• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi sau khi Upgrade ROM

qthuc

Các bác giúp em với.

Em upgrade ROM con O2 xda IIs từ WM2003se lên WM6. Sau khi update em hard reset, máy hiện lên màn hình trắng, chờ 4 phút sau thì máy tự động tắt, em reset lại và máy đứng im ở màn hình có 4 màu.:(

Cảm ơn các bác.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Nhấn lại tổ hợp reset + Record + Camera chọn No - Yes - Yes cuối cùng nhấn nút tin nhắn thực thi.
Đợi máy khởi động lại nhấn tiếp tổ hợp Power + chọt reset.
Chúc thành công

qthuc

Nhấn lại tổ hợp reset + Record + Camera chọn No - Yes - Yes cuối cùng nhấn nút tin nhắn thực thi.
Đợi máy khởi động lại nhấn tiếp tổ hợp Power + chọt reset.
Chúc thành công

Chào Bác.

Em đã lam theo hướng dẫn ủa bác theo thứ tự như sau:

Nhấn lại tổ hợp reset + Record + Camera chọn No - Yes - Yes cuối cùng nhấn nút tin nhắn thực thi --> màn hình của máy chuyển sang màu trắng --> em ngồi chờ khoảng 5 phút máy tự động tắt, không thấy tự khởi động lại --> em bấm tổ hợp phím Power + chọt reset để khởi động lại --> máy vẫn hiển thị màn hình có 4 vạch màu.

Vẫn chưa được bác ạ, chán quá.

hcqp

Coi chừng máy hết Pin!...hay lỗi phần cứng rồi đó (rất hiếm gặp)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Vậy bạn thử up lại WM2003 lại xem sao, nếu được thì tìm bản ROM WM6 Clean up thử lại lần nữa đi nhé rồi thực hiện như các bước trên

qthuc

Chào các bác.

Em thấy PIN của em đúng là còn rất ít. Khi bắt đầu up Rom em nạp được 80%.

Bây giờ chạy được một tí là hết, đèn đỏ.

Em cũng đang tìm bản WM 2003 se, nhưng chưa tìm được.

Bác nào có thì cho em xin đường link với.

Cảm ơn các bác.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chào các bác.

Em thấy PIN của em đúng là còn rất ít. Khi bắt đầu up Rom em nạp được 80%.

Bây giờ chạy được một tí là hết, đèn đỏ.

Em cũng đang tìm bản WM 2003 se, nhưng chưa tìm được.

Bác nào có thì cho em xin đường link với.

Cảm ơn các bác.
Có lẽ bạn nên thay pin mới được rồi:-?
Bạn vào đây down ROM WM2003 nhé
http://pdaviet.net/showpost.php?p=228825&postcount=151
Chúc thành công

khoavetccty

CHo mình hỏi là sau khi up lên WM06 thì có một số lỗi sau,
1. Bật Bluetooth lên vẫn được, máy khác nhận được nhưng không thể nào gửi file sang máy mình được, chỉ có máy mình gửi cho người ta thì ok.Nếu up bản rom khác, cũng WM06, thì máy cũng vẫn bị như vậy lại còn không thể nhận ra tai nghe BT trong khi bản đầu thì nhận được. Up lại bản rom đầu thì máy nhận ra tai nghe BT, và cũng không nhận file qua đường BT từ máy khác.
2. Không báo đèn đỏ khi có tin nhắn hay misscall.
Vui lòng hướng dẫn giúp mình giải quyết với. Thks

DECAPITATED_8888

1. Bật Bluetooth lên vẫn được, máy khác nhận được nhưng không thể nào gửi file sang máy mình được, chỉ có máy mình gửi cho người ta thì ok.Nếu up bản rom khác, cũng WM06, thì máy cũng vẫn bị như vậy lại còn không thể nhận ra tai nghe BT trong khi bản đầu thì nhận được. Up lại bản rom đầu thì máy nhận ra tai nghe BT, và cũng không nhận file qua đường BT từ máy khác.

bạn thử cài 1 soft hỗ trợ Bluetooth như DrYar-Bluetooth xem còn bị hiện tượng vậy ko, nếu vẫn bị thì do bản Rom cùa bạn ( bạn nên thử 1 bản Rom 06 # xem, còn tốt nhất là up lại Rom gốc)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ON Bluetooth cũng phải ON BEAM nữa thì mới nhận BlueTooth được chứ.
Còn đèn tin nhắn hay cuộc gọi thì vào setting -> Sound chỉnh là được mà

Chỉnh sửa cuối:

qthuc

Cảm ơn bác dvha79.

Tối qua Em đã load bản ROM WM2003se down của bác.
Bây giờ máy của em chạy WM2003se ok rồi, cảm ơn bác nhé.

Sau khi load Rom WM2003se ok, em cũng đã thử load bản WM6 clean nhưng vẫn không chạy được bác ạ, không biết là có cách nào để load được WM6 không.

Cảm ơn bác nhé.

cupa345

Cảm ơn bác dvha79.

Sau khi load Rom WM2003se ok, em cũng đã thử load bản WM6 clean nhưng vẫn không chạy được bác ạ, không biết là có cách nào để load được WM6 không.

Cảm ơn bác nhé.

trước khi up lên 2006 bạn tiến hành Repart_DOC trên 2k3 nhé
dùng tool sau(có hướng dẫn)
tool:

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Cảm ơn bác dvha79.

Cảm ơn bác nhé.

Thực ra do sau khi bạn UP lên WM6 bạn chưa Hardreset lại thôi. UP xong thì chọc vào nút REset rồi nhấn đồng thời hai phím record và ca me ra. THật nhanh. Mà cái này nói nhiều quá rồi, không nói lại nữa

khuyetdanh

ko biết bác đã click vào ô "make this device visible to everyone" chưa.
nó nằm trong phần bluetooth setting ý. good luck.:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
trước khi up lên 2006 bạn tiến hành Repart_DOC trên 2k3 nhé
dùng tool sau(có hướng dẫn)
tool:

Tool này chỉ là để Thay đổi kích thước Storage O2S cho những ai muốn hoặc không muốn có EXTROM thôi bạn à chứ nó chả liên quan gì đến có UP được ROM06 hay không cả.:-??

khoavetccty

ko biết bác đã click vào ô "make this device visible to everyone" chưa.
nó nằm trong phần bluetooth setting ý. good luck.:D
Cám ơn bạn đã trả lời,
Mình đã làm như bạn hướng dẫn, thậm chí xóa hết những record về BT devices cũ, sau đó cho nó search lại nhưng vẫn không được. Cần phảinói rõ thêm là trong khi mình search thì cái BT của laptop người bạn bạn lên thì nó lại nhận và nhận rất nhanh, thử xóa thì nó vẫn nhận lại được (laptop) chứng tỏ là BT của máy mình không có vấn đề gì. Mình nghĩ chắc tại bản rom nên cuối cùng đành phải back up dùng lại bản rom WM06 cũ mà nó nhận được cái tai nghe này.
Còn vấn đề về đèn báo đỏ khi có massage hay misscall thì sao bạn ơi, bạn có gặp trường hợp này chưa.
Mong bạn nào gặp rồi hướng dẫn giúp mình với. Thks All=D>

kirad

cho mình hỏi tình trạng xấu nhất khi uprom? có ai up rom xong thì quăng luôn cái máy ko?

Hoangdat_vista

Tùy từng dòng. Riêng với Blue Agle thì yên tâm đi bạn. Lấy búa vể đập nó cũng khôn chết đâu:)):D:D:D

hena

hi các bro,em mới mò mẫn lên diễn đàn nghe mấy anh nói thấy hay quá mà chưa dám up....em sợ lỡ đang up giữa chừng mà bị disconnect thì làm sao hả các bro