• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LÀM THẾ NÀO ĐỂ UP ĐƯỢC ROM COOK JB 4.1

kutamitsu

bác cho hỏi cái file unlock_code.bin lấy ở đâu ra đc vậy
e tìm hoài mà chưa biết nó ở đâu
ai có up lên cho mình đc k
thanks

file unlock_code.bin có được khi bạn unlock bootloader ở trang chủ của htc. nếu bạn đã unlock rồi thì bạn unlock lại (mặc dù bootloader đã unlock) htc vẫn gửi về cho bạn 1 file unlock_code.bin khác. Và bạn có thể sử dụng bình thường. (có thể quá trình nâng hboot sẽ báo securiti nhưng ko sao cả.

acatanacio

ok

file unlock_code.bin có được khi bạn unlock bootloader ở trang chủ của htc. nếu bạn đã unlock rồi thì bạn unlock lại (mặc dù bootloader đã unlock) htc vẫn gửi về cho bạn 1 file unlock_code.bin khác. Và bạn có thể sử dụng bình thường. (có thể quá trình nâng hboot sẽ báo securiti nhưng ko sao cả.
ok
e lấy đc file unlock_code.bin rồi
các bro cho e hỏi
sau khi nâng cấp lên JB rồi mà muốn quay về ICS hay GB có đc k ???
thanks

kiki1811

cứu em với bác ơi :( em nâng cấp HBOOT cho máy CID 044 như bác hướng dẫn mà quên chép file chứa rom vào bộ nhớ máy giờ chỉ vào được bootloader và recovery, restore lại backup thì treo ở logo HTC giờ em phải làm gì

minhlc1958

Active Member
cứu em với bác ơi :( em nâng cấp HBOOT cho máy CID 044 như bác hướng dẫn mà quên chép file chứa rom vào bộ nhớ máy giờ chỉ vào được bootloader và recovery, restore lại backup thì treo ở logo HTC giờ em phải làm gì
Nếu bạn vào được bootloader thì làm như sau
1-Flash boot.img của bản rom mà bạn dự định up nó
2-Đưa máy về recovery/mouts and storage/mouts usb storage kết bối với pc chờ 1 tí nó nhận rồi chép bản rom vào tiếp theo tiến hành up rom

kiki1811

Cám ơn bác nhiều nhiều em làm được rồi :D không phải chỉ bảo thêm nữa cám ơn bác :D

Chỉnh sửa cuối:

kiki1811

em làm theo cách bác chỉ em up bản rom Android_Revolution_HD-One_X_22.0 đã flash boot.img của rom và cài rom reboot máy lại treo ở logo htc :(

minhlc1958

Active Member
em làm theo cách bác chỉ em up bản rom Android_Revolution_HD-One_X_22.0 đã flash boot.img của rom và cài rom reboot máy lại treo ở logo htc :(

Bạn vào bootloader xem hboot là bao nhiêu? phải từ 1.33 hoặc 1.36 thì mới up được jb

HunterY2011

Bạn vào bootloader xem hboot là bao nhiêu? phải từ 1.33 hoặc 1.36 thì mới up được jb
Máy mình làm theo hướng dẫn đã lên Hboot 1.26 và đang dung JB 4.1 với Sense 4+, nhưng không biết dùng cách nào lên Hboot 1.3x để up lên Sense 5+ cả..hướng dẫn mình với

minhlc1958

Active Member
Máy mình làm theo hướng dẫn đã lên Hboot 1.26 và đang dung JB 4.1 với Sense 4+, nhưng không biết dùng cách nào lên Hboot 1.3x để up lên Sense 5+ cả..hướng dẫn mình với

Bạn đọc kỹ lại bài 1 ở đầu trang và làm theo hd ở đó sẽ ok

HunterY2011

Bạn đọc kỹ lại bài 1 ở đầu trang và làm theo hd ở đó sẽ ok
Mình đã làm theo hướng dẫn và up bằng boot của Room cook 4.1 sau đó lên được Hboot 1.26. Để lên được 1.3 thì thế nào hả bạn

BABY2010

Nếu máy bạn không có trong danh sách CID trên thì không thể up đc file FW để nâng Hboot lên đc. Đồng nghĩa với việc những máy CID không nằm trong danh sách trên thì ngồi chờ thôi.
Máy mình CID 044 đã thử chỉnh sửa file FW thêm vào mã CID của máy mình nhưng vẫn ko đc (cách này truớc đây mình làm thành công trên Senstion XE)
Một lưu ý. Nếu các bạn đã up lên 4.1.1 rồi thì sẽ ko quay về đc 4.0 nữa. Vì Hboot đã đc đẩy lên và ko còn tuơng thích với Rom 4.0 nữa.

Hiện tại đã có cách up lên 4.1.1 ko cần phải up Hboot lên. Nhưng cách này còn gây lôi nhiều. Với cách này chúng ta có thể quay về 4.0 đc.
Mình đã test thử một bản 4.1.1 theo kiểu này.
Kết quả là không nhận bộ nhớ máy, máy ko có sóng. :)
Tạm thời các máy khu vực Châu Á chúng ta tiếp tục đợi chờ thôi
bạn cho mình hỏi với là up rom cook mà baseband cũng bị nâng lên sao

BABY2010

Vì dòng one x này radio tích hợp trong system/etc

Cái này phải tranh cãi ùi đây
Theo mình được biết: bị nâng Hboot trừ khi bản rom cook đó phải flash cái fimware thì hbooot mới bị nâng lên
Nhưng thường thì rom cook ít ai chọc ngoái vào nó lắm họ toàn dựa trên nền tảng của stock
Đấy là ý kiến riêng của mình
Không biết ý bạn thế nào