• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

tonyjin

NEW XDA ATOM WM6 AKU0.7.0 WWE
vào sim manager bi treo, không hiểu no bị ji, RS mấy lần rùi, anh em nào giống tui không? cách khắc phục như thế nào? contacts trong sim không load lên được?

hunghdec

"Mình làm được cho con Atom mà bạn, bạn thử SR rồi làm lại xem sao nhé.
Chúc thành công."

Sau khi dùng tool để unlock phần reg, mình đã sửa được bàn phím như Ecoli đã nói. Cảm ơn các bạn nhiều.

Còn 1 điều nữa khi dùng WM6 đó là các tin nhắn mình lưu trên sim đều không hiện ra, trong khi với WM5 thì mọi thứ vẫn bình thường. Xin các bạn cho mình lời khuyên để xử lý vụ này với.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
"Mình làm được cho con Atom mà bạn, bạn thử SR rồi làm lại xem sao nhé.
Chúc thành công."

Sau khi dùng tool để unlock phần reg, mình đã sửa được bàn phím như Ecoli đã nói. Cảm ơn các bạn nhiều.

Còn 1 điều nữa khi dùng WM6 đó là các tin nhắn mình lưu trên sim đều không hiện ra, trong khi với WM5 thì mọi thứ vẫn bình thường. Xin các bạn cho mình lời khuyên để xử lý vụ này với.

bác làm như thế nào bot một bài HD cho anh em di , mình củng thử làm vài lần rùi mà củng k làm được

shpy

---
Bàn phím của Phone trong ATOM WM6 AKU0.7.0 WWE không có phím Talk, điều này rất bất tiện khi gọi số ngoài danh bạ phải bấm phím "Gọi" trên bàn phím ngoài của O2. Làm thế nào để quay về giao diện với phím Talk trên keypad của phone như WM5?

Bạn phải dùng đến công cụ biên tập Registry (ví dụ Resco ), sau đó tìm đến khoá sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Phone\Skin\
và thay đổi giá trị Enabled từ 1 thành 0
sau đó soft reset lại máy.

Great!

Bạn kiểm tra lại xem ! Mình cũng dùng WWE WM6 AKU0.7 cho ATOM từ khi mới release tới giờ ! Đâu có bị mất phím TALK gì đâu !!!!

hunghdec

"bác làm như thế nào bot một bài HD cho anh em di , mình củng thử làm vài lần rùi mà củng k làm được"

Mình không có Resco nên đã dùng CeRegEditor, cài chương trình này trên PC, sau đó chạy sẽ hiện cửa sổ giao diện, bạn kết nối với PPC rồi chọn menu TOOL, trong đó chọn Unlock registry, sau đó làm như Ecoli đã hướng dẫn.

Chúc bạn được như ý.

Nguyenson318

ROM XDA ATOM WM6 AKU0.7.0 WWE chỉ là bản cải tiến từ ROM gốc WM5 (Bản: 20060426B1WWE)??? vì thông tin ở mục System Information vể ROM sau khi cài thấy giống nhau quá. Mình thấy WM6 hay bị lỗi, mặc dù đã bỏ HTC_Home... Có lẽ khi nào trên www.seeo2.com công bố ROM WM6 thì mới có ROM ổn định được.

Có lẽ khi nào trên www.seeo2.com công bố ROM WM6 thì mới có ROM ổn định được.
Nếu đợi seeo2 công bố thì có lẽ những dòng như uni, BA...ko bao giờ có được WM6, do WM6 được port từ những dòng khác wa dựa trên driver cũ... nên mới phát sinh lỗi, từ từ sẽ fix được thôi mà bạn, dùng PPC mà ko vọc rom build thì mất hết hứng! :D

kinh81

các bác ơi sau khi uprom WM6 nhưng không cài dược vietnamese keyboard, đây có phải lổi của WM không,vậy bác nào có vietnamese keyboard hay cho minh down với

gale_vn

Mình đã UP bản 4Mb hichic (không thấy có gì hay hơn bản WM5)
Nó nhai pin nhanh quá! (khi pin = 99% chỉ khoảng 20giờ (ở chế độ chờ) pin = 10%)
Vào Sim contact thì treo
Thao tác nhanh nhanh 1 tí cũng treo
Oi giời! thế là meo!

rypnd

Rom này tôi sử dụng có 1 lỗi như thế này : Cứ vào Contact 3 lần là máy bị treo cứng, theo kinh nghiệm của forum xda developer thì sau khi vào contact nên sử dụng tiện ích freemem (có sẵn kèm theo) thì máy sẽ hết bị hiện tượng như vậy. Thông báo để ai hay bị treo máy biết thế nhé.

nguyenngocbau

Active Member
À, sao mình cũng vị vn keyboard ko cài đc vậy, ai biết chỉ dùm sau khi cài WM6.....

Bạn coi nó bị đụng với nhau đó,bạn gỡ bỏ hết rồi cài nó vào trước thử có được kô nhé.chúc bạn thành công.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
---
Bàn phím của Phone trong ATOM WM6 AKU0.7.0 WWE không có phím Talk, điều này rất bất tiện khi gọi số ngoài danh bạ phải bấm phím "Gọi" trên bàn phím ngoài của O2. Làm thế nào để quay về giao diện với phím Talk trên keypad của phone như WM5?

Bạn phải dùng đến công cụ biên tập Registry (ví dụ Resco ), sau đó tìm đến khoá sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Phone\Skin\
và thay đổi giá trị Enabled từ 1 thành 0
sau đó soft reset lại máy.

Great!

sao mình làm như bác hướng dẩn nhưng vẩn k được vậy bác , nó báo lỗi cannot write value data try again

ThangAcc

Nó nhai pin nhanh quá! (khi pin = 99% chỉ khoảng 20giờ (ở chế độ chờ) pin = 10%)
Vào Sim contact thì treo
Oi giời! thế là meo!

Tôi cài WM6 bản AKU0.3.0 thấy máy nó cũng hay nóng kinh khủng (chả hiểu sao), dùng có tí mà thậm chí chả dùng gì cũng thấy nóng, pin thì rõ nhanh hết, không biết có lỗi gì không nhỉ?

minhdakai

Vào Sim contact thì treo
Oi giời! thế là meo!

Việc vào contact bị treo tôi nghĩ là do xung đột soft thôi. Để chứng minh việc này bạn hard reset và không cài bất kỳ phần mềm trong autoinstall đi kèm. Sau đó thử nhấn contact xem -> không bao giờ treo.

Tôi đã trial và xác định phần mềm nào gây ra lỗi này (bằng cách install từng cái 1 và thử nhấn contact). Kết quả là do các phần mềm đóng các ứng dụng nhanh khi ngắt chương trình, nói chính xác là phần mềm magic button 2.1 và x-button của htc đều gây ra lỗi này

Việc thao tác nhanh mà gây đứng chính xác là do phần mềm tăng tốc CPU gây ra: XCPUScalar.arm. Đừng cài nó khi autoinstall.

Việc dùng pin nóng hay mau hết theo tôi không phải do ROM vì tôi dùng vẫn không thấy hiện tượng này, pin vẫn giống như lúc tôi dùng ROM AKU 2.2 cung cấp từ seeo2. Tôi có thể khẳn định là do bạn đã cài phần mềm tăng tốc CPU mà trong chế độ autoinstall bạn đã cài vào. Hard reset và đừng install cái nào kể cả HTC plugin (theo toi chỉ cần install sreencapture va VoIP thôi)

MDK

chuongntt06

mình up bản này Windows Mobile 6 Professional AKU0.7.0
nhưng sao đèn fash của mình không cháy khi chụp hình vậy! cứu mình với
cứu!