• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

trunglinhmobile

mồi thế nào vậy Bảo nói rỏ hơn đi!@

Buzz YM tui hướng dẫn cho woại b-)

:) Bác này,vui tính nhỉ!con AtomExec này em dành dụm mới mua đc,nay Bác lại xúi đem ra "thí nghiệm" thì khổ thân xót lắm Bác ạ!với lại gần tết rồi cũng nhiều chuyện lo toan,Bác đi làm cũg hiểu!!! Nếu Bác đã làm 100con đủ 100,thì giúp em(vì cùng yêu thích PDAVIET cả!!!Bác nhỉ!)cafe vui thôi,chứ tính toán thì sao sao ấy Bác,hi!hi!:p (nói vui bác có lòng gửi file tích hợp chi tiết vào mail pxvinh@hotmail.com,chân thành!)

Okie nều bác có thể ghé mình, thì mình sẽ làm giúp cho (cafe thuốc lá thui, hì hì)

mồi thế nào vậy Bảo nói rỏ hơn đi!@

ko biết con Atom user rom Atom exec của bác Restore về Atom tới đâu rùi nhỉ. Bữa giờ ko thấy hồi âm cho anh em biết KQ thế nào luôn :D điệu này giống ăn cháo đá bát, qua cầu rút ván, ăn xong quẹt mỏ............ wé :D

Last edited by a moderator:

timhieu

@trunglinhmobile:Okie nều bác có thể ghé mình, thì mình sẽ làm giúp cho (cafe thuốc lá thui, hì hì)

Bác đã lên tiếng thế, thì thư thả qua tết em sẽ ghé Bác học hỏi thêm! Mặc dù nói thế chứ Bác tốt thì "vô tư"!!!(ghé nơi "chữ ký" đúng kô bác nhỉ?)

linhmoitote

Máy ATOM của em đang dùng bản bản ROM 20060426, nghe nói có bản ROM ra vào tháng 7/2006 rồi phải không các bác? Có bác nào dùng chưa? Có "ngon" hơn bản ROM 20060426 không? Em ở HN, muốn up lên bản mới này thì qua đâu? (em ngại chọc ngoáy lắm, nhỡ ra thì...chít). Mong các bác chỉ giáo.

02hanoi

Máy ATOM của em đang dùng bản bản ROM 20060426, nghe nói có bản ROM ra vào tháng 7/2006 rồi phải không các bác? Có bác nào dùng chưa? Có "ngon" hơn bản ROM 20060426 không? Em ở HN, muốn up lên bản mới này thì qua đâu? (em ngại chọc ngoáy lắm, nhỡ ra thì...chít). Mong các bác chỉ giáo.
Bản tháng 8 . tháng 7 là của Atom exec .
Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822 và Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822
nói chung vẫn vậy thậm chí lỗi hơn . bản mới hay lỗi về tin nhắn SMS nhiều khi không đọc được tin nhắn khi có NEW !
Hàng Cty cứ chọc thoải mái . Hàng ngoài ko lên !!:D :D =D> =D>

Mấy bác cho hỏi có cách nào Uprom lại rom của Atom được không?
Máy tui là máy Atom nhưng đã up rom của AtomEXec bây giờ lại muốn up lại rom Atom rom gốc cho nó nhưng chẳng tìm được cách nào up lại được hichichi. đã nhiều lần boot loader rồi nhưng chẳng được hcihcichichic
ai biết chỉ dùm hoặc có tool & rom nào hạ lai đúng bản rom cho Atom thì xin hậu tạ. hichic ch
ok . ANh làm theo các bước này vây ! ( đã nói nhiều rồi mà !!:)) :)) :)) )
1. Download the 20060426 from www.seeo2.com
2. Run DSUU, after extracting the files in directory windows\temp DO NOT CLICK NEXT
3. Copy all 6 files into temporary or another directory
4. From that 6 files, copy 2 files with the extention nb0 (diskimage_ver.nb0 and eboot.nb0) to your mini SD
5. After copying into your mini SD, rename diskimage_ver.nb0 into diskimg.nb0
6. Now, you can run bootloader by pressing camera and soft reset ( you have to put your mini SD into your Atom so that the bootloader will boot from mini SD
7. Just wait and if there is some error message do not bother them, the most important that downloading OS Image and Eboot
8. After that your screen will blank, do not worry or panic
9. Pull out your mini SD and connect USB to PC and run bootloader again
( please make sure that your usb already connected to pc )
10. Now u can normally run the 20060426"
Đặc biệt LƯU Ý Nguy Hiểm !
+++ Thẻ nhớ phải Đọc-ghi TỐT
+++ Pin phải đầy ( cắm vào xạc cho chắc )
Kinh nghiệm : đang chạy rút thẻ ra :( :(

chúc may mắn

Chỉnh sửa cuối:

longnhi88

2. Run DSUU, after extracting the files in directory windows\temp DO NOT CLICK NEXT
4. From that 6 files, copy 2 files with the extention nb0 (diskimage_ver.nb0 and eboot.nb0) to your mini SD
6. Now, you can run bootloader by pressing camera and soft reset ( you have to put your mini SD into your Atom so that the bootloader will boot from mini SD
7. Just wait and if there is some error message do not bother them, the most important that downloading OS Image and Eboot
Hậu quả : Chết Máy pótay . cái này chỉ có nhờ gửi Bảo hành hãng :-?? :-??

chúc may mắn

Bạn có thể post bài bằng tiếng Việt được không ???

Tiếng Anh thế này 1 số người đọc sẽ không hiểu đó

HBT_Mobile

Bản tháng 8 . tháng 7 là của Atom exec .
Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822 và Xda-Atom-Exec-ENG-20060721-MOT0822
nói chung vẫn vậy thậm chí lỗi hơn . bản mới hay lỗi về tin nhắn SMS nhiều khi không đọc được tin nhắn khi có NEW !
Hàng Cty cứ chọc thoải mái . Hàng ngoài ko lên !!:D :D =D> =D>

Hậu quả : Chết Máy pótay . cái này chỉ có nhờ gửi Bảo hành hãng :-?? :-??

chúc may mắn

ai hiểu chứ riêng e thì xin bó tay rồi . hixhix . Gì mà phức tạp quá ...

02hanoi

ai hiểu chứ riêng e thì xin bó tay rồi . hixhix . Gì mà phức tạp quá ...

ơ không hiểu :-?? :-??
nói ngắn gọn là thế này
1. chạy cái file này Xda-Atom-ENG-20060426 , nhưng đừng NEXT nhé .
2. Vào thư mục windows\temp trên máy tính ý !. Copy 2 file "diskimage_ver.nb0 and eboot.nb0" này ( có 6 file chỉ cần 2 file là đủ ) rồi đổi ""diskimage_ver.nb0 thành diskimg.nb0"" dủng Rename ý xóa " A - E " đi thôi
3. Copy 2 file đó vào thẻ nhớ TỐT để ngay ngoài nhé , không để trong thư mục nào cả
4. Cắm thẻ vào máy - chọc Atom về Bootloader ( camera + chọc Reset ) . nó sẽ dowload về , nhớ đwngf rút thẻ hay hết PIN nhé
5. dow 100% xong , màn hình nó sẽ không có dấu hiệu gì , đừng lo lắng . giờ rút thẻ nhớ RA .
6. Cắm lại vào máy tính chọc atom về Bootloader và chạy lại ROM là được ngồi chờ 15-20p ok thôi
7. Nhớ Lưu ý trên nhé kẻo thành cục chặn giấy đó
=D> =D> =D> =D>
+++ Không thể up riêng Radio hay CE như dòng HTC được nhưng có thể Gán Radio của Atom Exec cho atom đen , nhưng thấy vẫn vậy . Ah quên có vẻ chạy nhanh hơn chút , nhưng ko lên làm dễ teo máy lắm ( lên ko nói cách làm:D )
Năm mới may mắn may mắn !!

Chỉnh sửa cuối:

vutheduong

Tôi Up ROm bình thường ngon lành có vấn đề gì đâu, chỉ thực hiện đúng quy trình, thậm chí còn dễ hơn BA.:D

nam303hp

cho tôi hỏi, tôi mới UpROM Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822, tôi thấy máy hay bi lỗi sóng, thỉnh thoảng lại thấy máy tự nhiên bật sáng, nhìn ra thấy ko còn vạch sóng nào cả, nó báo No Service. Xin chỉ cho tôi cách khắc phục. Xin cám ơn nhiều. Thks, B.rgds.

Hungpdahl

Well-Known Member
trước khi up rom mới máy bạn có như vậy k?nếu k thì up lại bản cũ .

t260379

Các bác rành về Atom cho em hỏi chút. tks nhiều

Máy của em hay bi treo nút nguồn là sao vậy nhi? (nghĩa là bấm tắt nút nguồn là không bật được lên nữa hoặc ngược lại... nhưng thỉnh thoàng mới bị). Có bác nào hay bị như vậy không giúp em với .. em đã thử Up lại bản ROM mới nhất nhưng vẫn bị như vậy . Mong các bác giúp cho.. em mới dùng Atom .. hic hic

rickielam

Mấy bác có bản rom Tiếng Hoa nào của AtomExec chạy ổn định chút cho em xin với. Thanks mấy bác nhiều

nam303hp

trước khi UpRom ko có hiện tượng này, sau khi Up ban ROM Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822 thì mới thấy xuất hiện hiện tượng trên. Vậy là thế nào, mong được sự giúp đỡ của mọi người. Nếu phiên bản mới này có lỗi, cho mình xin lại bản cũ. D.Grade. Thnks.

rickielam

lên seeo2.com kiếm có rom china của o2 atom exec rồi, nhưng phải có ac trên đó mới donw được. :(( Bác nào có ac trong seeo2.com share cho em với :D
p/s: acc seeo2 của hongkong nha mấy bác.

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Tôi đã chữa được bệnh thỉnh thoảng mất sóng rồi
Nguyên nhân nằm ở Super Sim của Mobifone ,tôi thay sang Sim thường là Ok rồi.Cực khó tìm mất 3 tháng và đau hết cả đàu

rickielam

Hix :( Ai có bản rom china của Atom Exec cho em xin với.
Em vào seeo2.com kiếm rồi, có mà không cho donw :(
Mấy bác giúp em dùm.
Thanks