• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO TOUCH (ELF)

callaha

Tôi vừa mua HTC touch tiếng Đài Loan. Tôi đã kiểm tra máy thì thấy ROM 256 MB, RAM 128 MB. Tuy nhiên vỏ hộp thì ghi là HTC touch ELFin, còn bên trong máy có dán tem thì lại la ELF 0100. Tôi xác định đây là dòng máy HTC ELF.

Tôi đã unlock CID như đã hướng dẫn trong forum (Bac PhamQuang), nhưng unlock xong, kiểm tra lại device information thì lại bị down xuống ROM 128MB, RAM 64MB hic hic.

Nhưng Tôi vẫn update room cho ELF. Hoàn thành xong, máy đã sử dụng được 1 lúc thì bị off. SR thì hiện ra dòng "Smart Mobility" 1 lúc, màn hình đen thui rồi lại off hiic. Đau buồn ghê gớm vì mai là tết rồi.

Tôi đã đọc trong forum của HTC, thấy nhiều bạn đã bị trường hợp này như Bác Bestoftrongman, Bác Vovan ... (cảm thấy vui quá). Làm theo cách hướng dẫn là update room từ BL, bằng bản room gốc của Bác huhu05

Khi update thi BL, đã hiện ra dòng chữ: Giống với trường hợp của Bác Vovan

IPL 2.20.0002
SPL 1.11.0000

(Theo Bac PhamQuang thì SPL có thông số trên thì máy đã unlock CID thành công)

Tôi tiến hành update theo hướng dẫn và đã báo up room thành công.

Nhưng khi khởi động máy thì vẫn hiện ra dòng “Smart Mobility” và bị off luôn.

Ngày mai là tết rồi mà không có máy để chơi, buồn quá ….. Kính mong Bác PhamQuang và các cao thủ giúp đỡ tôi vụ này với.

Mong hồi âm.

foreverlovetn

P3450 HTC cần giúp !

Em nhận con HTC P3450 WM6 tiếng China , Memory là 64+128 .Em Unlock CID thành công , đã cài 2 file .cab , Up các bản ROM chỉ đến 3% rồi out . Bên phải trên cùng giao diện BL ko có chữ RUU mà chỉ có bên phải dưới cùng có chữ USB . IPL 1.11.0002 . SPL 1.11.0000 . Em ko thể biết con này là Elf hay Elfin nữa . KO biết máy có bị up trước đó ko ? Em up cả bản cho 2 dòng Elf và Elfin vẫn bị lỗi 3% . Các BÁc giúp em với , em cảm ơn !

foreverlovetn

Các Bác ơi Em up ngon rồi , TV đẹp lắm , HR máy xong Restart PC , kiểm tra lại cáp USB thế là qua luôn đoạn 3% , sướng thế , kệ nó muốn Elf hay Elfin cũng kệ , 6.1 TV đẹp thật !

hongngant

Tự sướng à ^^
Bác nào down được ROM mới thì up lên các host khác đi, link trên 4rum toàn die, chẳng down được j cả!

gunnroseclose

Cài font TV chữ bị nhỏ đi.

Các bác giúp em với, chả là thế này:
Em cài font TV cho cái elfin của em, bây giờ em đọc được TC rồi thì size chữ nó nhỏ lắm, em đã xóa font đi nhưng cỡ chữ nó vẫn chưa to lại như lúc ban đầu. Các bác chỉ em cách làm lại với.

gunnroseclose

Vầng, cảm ơn bác:D
Nhân tiện các bác cho em hỏi là nếu em down bộ font TV bên handheldvn mà nó ghi là suitable với màn hình 320x240 thì em cài vào cái elfin của em nó có hiển thị như bình thường không ạ? Hôm qua em cài cái bộ font đấy vào chữ nó nhỏ xíu, em mò mãi ko làm cho to lại nên em clear storage dât luôn rồi. Em tìm mãi bên pv mình mà chả thấy link down font tv đâu cả. Bác nào giúp em cái link đi:D

Chỉnh sửa cuối:

metabolic

hic, nhân tiện cho em hỏi chút là con Touch I của em bị tịt sóng, searching liên tục , mặc dù đã up lên bản Rom mới nhất của bác PhamQuang, giờ em chẳng biết giải quyết ra sao cả T__T

Shinichi

Em đã up bản ROM này và thấy chạy khá mượt nhưng trong mọi bản ROM khác, mục Weather đều có thành phố Hải Phòng nhưng riêng bản này lại không có hả bác Quang? Nếu muốn có thêm weather cho Hải Phòng thì phải làm thế nào?

tinhoi1209

Mấy anh ơi cho em hỏi password của ROM TouchII_2.20.707.39_WM6.1_19915 là gì ạh? Em đang làm đến đây ma không biết. Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Mấy anh ơi cho em hỏi password của ROM TouchII_2.20.707.39_WM6.1_19915 là gì ạh? Em đang làm đến đây ma không biết. Thanks

Pass giả nén hay sao? Rom của ai giới thiệu? Bạn nói chung chung thế thì chịu!!!:) Nếu là Rom của Man PhamQuang giới thiệu thì Pass giải nén là PhamQuang!:D

yehyeh

cho em hỏi, update rom thì nó báo error 266 [update error] : can not response from PDA phone ....( em xài con elf )

PhamHien

Máy của bạn đã up ROM bao giờ chưa? Đã unlock CID trước khi up ROM chưa?

yehyeh

máy e đã từng up rom ( em đang xài 6.1 của a phamquang cung cấp), chắc cũng unlock cid rồi , SPL là 1.11.0000
, còn IPL : 2.20.0002

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

cho em hỏi, update rom thì nó báo error 266 [update error] : can not response from PDA phone ....( em xài con elf )

Lỗi này báo "không có tín hiệu kết nối từ PDA..." Bạn nên xem lại cable, Synch...Sau đó soft reset máy và PC rồi thử kết nối lại Synch và up lại từ đầu

yehyeh

Thưa a : e đã thử rùi nhưng cái lỗi 266 nó cứ ám ảnh e
như e đã nói : SPL của e là 1.11.0000 ( cái này theo các bác là unlock cid rùi ) , bất cứ rom nào em up đều có lỗi như thế ( từ rom 1.115 rùi 1.116 rùi 2.220 ). E thử đổi wa xp để up rom ( con lap e chạy vista ) xài nhưng vẫn cái 266 hiện lên, cáp và cổng usb thì em đảm bảo okie ( em thay hết 3 cọng cáp rùi ) . Em đã chạy lại ct USPL rùi nhưng nó vẫn như thế :((

PhamHien

Máy của bạn có Synch được bình thường không? Rất có thể chế độ USB trên máy không kích hoạt nên gây ra hiện tượng không kết nối được. Bạn thử như sau
1. Hard reset PPC
2. Remove Microsoft Active Synch trên PC (XP) rồi cài lại
3. Vào PPC: System/Connections/ USB to PC...rồi tích vào ô đó

Sau đó bạn thử cắm cable, Synch và thử up lại ROM!!

Dòng Touch này "hiền khô" bạn à. Không sợ gì đâu!