• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LÀM THẾ NÀO ĐỂ UP ĐƯỢC ROM COOK JB 4.1

minhlc1958

Active Member
Làm thế nào để up được rom cook 4.1 cho ONE X​
Theo cách thông thường thì các bạn phải làm các bước như sau
1-Kiểm tra CID của bạn
2-khóa Bootloader (relock)
3-Cập nhật JB FW, để nâng HBOOT
4-mở khóa Bootloader
5-flash recovery
6-flash boot.img
7-Cuối cùng là đưa về recovery và up rom cook

Ở đây mình giới thiệu với các bạn một bộ tool nó sẽ làm hộ các bạn công việc như kể trên
Các bạn kiểm tra CID máy của bạn nếu có trong danh sách dưới thì tiếp tục nếu không có thì không nên nhé
Tải ứng dụng này cài vào máy và mở lên sẽ biết CID máy
Link http://www.mediafire.com/?m20xrkxcx358vnp

cidnum: HTC__001
cidnum: HTC__E11
cidnum: HTC__203
cidnum: HTC__102
cidnum: HTC__405
cidnum: HTC__Y13
cidnum: HTC__A07
cidnum: HTC__304
cidnum: HTC__M27
cidnum: HTC__032
cidnum: HTC__016
cidnum: HTC__J15
Trước hết bạn tải bản rom cook 4.1 mà bạn thích về chép vào thẻ và để lấy boot.img
1-Tải bộ tool ở đây http://www.mediafire.com/?3bd4ugm72ot8idd giải nén để thư mục chính ở ổ C
2-Bạn lấy boot.img của bản rom mà bạn dự định up chép chung vào folder đã giải nén vừa rồi
3-Bạn lấy file Unlock_code.bin chép chung vào cùng folder trên
4-Đưa máy về bootloder để ở chế độ Fastboot và nối với máy tính
5-Chạy file JBFWFlasher (ấn đúp vào nó) và làm theo hướng dẫn trên màn hình
6-Sau khi nó chạy hoàn tất tức nó cũng đã flash boot.img xong rồi giờ bạn đưa máy về recovery wipe các bước và up rom

Các bạn tham khảo
Nguồn XDA http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1924003

Bộ toot nâng cấp HBOOT lên 1.36 cho máy có CID HTC_044
1-Các bạn tải bộ toot về giản nén để ổ C
2-Tải rom cook jb mà bạn muốn up về chép rom zip vào thẻ nhớ
3-Giải nén rom lấy file boot.img chép chung vào cùng folder JB_FWFlasher_CID_HTC_044
4-Chép file unlock_cod.bin vào cùng folder JB_FWFlasher_CID_HTC_044
5-Điện thoại đưa về chế độ bootloader/fastboot kết nối với máy tính
6-Ấn đúp vào file JB_FlashFW_CID_HTC_044.bat và làm theo hướng dẫn trên màn hình
7-Xong đưa máy về recovery up bản rom mà lúc trước đã chép vào thẻ
Link tải: http://www.mediafire.com/?skg3rjmd7aum287

Ghi âm cuộc gọi cho JB 4.1
Các bạntải về up qua recovery
http://www.mediafire.com/?klm6ewqnugwsai1

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Nếu máy bạn không có trong danh sách CID trên thì không thể up đc file FW để nâng Hboot lên đc. Đồng nghĩa với việc những máy CID không nằm trong danh sách trên thì ngồi chờ thôi.
Máy mình CID 044 đã thử chỉnh sửa file FW thêm vào mã CID của máy mình nhưng vẫn ko đc (cách này truớc đây mình làm thành công trên Senstion XE)
Một lưu ý. Nếu các bạn đã up lên 4.1.1 rồi thì sẽ ko quay về đc 4.0 nữa. Vì Hboot đã đc đẩy lên và ko còn tuơng thích với Rom 4.0 nữa.

Hiện tại đã có cách up lên 4.1.1 ko cần phải up Hboot lên. Nhưng cách này còn gây lôi nhiều. Với cách này chúng ta có thể quay về 4.0 đc.
Mình đã test thử một bản 4.1.1 theo kiểu này.
Kết quả là không nhận bộ nhớ máy, máy ko có sóng. :)
Tạm thời các máy khu vực Châu Á chúng ta tiếp tục đợi chờ thôi

takaru

Nếu máy bạn không có trong danh sách CID trên thì không thể up đc file FW để nâng Hboot lên đc. Đồng nghĩa với việc những máy CID không nằm trong danh sách trên thì ngồi chờ thôi.
Máy mình CID 044 đã thử chỉnh sửa file FW thêm vào mã CID của máy mình nhưng vẫn ko đc (cách này truớc đây mình làm thành công trên Senstion XE)
Một lưu ý. Nếu các bạn đã up lên 4.1.1 rồi thì sẽ ko quay về đc 4.0 nữa. Vì Hboot đã đc đẩy lên và ko còn tuơng thích với Rom 4.0 nữa.

Hiện tại đã có cách up lên 4.1.1 ko cần phải up Hboot lên. Nhưng cách này còn gây lôi nhiều. Với cách này chúng ta có thể quay về 4.0 đc.
Mình đã test thử một bản 4.1.1 theo kiểu này.
Kết quả là không nhận bộ nhớ máy, máy ko có sóng. :)
Tạm thời các máy khu vực Châu Á chúng ta tiếp tục đợi chờ thôi

Hỏi thăm Mod tí nhé : Máy Mod test giờ như thế nào rồi . Chờ đợi rom mới thật khó chụi

Phoenix

Hix, máy của mình là 044 nên chịu. Nhiều người nói JB pin cải thiện hơn nhưng cũng chỉ là số ít thôi.

M

minhtungml29

Guest
Hix, máy của mình là 044 nên chịu. Nhiều người nói JB pin cải thiện hơn nhưng cũng chỉ là số ít thôi.

A E box OneX 044 lập hội thôi,:)) cố chờ đợi....! mình cũng chung cảnh ngộ với bạn :((

JB mượt hơn ICS nhiều bạn ạ. Mà giờ chuẩn bị có bản Android 4.2 (tên mã là Key Lime Pie) mà còn ngon hơn JB nữa...:D

takaru

JB mượt hơn ICS nhiều bạn ạ. Mà giờ chuẩn bị có bản Android 4.2 (tên mã là Key Lime Pie) mà còn ngon hơn JB nữa...:D

Mod cứ động viên a e . htc đang làm ăn không tốt , chẳng biết có được lên không ? mà a e dùng htc thì chỉ kết sense thôi

Mod cứ động viên a e . htc đang làm ăn không tốt , chẳng biết có được lên không ? mà a e dùng htc thì chỉ kết sense thôi
Dùng HTC thì chỉ có Sense là "đỉnh của đỉnh" rồi mà...:D Kiểu gì thì kiểu mình vẫn trung thành với HTC thôi...:D

venusian

Moderator
Hỏi thăm Mod tí nhé : Máy Mod test giờ như thế nào rồi . Chờ đợi rom mới thật khó chụi

Một vài hình ảnh em chụp đây:

Máy nóng như hồi mới có Rom cook cho ONE X vậy.
Lỗi chưa nhận bộ nhớ trong của máy :(. Vẫn có thể cài đặt phầm mềm từ Google Play.
Bản ROm trên em thử thì bị lỗi không có Sóng. vì phải lấy máy đi làm nên em phải up lại luôn 4.0.4 chưa kịp test nhiều. Mấy hôm nay máy tính nhà bị hỏng đang chờ bảo hành nên chưa test tiếp đc. hình như có Kernel mới rồi thì phải.

kutamitsu

Mình thì chỉ dùng golaunch chứ ko xài sense. Đồng ý với mod quan điểm máy trắng là ko đi "bao" :)). Nhiều đứa mua máy đen cũng bọc, hỏi mình sao anh ko bọc. Lùng mãi mới được con máy trắng, đợt mình mua HN cháy hàng OneX XT luôn. Vỏ Polycacbon rất bền, máy mình rơi, quăng quật nhiều, trầy tí xíu xiu bé bằng sợi tóc. Ko bao h bị ám màu bẩn, dính cái gì bẩn cho tí nước (thậm chí nước miếng ^>^) lau cái là sạch.
Dùng HTC vì kiểu dáng, tính năng chứ ko vì gì khác :D.

Phoenix

Dùng HTC thì chỉ có Sense là "đỉnh của đỉnh" rồi mà...:D Kiểu gì thì kiểu mình vẫn trung thành với HTC thôi...:D

Haha, dùng HTC mà lại xài rom MUI hay CM thì quá chán (không còn giao diện Sense mượt mà nữa). Mình cũng rất thích sense nhưng không biết có trung thành với nó mãi mãi không nữa.

M

minhtungml29

Guest
Haha, dùng HTC mà lại xài rom MUI hay CM thì quá chán (không còn giao diện Sense mượt mà nữa). Mình cũng rất thích sense nhưng không biết có trung thành với nó mãi mãi không nữa.

Dùng quen sense rồi, giờ bỏ cũng khó lắm :))
mình cũng đã dùng 1 số dòng moto, sky, iphone, sony, LG còn Samsung thì mới chỉ sờ vào nghịch tý
kết luận là những máy kia đều đã bán :)) kết HTC sense quá. dù có lên JB 4.1 thì cũng phải có sense mới dùng :p

langthang262

Sense thì ngon rồi nhưng mà tốn RAM quá.
Mặc dù Sense 4+ JB chạy mượt và có nhiều cải tiến nhưng vẫn quá tốn RAM.
1Gb RAM không đủ cho các ứng dụng nặng và chạy đa nhiệm, nâng cấp lên 2Gb RAM thì mới vừa