• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LÀM THẾ NÀO ĐỂ UP ĐƯỢC ROM COOK JB 4.1

kutamitsu

Chuẩn, quan trọng là FW, đã có FW hỗ trợ FW thì up FW xong thì cứ uprom cook như bình thường, flash kernel xong flash rom. Xong phin lock với liếc làm cía gì.

Phoenix

Chuẩn, quan trọng là FW, đã có FW hỗ trợ FW thì up FW xong thì cứ uprom cook như bình thường, flash kernel xong flash rom. Xong phin lock với liếc làm cía gì.

Các máy đời trước đều S-OFF nên không cần phải relock, máy dòng One vì chỉ có thể ulock bootloader nên phải làm thêm công đoạn relock

Evo 3D có S-OFF. Không Relock lại nó không nhận đâu.

Chuẩn luôn!

M

minhtungml29

Guest
Hiện tại có 3 người xem chủ đề này (3 thành viên và 0 khách)
minhtungml29, madmen, Phoenix

JB rồi mà buồn quá :((

takaru

tui đang mất file unlock . giờ đang phải làm lại từ đầu . lâu không làm quên cũng nhiều

takaru

Hahahaha , e đã thành công rồi . thế là bằng anh bằng em rồi . Nhưng em thấy cái này không có 3D khi vút mấy cái tab trong all program nhỉ

takaru

Không biêt với hboot là 1.33 này thì có quay về được android 4.0 không các bác nhỉ . lúc nãy em up xong hboot 1.33 thì vẫn khởi động được vào android 4.0 các bác ạ

moa780

Upppp

Cụ thể là bạn đã up thành công hay chưa?
Mình sẽ hướng dẫn ngắn gọn nhé:
1. Đầu tiên down tool này về DOWNLOAD, giải nén ra, tốt nhất bạn nên để trực tiếp vào ổ C vì nếu để ở nhiều thư mục con thì adb sẽ không nhận được vì đường dẫn quá dài.
2. Down file Rom.zip mà bạn muốn cài về lấy file boot copy vào thư mục trên, tìm lại file Unlock_code.bin cũng đặt vào thư mục trên.
3. Relock your device using fastboot: fastboot oem lock
Enter OEM flash mode using fastboot: fastboot oem rebootRUU
Khi thấy màn hình màu đen có chữ HTC màu bạc ở giữa màn hình thì tiến hành bước tiếp theo.
4. Flash firmware: fastboot flash zip firmware.zip
Ở đây với cid 044 thì là file firmware136044.zip ở trong thư mục đã giải nén ở trên nên câu lệnh đúng sẽ là fastboot flash zip firmware136044.zip.
Khi nào thấy dưới chữ HTC giữa màn hình có thanh màu xanh chạy hết thì coi như xong bước update hboot.
5. Khởi động lại vào chế độ bootloader. Power off -> Power+ volume down
6. Vì trước khi up hboot đã relock device nên tiếp theo sẽ Unlock device: fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
5) Tiếp theo Flash cwm recovery: fastboot flash recovery recovery-clockwork-touch-5.8.4.0-endeavoru.img. Vì tên recovery này quá dài nên theo mình rename thành recovery cho ngắn gọn, khi gõ lệnh cũng nhanh hơn.
6) fastboot erase cache Cái này cũng không cần thiết, có thể bỏ qua
7) Bước cuối cùng là flash file boot của ROM muốn cài: fastboot flash boot boot.img
8) Ở màn hình bootloader bạn vào Recovery vài up Rom thôi.

Mình thấy hơi dài dòng, máy mình Cid HTC_044 thì cứ down Tool này JBFWTOOL17:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1924003 ....tự nó chạy up firmware 1.36044 rồi chuyển bước 8 up bản Jellbean nào mình muốn. 5p, dễ sử dụng. thử mấy bản có bản HTC One maXimus V8.5.0 của Mr Football là chuẩn: pin được lâu hơn các bản khác chút

hoanbeck

Bác nào lấy được apk bàn phím Tiếng Việt của rom ship JB 4.1 không? share mình với, vừa up lên Maximus 10.0, quên mất không lấy ra lại :(

minhlc1958

Active Member
Bộ toot nâng cấp HBOOT lên 1.36 cho máy có CID HTC_044
1-Các bạn tải bộ toot về giản nén để ổ C
2-Tải rom cook jb mà bạn muốn up về chép rom zip vào thẻ nhớ
3-Giải nén rom lấy file boot.img chép chung vào cùng folder JB_FWFlasher_CID_HTC_044
4-Chép file unlock_cod.bin vào cùng folder JB_FWFlasher_CID_HTC_044
5-Điện thoại đưa về chế độ bootloader/fastboot kết nối với máy tính
6-Ấn đúp vào file JB_FlashFW_CID_HTC_044.bat và làm theo hướng dẫn trên màn hình
7-Xong đưa máy về recovery up bản rom mà lúc trước đã chép vào thẻ
Link tải: http://www.mediafire.com/?s39isn8dpblkun1

lycuty

Bộ toot nâng cấp HBOOT lên 1.36 cho máy có CID HTC_044
1-Các bạn tải bộ toot về giản nén để ổ C
2-Tải rom cook jb mà bạn muốn up về chép rom zip vào thẻ nhớ
3-Giải nén rom lấy file boot.img chép chung vào cùng folder JB_FWFlasher_CID_HTC_044
4-Chép file unlock_cod.bin vào cùng folder JB_FWFlasher_CID_HTC_044
5-Điện thoại đưa về chế độ bootloader/fastboot kết nối với máy tính
6-Ấn đúp vào file JB_FlashFW_CID_HTC_044.bat và làm theo hướng dẫn trên màn hình
7-Xong đưa máy về recovery up bản rom mà lúc trước đã chép vào thẻ
Link tải: http://www.mediafire.com/?s39isn8dpblkun1

Chú cook rom JB cho riêng mình chưa chú? Rất hâm mộ rom Lâm Minh ;;)

cuongautonewway

JB 4.1

JB mượt hơn ICS nhiều bạn ạ. Mà giờ chuẩn bị có bản Android 4.2 (tên mã là Key Lime Pie) mà còn ngon hơn JB nữa...:D

Onex của em hôm qua vừa lên 4.1 rùi , chạy như tên bắn , nhanh hơn 4.0 . Cảm ứng mượt ngang iphone
(con onex của em có cid_044 ).

venusian

Moderator
Đang Gặp một em One ít rấ rở hơi. sau khi up lên 1.36
Không thể kết nối USB và xạc pin khi máy ở chế độ bình thường.
Vào Fast Boot thì nhận Usb vào Recovery thì mới xạc đc.

Up Đổi Rom khác ròi vẫn bị thế.

takaru

Đang Gặp một em One ít rấ rở hơi. sau khi up lên 1.36
Không thể kết nối USB và xạc pin khi máy ở chế độ bình thường.
Vào Fast Boot thì nhận Usb vào Recovery thì mới xạc đc.

Up Đổi Rom khác ròi vẫn bị thế.
Chuan luon . A cung dang bi nhu the . Dang chua biet lam the nao day .
( se sua bai sau 2 tieng nua vi go tieng viet ko dau )

venusian

Moderator
Chuan luon . A cung dang bi nhu the . Dang chua biet lam the nao day .
( se sua bai sau 2 tieng nua vi go tieng viet ko dau )

Em đã thửu up lại Rom Ship 3.14 rồi mà nó vẫn cứ trơ ra không có hiện tượng gì cả.
Vẫn không xạc đc pin vẫn không nhận USB ~X(

tudcmo

Member
mình tải bộ tool cid 044 về chạy mà không vào được recovery , tại sao thế ?
Em đã thửu up lại Rom Ship 3.14 rồi mà nó vẫn cứ trơ ra không có hiện tượng gì cả.

venusian

Moderator
mình tải bộ tool cid 044 về chạy mà không vào được recovery , tại sao thế ?

Anh nói rõ hơn đc không.
Không đc thì làm thủ công đi anh. cũng nhanh thôi mà.
Em toàn lam thử công thôi :)

takaru

A doc tren tinhte co nguoi bao fai tich vao usb debugging . Reset may roi cam . Luc do no moi nhan .( mai a sua bai nhe , dang vao bang dien thoai)