• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LÀM THẾ NÀO ĐỂ UP ĐƯỢC ROM COOK JB 4.1

M

minhtungml29

Guest
Cám ơn em anh sử lý xong rồi , cài xong nó format sạch thẻ

Sử lý lỗi ko nhận sạc thế nào thế A, hướng dẫn cho A em nào bị fix luôn :D

kutamitsu

Gợi ý cho các bạn dùng CID khác cid 044, chúng ta vẫn cứ dùng tool này bình thường. Việc của chúng ta là thay file unlock của chúng ta vào, firmware của cid chúng ta (lên XDA hoặc nguồn nào có)file boot của rom cook. Ok chuyển máy qua bootloader và chạy tool thôi. (ai thích có tên cid mình thì mở file bat lên chỉnh 044 thành của minh (nhưng ko cần thiết) chủ yếu mở firmware mở file text xem đúng là firmware dành cho máy mình hay o thôi.

Thanh_Hai85

Bộ toot nâng cấp HBOOT lên 1.36 cho máy có CID HTC_044
1-Các bạn tải bộ toot về giản nén để ổ C
2-Tải rom cook jb mà bạn muốn up về chép rom zip vào thẻ nhớ
3-Giải nén rom lấy file boot.img chép chung vào cùng folder JB_FWFlasher_CID_HTC_044
4-Chép file unlock_cod.bin vào cùng folder JB_FWFlasher_CID_HTC_044
5-Điện thoại đưa về chế độ bootloader/fastboot kết nối với máy tính
6-Ấn đúp vào file JB_FlashFW_CID_HTC_044.bat và làm theo hướng dẫn trên màn hình
7-Xong đưa máy về recovery up bản rom mà lúc trước đã chép vào thẻ
Link tải: http://www.mediafire.com/?s39isn8dpblkun1

Cho mình hỏi làm như trên vậy có cần phải relock lại không và up ship rom của JB 4.1 không hay up thẳng rom cook luôn....mình gà quá nên hỏi ngu tí, mong được hướng dẫn, cám ơn các bạn.

tudcmo

Member
Bạn cứ chạy theo hướng dẫn trên màn hình nó sẽ relock , nâng hboot sau đó unlock , cuối cùng đưa máy về bootloader để ấn tiếp để flash recovery sau đó up rom cook
Cho mình hỏi làm như trên vậy có cần phải relock lại không và up ship rom của JB 4.1 không hay up thẳng rom cook luôn....mình gà quá nên hỏi ngu tí, mong được hướng dẫn, cám ơn các bạn.

minhlc1958

Active Member
Link tool trên mình đã thay vào bằng Tiếng Việt không dấu dễ hiểu bạn nhìn trên màn hình lúc nó chạy và làm theo hướng dẫn trên đó

Thanh_Hai85

mình làm đúng như hướng dẫn, nhưng lại báo là waiting for device, máy đã mở khóa rồi nhưng nó chỉ hiện chữ androi màu trắng và nền màu đen, đứng ở đó hoài, mong được giúp đỡ sớm vì em nó đang đơ ra.
Vào recovery thì không được, chỉ hiện lên hình tam giác và dấu chấm than với hình điện thoại
Như vậy không up Rom đuwjc rom 4.1 (máy mình cid là o44)
mình đã làm được rồi, mình up thiếu recovery nên không vào reco được, vậy làm ổn ròi
Máy chạy êm, mượt, và mừng nữa

Chỉnh sửa cuối:

kutamitsu

Các bạn uprom cook mà máy đang ở
1) Unlock với 4.0.4 >>làm như tool
2) lock hoặc relock với 4.0.4 : mở thư mục chứa tool (tool ở #1 ấy nhé)>> nhấp chuột phải trên file .bat chọn edit >> bỏ đoạn : "
echo Next yoor bootloader will be relocked
echo.
pause
fastboot oem lock"
còn lại giữ nguyên và cứ làm theo các bước tiếp theo
3) lock với 4.1.1 >> xóa đoạn sau:
echo Next yoor bootloader will be relocked
echo.
pause
fastboot oem lock
echo.
echo Next your phone will be booted to RUU mode
echo.
pause
fastboot oem rebootRUU
echo.
echo -Wait a few seconds until phone is in RUU mode
echo (it'll be a black screen with silver HTC logo)
echo -Next we'll flash the firmware to hboot 1.28
pause
fastboot flash zip firmware.zip
echo.
echo Press any key to flash firmware again
echo.
pause
fastboot flash zip firmware.zip
echo.
echo -Wait for the green progress bar to fill
echo -Next we'll boot into fastboot mode
echo.
pause
fastboot reboot-bootloader
echo.
3) Unlock với 4.1.1 và chưa cài recovery : xóa từ mục 2 mình vừa post đến đoạn : echo -Next we'll install CWM Recovery (từ đoạn này trở xuống giữ nguyên) để tool flash recovery và file boot của rom cook.
Vậy thôi, rất đơn giản

Livingtolove

cho e hỏi , e đã nâng đc hboot theo hướng dẫn , up room cook 4.1 insectcoin bản v15 nhưng ko có sóng , phải flash cái gì để có sóng ạ , e cám ơn