• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LÀM THẾ NÀO ĐỂ UP ĐƯỢC ROM COOK JB 4.1

minhlc1958

Active Member
Máy tính hỏng main. Chờ mấy thằng bảo hành mà lâu quá. Định mua con Lap mà chưa đủ tiền. Chú cho anh vay đê. Để anh làm chuột cho.

Đọc bên đó có một số thành viên sau khi có được super cid rồi máy lại mất sóng không giải quyết được gì nên mình chưa dám làm

takaru

Đọc bên đó có một số thành viên sau khi có được super cid rồi máy lại mất sóng không giải quyết được gì nên mình chưa dám làm

Cháu nghĩ là cái super cid chỉ giải quyết cho up ship rom thôi , cháu thích S off hơn vì như thế up rom đỡ loàng ngoàng . nếu được super cid nữa thì tốt quá .

Hahaha , cháu có ý kiến thế này . a e có cid là htc__044 thì rao bán , mua con máy châu âu về là chiến luôn được JB thôi

venusian

Moderator
Cháu nghĩ là cái super cid chỉ giải quyết cho up ship rom thôi , cháu thích S off hơn vì như thế up rom đỡ loàng ngoàng . nếu được super cid nữa thì tốt quá .

Hahaha , cháu có ý kiến thế này . a e có cid là htc__044 thì rao bán , mua con máy châu âu về là chiến luôn được JB thôi

Em vừa bán một con 622 đổi sang vớ ngay phải con 044. :(

takaru

Em vừa bán một con 622 đổi sang vớ ngay phải con 044. :(

Em mua không kiểm tra à ? a nghĩ chắc từ giở đến cuối tháng là OK thôi . e cứ dùng con 044 đi . Hầu hết a e đều 044 cả thôi . Dợt mua của htc 2000 cái đầu tiên ấy . Có khó khăn gì còn chia sẻ được . Bán đi cũng hay nhưng lỗ hơi nhiều

venusian

Moderator
Em mua không kiểm tra à ? a nghĩ chắc từ giở đến cuối tháng là OK thôi . e cứ dùng con 044 đi . Hầu hết a e đều 044 cả thôi . Dợt mua của htc 2000 cái đầu tiên ấy . Có khó khăn gì còn chia sẻ được . Bán đi cũng hay nhưng lỗ hơi nhiều

Mua máy cũ anh ạ. Kt rồi nhưng 044 cũng còn hơn con cũ của m bị lỗi màn hình. :D

snipervn

Mua máy cũ anh ạ. Kt rồi nhưng 044 cũng còn hơn con cũ của m bị lỗi màn hình. :D

Thấy bên XDA cũng nói là JB có khá nhiều ưu việt nhưng máy mình cũng là 044 nên cũng đành ngồi chờ. Tiện thể các bác cho hỏi (hơi spam một chút) là sao các có ý so sánh chất lượng các máy có CID 044 kém hơn các CID khác ạ? CID chả nhẽ lại liên quan đến cả chất lượng máy???

(Mình cũng dùng cái OneX này là cái thứ 2, cái thứ nhất chưa kịp làm gì thì qua 1 đêm đã thấy 1 đốm vàng mờ ở góc trái dưới nên đi đổi, mà cũng ghét cái máy đầu đó vì rất nhiều app mặc định chơi tiếng khựa, lại còn cả cái app weibo gì đó nữa, nhìn là ngứa mắt rồi)

kutamitsu

CID là chứng chỉ dành phân biệt khác khu vực. chứ phân biệt chất lượng gì, chẳng qua là rom phát hành bên châu âu trước vì x+ đã có pb châu á đâu để mà các đầu bếp cook được hả bạn. cho nên ở các dòng sensation chúng ta hay thấy s=off và super cid để được phép up rom dành cho các máy có cid châu âu.

minhlc1958

Active Member
mới nửa tháng mà:))

Vẫn chưa có bản chính thức đó chỉ là bản rò rỉ thôi
Nếu có bản chính thức thì lần lượt nó sẽ cho update tất cả khu vực trong thời gian ngắn

Chỉnh sửa cuối:

anphubds

Cho em hỏi máy em CID là 622, giờ đã cài được ROM AndroidRevolution 10.6 hoặc 11.0 không ạ?

minhlc1958

Active Member
Cho em hỏi máy em CID là 622, giờ đã cài được ROM AndroidRevolution 10.6 hoặc 11.0 không ạ?

Của bạn không có trong danh sách này nên vẫn chưa được
cidnum: HTC__001
cidnum: HTC__E11
cidnum: HTC__203
cidnum: HTC__102
cidnum: HTC__405
cidnum: HTC__Y13
cidnum: HTC__A07
cidnum: HTC__304
cidnum: HTC__M27
cidnum: HTC__032
cidnum: HTC__016
cidnum: HTC__J15

minhlc1958

Active Member
Không biết anh em thế nào chứ em sắp điên lên rồi . hichichic

Chờ thôi mình thử đủ cách vẫn ko nâng được hboot
Mình có xem ở một trang nào đó ko nhớ họ nói rằng htc sẽ cập nhật jb vào giữa tháng 11 này
Mình sẽ tìm lại trang đó đưa link cho các bạn xem đỡ sốt ruột