấy có các chương trình tự chạy(chắc là do cấn phím hay sao đó); tốc độ thì cũng kô nhanh lắm; loa vẫn rè... Kô biết có bro nào gặp tình trạng giống mình kô nhỉ???

nampvi

WM6 của Atom exec:
Đã up xong -> yes cài toàn bộ các soft mặc định trong rom (hình như là HTC home và SPB ... gì đó) -> máy tự động soft reset -> treo máy ở phần auto config (đã soft reset 3 lần vẫn không chạy được).

Hard reset -> không cài các soft mặc định -> chấp nhận auto config -> test Wifi tốt (chạy rất nhanh ở WEP và cả WPA) -> Bluetooth hoạt động tốt -> Windows Media nghe có ve hay hơn -> các phần khác test xong báo sau .

Mình đã cài WM6 cho con Atom Exec của mình, nhưng chạy một lúc thấy có vấn đề ví dụ như:
- Không vào internet được khi máy kết nối vơi PPC cua synchronize.
- Tự động cái các ứng dụng bàn phím, Today cua HTC ( khong đựoc đẹp lắm) điều này sẽ làm cho máy chạy chậm
- Không cài được một số ứng dụng dùng cho WM5 ví dụ như là : Sunnycontact…..
Tóm lại, sau 30 phút thử cài WM6 đề khám phá cái mới lại phải cài lại WM5 bản sịn.
Kết luận, bản WM6 cho Atom-exec này khong phải bản chính tắc có thể chỉ là do cải biên từ WM5 lên trên cơ sở add thêm một số ứng dụng của HTC,

shogunr125

E cũng bị tình trạng tương tự như bác phamung84. Thêm một lỗi nữa là ứng dụng java sau khi cài đặt thành công nhưng ko dùng được.

Cái này mình cũng từng bị, nhưng sau khi HR là hết liền. Theo mình nghĩ có thể là Java xung đột với 1 soft nào đó. Bạn thử làm theo cách của mình xem.
Good luck! :p

ATOM Up lên WM6 không gửi được tin nhắn, muốn nhận tin phải vào O2 SMS Plus, giúp em với

Mình kô bị lỗi như bạn. Kô biết có ai bị như bạn nữa không chứ mình thì vẫn sử dụng tốt. Bạn thử HR lại xem (hoặc làm siêng thì up lại lần nữa - bản fix lỗi ngày 15/09) thử có khắc phục được kô. Còn kô thì đụng soft thôi. Mình chưa thấy ai, kể cả diễn đàn bên forum.xda-developers.com bị lỗi này.

Con Atom của em pin còn 6% vẫn còn hoạt động được anh à.Em muốn Up WM6 nhưng không biết là khi backup contact của WM5 (dùng PimbackupV2.5 wm5) qua WM6 có Restore lại được không nên chưa dám Up.
Cảm ơn rất nhiều.

Bạn cứ yên tâm mà up đi! PimBackup v2.5 trên WM5, restore lại trên WM6 hay WM3 đều rất tốt. Mình đã và đang dùng đây. Chắc rằng có rất nhiều người cũng dùng như mình.

chính xác là tôi bị như thế này này , mọi người thử xem có giống ko nhé : sau khi cài PocketPlus , cứ chỉ vào cái Contacts ( ở bên dưới góc phải ấy ) 4 lần liên tục , chắc chắn có lần treo luôn máy .Tôi vào options của PPlus tắt cái "Close" chết tiệt đi thì chọt contacts cả chục lần ko bị treo nữa . Mọi người check xem nhé .
If we hv the same issue , i will send this feedback to Jiggs , our hero :) , he might have a solution .

Xung đột giữa soft với OS của hệ thống là chuyện bình thường mà. PC còn bị nữa huống hồ gì PPC. Bạn có thể kiếm soft khác thay thế PocketPlus, còn bạn thích nó quá thì trở về với bản rom tương thích với nó. OK? :D

Chỉnh sửa cuối:

HocHoi

Chào Các Bạn! Mình up xong Rom 2k6 cho con Atom Exec chạy thấy ổn nhưng vừa phát hiện lỗi là copy danh bạ từ Sim-->máy thì toàn bộ danh bạ vừa copy qua kg có tên chỉ có số ĐT mà thôi; có ai đã test thử bị lỗi như vậy không và có thể khắc phục thế nào vậy!?

HocHoi

Cảm Ơn Bạn! Mình còn gặp vấn đề nữa là Resco Explorer2007 của rom này là bản dùng thử mình kg có Key hoặc MTK đăng ký, thật là khổ, có bạn nào có cho mình xin với, tìm vất vã quá.

cuongta155

mình đã up thử rom06 rồi, chạy nhanh hơn rom05 .. hiii nhưng ko hiểu sao cài mấy chương trình ko đc Spb Phone Suite và một điều nữa khi cài ringo thì chỉ cài đc nhạc incoming call chứ nhạc sms nó ko nhận mà phải vao sound&notifications mới chỉnh đc. Ai biết chỉ giáo mình nhé thanks

anhbaba

Bạn qua topic phần mềm ứng dụng mà tìm, có KKK cả đó.
Còn không thì cho mình cái tên owner: mình sẽ cho số

cuongta155

ko cài đc Spb Phone Suite chứ ko phải là kkk, nó cứ báo là can not install khi tui chay. file

ASAP

Cuối cùng thì em cũng Up WM6 được cho con Atom nhưng có một số vấn đề sau em không hiểu được,mấy anh giúp em nhé.
1. Tỷ lệ % sử dụng của program luôn cao dù đã tắt tất cả các ứng dụng (khoảng 63%).
2. O2 power management không hoạt động được vì thiếu file....mặc dù sau khi Up WM6 em đã install tất cả các soft tích hợp cùng ROM.

Em cảm ơn rất nhiều.

huynhnguyens

Các bác ơi !!! Sau khi up xong rồi thì đừng có cài bất cứ tool nào cho theo hết . Là chạy ngon lành liền , mình đã test bản rom mới thì thấy chạy nhanh ngon lành và âm thanh (loa ngoài ) cũng cải thiện đáng kể

phamung84

làm thế nào để chọt vào dấu X trên góc phải là Close nhỉ , 2k6 mặc định là minimize đấy , nghịch một lúc vào Task management thấy cả đống programs đang chạy T_t

Thoai_DakMil

Super V.I.P
riêng mình thì sau khi úp lên WM06 thì rất ổn nhưng tội nỗi là khi Restart lại thì mấy chạy rất chậm vào màng hình chính khoảng 1 phút thì mới chọt được

shogunr125

làm thế nào để chọt vào dấu X trên góc phải là Close nhỉ , 2k6 mặc định là minimize đấy , nghịch một lúc vào Task management thấy cả đống programs đang chạy T_t

Cái này thì bạn phải cài thêm soft Close chương trình (như X-Button, hay pBar chẳng hạn) mới đóng được chương trình, ko cho chạy ẩn.

riêng mình thì sau khi úp lên WM06 thì rất ổn nhưng tội nỗi là khi Restart lại thì mấy chạy rất chậm vào màng hình chính khoảng 1 phút thì mới chọt được

Restart mất có 1 phút là nhanh rồi đấy, mình dùng bản này thấy khởi động nhanh hơn hẳn so với dùng WM5 trước đây. Nếu bạn vẫn cho rằng chậm thì hãy kiểm tra lại xem có cài chương trình gì cùng chạy lúc khởi động với PPC ko, tắt nó đi là thây rõ liền. (nếu mình tắt hết các chương trình tự chạy đi thì PPC của mình khởi động chưa tới 1 phút)

HocHoi

Bạn qua topic phần mềm ứng dụng mà tìm, có KKK cả đó.
Còn không thì cho mình cái tên owner: mình sẽ cho số
Cảm Ơn Bạn mình tim được MTK cho Resco 2007 rồi nhưng còn bệnh không hiện tên danh bạ khi copy từ sim qua, hơi buồn cho bản Rom 2006 đã từng mong đợi.:(

anhbaba

pó tay cái bác này, nếu vậy thì thử up rom lại xem, tôi không bị những lỗi bác nói.