• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

phuctutin86

up room được rùi khôi ơi up được hôm 15/1 lúc 9h cám ơn khôi nhiều , đúng là mệt thiệt nhưng up 1 lần xong thì thấy nó cũng dể , giống cài win thôi , à mà mình xin bổ xung bài của khôi luôn là restart PC xong thì máy nó ko có kết nối được và up cũng ko được luôn sẽ bị lổi kết nối ko được , phải soft reset PPC luôn , sau khi PPC reset xong thì mới chạy được chương trình up room của PC và chờ .... mong các bạn nào đi sau nhớ chú í vấn đề 6% ở bước 3

lam6630

Atom theo mình cho hiện HiddenStorage Không ít lợi gì , nếu xoá lộn thì dù có hard set vẩn o phục hồi đc̣ . Nếu nặng phải up rom lại . cho hiện HiddenStorage O2 media plus cũng liệt luôn , bây giờ thẻ nhớ lớn rồi cài ứng dụng nên lưu váo thẻ , renove sof HiddenStorage rồi khởi động lại . ok

khoi

Vậy các bạn có ai biết cách làm cho HiddenStorage được không?
@lam6630:
renove sof HiddenStorage rồi khởi động lại
nó nằm ở đâu tìm không thấy để remove

E

Echop

Guest
Bác vào Setting-->System-->Remove Programs.Rồi remove cái chương trình "Atom HiddenPartition".Sau đó Restart lại máy là OK. Chúc bác thành công=D>

chanchukk

Các bạn thích Rom Exex cho Atom không? Mấy cái Rom của các bạn mà các bạn giới thiệu trong diễn đàn này mình thử hết trơn rồi, nhưng up xong thì xuất hiện lỗi màn hình cứ rung rung đúng như cảnh báo, nhưng hôm trước mình vào trang pda của tụi Russia thì load rom của tụi nó về thử, kết quả mỹ mãn, Rom Exec này mình đã test trên con Atom của mình cả tuần rồi, chạy ổn định, màn hình không rung nữa.
Ai thích thì download về mà thử:
ftp://xda:xda@rom-update.ru/atom/Xda...G-20060426.exe

GỘP!

Bạn nào biết tiếng Nga thì vào đây mà tìm hiểu, một kho những điều bổ ích đó:
http://rom-update.ru/index.php?cmd=category&id=15

Last edited by a moderator:

khoi

Helmi_ATOM_AKU3.3_Built1
Dòng máy này mình mới sử dụng nên cũng chưa rỏ lắm nay thấy Helmi cho ra lò bản mới các bạn cùng test
Helmi Atom AKU3.3 Untested ROM
This is just some kinda test of mine, I cant test if it work or not since I dont hv the device.
USE AT UR OWN RISK!! I'm not responsible for anything that might effect ur device.

This built contain:
- Newer OS Built 15671 (AKU3.3)
- 12mb Paging Pool
- Drivers set are base on Xda-Atom-Exec-ENG-20060915

this rom built is more recomended for rommaker.

helmi_c

Download

kitaro

Download về mà ra file *rar , giải nén không có file Exe thì làm sao up được nhỉ :-? :-?

kitaro

:D :D :D Ngồi mày mò thì ra file exe là file ẩn , giải nén ra sẽ thấy liền , tìm hiểu xong tính lên post trả lời thì thấy Bác Khôi trả lời rồi ! đầu tiên cũng cám ơn bác nhé ! :D :D

kitaro

Helmi_ATOM_AKU3.3_Built1
Dòng máy này mình mới sử dụng nên cũng chưa rỏ lắm nay thấy Helmi cho ra lò bản mới các bạn cùng test

Download

Chết rồi ! Mình download về Up lên con Atom , đang up giữa chừng tới bước 3 ExtROm nó báo lỗi Creafile fail , đợi hoài chẳng thấy chạy , rút USB ra và khởi động lại , màn hình mới xuất hiện nhưng ruột thì không có gì , bây giờ Format cũng không được ! phải làm sao đây

kitaro

Mình không biết có phải bản ROm trên là của Atom Exec hay không nhưng nó vẫn Up bình thường cho tới bước 3 tức là bước Edit Ext Rom , nó treo luôn , đợi lâu và báo lỗi nên tức mình rút cáp ra thì bây giờ máy vẫn vào bình thường Windows nhưng tất cả những ứng dụng đều không xài được trừ Phone , kết nối PC để UP ngược lại thì báo lỗi Kết nối , không làm cách nào Kết nối để Up , bực quá sang Wiki và ngược lại trang 10 xem và dùng cách Bootloader thông qua thẻ nhớ thì ok , có thể up Rom cũ được , bây giờ liều mình chơi Rom mới tiếp

kitaro

Chắc mình phải Ghi chú cho mọi người và mong tác giả Del bài pót Rom này ra quá ! :) Up cho con Atom nào là vất vả cho con đó , không thể Up được , toàn làm Treo máy ! Cảnh báo những thành viên nào đang có ý định Up Rom này th2i nên ngừng thôi :)

khoi

Chắc mình phải Ghi chú cho mọi người và mong tác giả Del bài pót Rom này ra quá ! :) Up cho con Atom nào là vất vả cho con đó , không thể Up được , toàn làm Treo máy ! Cảnh báo những thành viên nào đang có ý định Up Rom này th2i nên ngừng thôi :)
Del thì chắc không rồi, chủ yếu trên PV tìm tòi học hỏi thấy cái mới giới thiệu thôi mà, bản thân mình chưa có thời gian test nếu không được thì cũng là một kinh nghiệm. Đúng là dòng mình cũng rất vất vả đã từng lên tiếng nhiều , và các anh em trên PV nhiệt tình hướng dẩn. Bạn gặp lổi gì thì post lên AE cùng chia sẽ, chứ nói như vầy nghe không đúng PDAVIET rối, mọi ngưới trên PV bình đẳng chứ giới thiệu lên bạn tự thực hiện, không được thì cùng bàn bạc chia sẽ chứ làm sao đền cho bạn được.

dangngockhanh

Các bác cho em hỏi, thấy phần uprom này cũng hay em lại tòm mò muốn uprom thử một lần vì từ hồi mua máy về chưa thử lần nào vì vậy nờ các bác chỉ giúp

1. Trong System Info : ROM : 20060721B1WWE : Đã là bản mới nhất chưa ? nếu mới nhất rồi thì em không cần uprom nữa.

2. Em muốn chép Phone Book ra khỏi máy để backup thì tìm phone book ở đâu ?

3. Em có sủ dụng phần mền " Spb Backup" để backup dữ liệu trong máy ra thẻ nhớ rồi thì khi uprom lại mình có thể đùng file đã backup để trả lại các phầm mêm mà mình đã cài từ trước vào máy được không

Cám ơn nhiều

Khánh

Funtiger

Up rom và nghiên cứu rom rất thú vị, Bạn nên thử đi.
Nếu mình đoán không lầm Bạn đang sử dụng Atom-Exec, bản ra ngày 21 tháng 7, Bản này tương đối ổn định(ổn định nhất bây giờ), có bản tháng 9 nhưng up vô vẫn ghi là tháng 7.
Chép phone book thì dễ thôi, dùng ppc backup contac 1.6 là ok,ko thì syn qua vi tính cũng đc.
Spb Backup thì ko ổn định lắm, dễ bị lỗi. Khi bạn up rom lên rồi thì ko dùng đc vi cấu trúc 2 bản rom có thể khác nhau nhiều.chỉ nên dùng Spb Backup để lưu danh bạ, lịch hẹn,... thui
Hãy sao lưu và up thử, sẽ rất thú vị đấy

kitaro

Del thì chắc không rồi, chủ yếu trên PV tìm tòi học hỏi thấy cái mới giới thiệu thôi mà, bản thân mình chưa có thời gian test nếu không được thì cũng là một kinh nghiệm. Đúng là dòng mình cũng rất vất vả đã từng lên tiếng nhiều , và các anh em trên PV nhiệt tình hướng dẩn. Bạn gặp lổi gì thì post lên AE cùng chia sẽ, chứ nói như vầy nghe không đúng PDAVIET rối, mọi ngưới trên PV bình đẳng chứ giới thiệu lên bạn tự thực hiện, không được thì cùng bàn bạc chia sẽ chứ làm sao đền cho bạn được.

Đầu tiên mình cũng xin lỗi không biết có điều gì nói quá để cho bạn giận không , thứ 2 nữa là mình cũng chẳng hiểu là bạn có test chưa nữa ? bời vì mình Up cho rất nhiều con Atom bằng cái Rom này nhưng đều không thành công và bặt buộc phải Boot bằng Thẻ nhớ mới up được Rom cũ , tình trang khi up bản Rom này ( test 100 lần cả 100 lần như nhau ) như sau

- Kết nối bình thường để Up rom nhưng tới bước 3 up ExtRom thì báo lỗi " Write ExtRom Fail " rồi treo luôn , rút máy ra , reset lại máy vẫn vào Windows , nhưng màn hình giật như cài lộn ROm Atom Exec , vào rất lâu ,
- khi vào rồi thì chỉ nghe gọi ĐT được còn chẳng vào cái nào được
- không kết Active Sysn với máy tình cho dù ở bất cứ chế độ nào
- KHông thể Up Rom cũ vì không kết nối ở Bootloader được , luôn báo Connecton Fail ....