• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LÀM THẾ NÀO ĐỂ UP ĐƯỢC ROM COOK JB 4.1

M

minhtungml29

Guest
OKi Bác, đang down file cập nhật, mà cái này dành cho CID 044 hả Bác

Em đang ở công ty chưa check đc :)) đợi bác chuột bạch hộ :))
One X sống lại rồi :)):)):)):)):))

minhlc1958

Active Member
Mình đả up rom ship 2.17.707.3 mà khi check thì chỉ nhận câu thông báo "Không có bản cập nhật phần mềm nào mới cho điện thoại của bạn):-/:-/:-/
Chờ không được chắc phải up firmware nâng hboot lên 1.36 mà chơi rom cook thôi!!!

doquangduc

Well-Known Member
Không nhận được bản cập nhật. Sao thế nhỉ..?? 2.17.707.3 có lên đc chưa nhỉ.?

minhlc1958

Active Member
Không nhận được bản cập nhật. Sao thế nhỉ..?? 2.17.707.3 có lên đc chưa nhỉ.?

Nếu bạn dùng 3G thỉ đổi sim Viettel vào thử xem mình vừa đổi vào thì nhận được cập nhật ngay còn cho sim Vina vào lại không nhận được không hiểu thế nào nữa?
Mình đang cho cập nhật bằng 3G Viettel còn máy tính dùng VNPT cũng không nhận được luôn:-/

doquangduc

Well-Known Member
Nếu bạn dùng 3G thỉ đổi sim Viettel vào thử xem mình vừa đổi vào thì nhận được cập nhật ngay còn cho sim Vina vào lại không nhận được không hiểu thế nào nữa?
Mình đang cho cập nhật bằng 3G Viettel còn máy tính dùng VNPT cũng không nhận được luôn:-/

Hề hề, hàng đã về , hàng đã về. Vậy nếu bay giờ Up lên 4.1. Sau này có về dc 4.0 không nhỉ..??

snipervn

Chuối cả nải! Dùng wifi của VNPT thì chỉ update được cái trù bị về pin, sau đó là tịt, không thấy JB đâu cả. Nhảy sang connect mạng điện lực thì.... pop... có ngay thông báo và... đang download. Hức.

minhlc1958

Active Member
Chuối cả nải! Dùng wifi của VNPT thì chỉ update được cái trù bị về pin, sau đó là tịt, không thấy JB đâu cả. Nhảy sang connect mạng điện lực thì.... pop... có ngay thông báo và... đang download. Hức.

Đã cập nhật thành công=D>
Các bạn lưu ý trước khi cập nhật nên chép dữ liệu trên thẻ nhớ ra máy tính cho chắc nhé
Còn nữa dùng VNPT và sim vina thì không thấy bản cập nhật mình không biết sao nữa? cuối cùng mình dùng sim Viettel để cập nhật thì ok

lycuty

Các bạn lưu ý trước khi cập nhật nên chép dữ liệu trên thẻ nhớ ra máy tính cho chắc nhé
Còn nữa dùng VNPT và sim vina thì không thấy bản cập nhật mình không biết sao nữa? cuối cùng mình dùng sim Viettel để cập nhật thì ok

Mong chú cook rom này cho a e dùng. rất hâm mộ rom chú;;)

M

minhtungml29

Guest
Khi đã lên 4.1 thành công rồi, đang ở rom ship thì có phải unlock boot, Flash Recovery ClockworkMod, Root, nữa không hả Bác :D

minhlc1958

Active Member
Sau khi up lên jb mình đã unlock flash recovery root lại máy nhưng bị vướng chỗ root không thành công mình đã quay về rom cook ics 4.0.4 rồi để lúc rảnh sẽ test tiếp