• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LÀM THẾ NÀO ĐỂ UP ĐƯỢC ROM COOK JB 4.1

hoanbeck

Mình đọc được tin này của 1 member XDA:

HTC still communicating this month for the Jelly Bean update, so we only have to do is waiting ...

Mấy ngày nữa thôi, a e cố lên =D> hy vọng HTC không sai hẹn \-/

kutamitsu

Cứ từ từ rồi xương sẽ nhừ, sợ rom chưa ra mình đã lên + hoặc J rồi cũng lên he he

takaru

Nếu lên đời em sẽ chọn em có ram 2G trở lên , màn hình HD hoặc full HD không quá quan trọng vì dưới 5 inch thì nhìn không khác biệt . Có lẽ sẽ gắn bó với One X lâu rồi . One X+ không khác biệt lắm

kutamitsu

Bat đầu có rom 4.1 của châu á rồi, 1 vài ngày nữa là 044 với 622 sẽ có thôi.

takaru

một với cả vài ngày nó khác nhau rất nhiều đấy . e cứ tưởng hôm nay có rồi chứ

hoanbeck

HTC đính chính bắt đầu update JB 4.1 cho khu vực Europe vs Asia từ tháng 10, nghĩa là 044 vẫn phải đợi thôi :( mất công háo hức cả ngày ngồi đợi update, haizzzz!!!

elnos

Không biết 044 đã lâu như thế
Của mình là HTC_621, bản TW, thì bao h mới được update đây :-<

elnos

621 có từ đời nào rồi bạn tìm hiểu lại và up rom đi nhé, buồn.

Như mình thấy thì hiện tại các bản này mới được lên thôi mà bạn
cidnum: HTC__001
cidnum: HTC__E11
cidnum: HTC__203
cidnum: HTC__102
cidnum: HTC__405
cidnum: HTC__Y13
cidnum: HTC__A07
cidnum: HTC__304
cidnum: HTC__M27
cidnum: HTC__032
cidnum: HTC__016
cidnum: HTC__J15

elnos

Cảm ơn bạn :)
Mình đã từng thử làm theo link này trước đây

Nhưng làm xong mình mới phát hiện ra máy mình hboot là 1.31
Trong khi bản HTC_621 này cần 1.33

Và kết quả là máy bị chết ở màn hình chờ lúc khởi động, có 1 dòng chữ Android cứ chạy đi chạy lại

Mình đã phải mang máy ra cellphones để họ khắc phục, và họ bảo là bản cho 621 đó chỉ là bản cook lại

Vậy nên hiện h mình mới đắn đo, vì đã bị dính chưởng 1 lần rồi

Mong bạn hoặc ai đó có kinh nghiệm chỉ cho mình với :)

takaru

Đã thêm India có rom 4.1 rồi . A E tiếp tục đợi nhé , chứ bán bây giờ thì dùng cái gì ?

KimUyLong

. ..

Đã thêm India có rom 4.1 rồi . A E tiếp tục đợi nhé , chứ bán bây giờ thì dùng cái gì ?

_ Bán đi rồi giờ hối hận ê chề. Chả có cái gì dùng vừa ý cả. Đang cố gắng hài lòng với Sen XE :((

venusian

Moderator
Đã có 4.1 cho CID_044 up đi nào

Chưa có file Hboot riêng chắc phải Relock up lại Rom SHip sau đó Up OTA lên mới đc.

Máy mình đang cho mượn bạn nào thử cho ý kiến để anh em chiến theo luôn :))

M

minhtungml29

Guest
Chưa có file Hboot riêng chắc phải Relock up lại Rom SHip sau đó Up OTA lên mới đc.

Máy mình đang cho mượn bạn nào thử cho ý kiến để anh em chiến theo luôn :))

haha lấy về chơi ngay đi bác >:) sau bao ngày chờ đợi

doquangduc

Well-Known Member
Úi, em vừa Relock lại, Update sao nó chỉ báo là Cập nhật phần mềm hệ thống 2.17.7.7.3 ( 104.74Mb ) thôi nhỉ. Hiện tại em đang ở 4.0.3

M

minhtungml29

Guest
Úi, em vừa Relock lại, Update sao nó chỉ báo là Cập nhật phần mềm hệ thống 2.17.7.7.3 ( 104.74Mb ) thôi nhỉ. Hiện tại em đang ở 4.0.3

Bác up xong lại check phát nữa xem sao...!